Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Có ai có cách để tóc đỡ bết, đỡ dầu không ạ?

Mọi người ơi giúp e với...Tình hình là tóc e hay rất bết cứ cách 1 ngày lại gội 1 lần có hôm bết quá phải gội ngày 1 lần...hôm nay gội ngày mai lại bết ra nhìn như chưa gội ..ngại lắm ạ ..nhất là tóc mái thì thôi rồi ..e xem trên mạng rồi dùng thuốc muối (baking soda) hay rượu, chanh có ai đã dùng thử rồi không ạ trả lời dùm e với. không thì có cách nào hiệu quả thì chỉ e vs hixx ..chứ cứ như thế này ngày nào mà e cứ gội đầu miết thế này thì hại lắm ạ....

đổi dầu gội khác thôi chị ơi và nhớ dùng thêm dầu xả luôn nhé.

goi dau xong ban phai say kho vao dung dau goi dau danh cho toc dau nhe ban.!

ng ta bảo dùng dầu gội pentene volume của mỹ or 1 số sp làm phồng tóc. gội lại với chanh giúp hạn chế dầu, với khi nào tóc bết b nên xài dầu gội đầu khô ko xả nước, loại của đô giá rẻ lại view khá đk, b order bên mỹ ý

C ơi, tóc dầu k có cách nào chữa đk đâu, chỉ có thể dùng các pp để hạn chế thôi vd như dùg dầu gội khô ý ( nhg e cx suggest c dùg cái đấy vì dùg nhiều cx k tốt, e cx k dùg). Da đầu e cx bị dầu, 2 ngày e gội 1 lần, e đã từg dùg baking soda rồi, nó chính là natri bicarbonat ( Nabifar) hay còn gọi là thuốc muối, mua ở các hàng thc ý, nó khác hoàn toàn vs baking power nhé vì baking power là bột nở làm bánh. Cảm nhận của e là nó cx chả giảm dầu là mấy đâu, chắc là đk chút chút thôi nhưg c cứ thử dùg xem biết đâu nó lại hợp vs c thì sao thử thì ms biết đk. Còn nữa, cách c chọn dầu gội cx quan trọg đấy vì nếu hộ nó có thể giúo chị giảm dầu đi ( ns là giảm nhưg cx ít thôi c à, chả qua là mìh cảm thấy hợp thì thấy nó sạch hơn thôi). Nếu c đi nh cv, pải đội mũ bh nhiều cx làm tóc bẩn và bết thêm r thì hsau c nên thay đổi kiểu tóc vd buộc lên, hất mái lên ( theo như kinh nghiệm của e thì tóc dầu thì đừgn nên để mái khổ lắm), búi cao,... Nói chung là như vậy ^^ Pải sống chung với lũ thôi c

E Tks các chị nhé! e thì đang sử dụng dầu gội Dove ko dùng dầu xả vì mọi người bảo dùng dầu xả tóc mau bết lắm...nhưng vẫn bết như thường ng` thì bảo dùng head&shoulder e dùng thử rồi đúng là đỡ dầu nhưng tóc khô rụng nhìu lắm..giờ e chán lắm không biết gội cái gì...chắc e phải dùng thử Baking soda ..mà chị Thanhtruc2905 ơi mình gội cái này như thế nào ? gội chung với dầu mình gội hay sao ? rồi gội mấy ngày 1 lần

chị gonnamoon ơi cho e hỏi mình gội pentene volume là pantene volume pải ko chị? có bán trong siêu thị ko chị?

Baking soda thì c mua gói thuốc muối ấy về. Xong lấy 2 gói ra hoà vào nc, mỗi 1 lần gội thì 2 gói. khi nào c gội đầu thì c làm, gội xog với dầu gội r, thì dùg cái nc hoà vs baking soda gội lên tóc và massage nữa nhé tầm 1-2p xog xả lại với nc bình thg.
    Còn c đừg dùg Dove, da dầu k hợp đâu , e thì e đag dùg clear, cx sạch mà k có gàu k bị ngứa, dầu thì bthg.

Chán quá, mình cũng bị như thế mà cũng chưa có cách trị hiệu quả.
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của tryk9x