Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi bexinh_mgonghinh
    Đây là kinh nghiệm chống rụng tóc và có mái tóc khỏe đẹp của gia đình mình
    1. Đối với mái tóc rụng:
    - Tinh dầu vỏ bưởi là lựa chọn số 1.

Công dụng của tinh dầu vỏ bưởi đối với mái tóc: trị rụng tóc, kích thích tóc mọc (đặc biệt hiệu quả khi kết hợp với tinh dầu gừng tươi, tinh dầu hương nhu, tinh dầu sả).
    Cách dùng:
    - Đối với mái tóc rụng: Mỗi ngày một lần, dùng 5 - 8 giọt tinh dầu vỏ bưởi với 10ml nước ấm và thoa lên chân tóc, da đầu. Massage nhẹ nhàng để tinh dầu có thể thẩm thấu vào da đầu.
    2. Đối với mái tóc khô xơ:Bình thường sử dụng tinh dầu vỏ bưởi vừa có tác dụng trị rụng, vừa có tác dụng dưỡng tóc mềm mượt. Tuy nhiên, nếu tóc khô xơ nhiều, có thể sử dụng thêm tinh dầu hương nhu.
    Do hương nhu có độ nhớt cao hơn tinh dầu vỏ bưởi, nên với tóc khô xơ nhiều, có thể pha loãng tinh dầu hương nhu với nước theo tỷ lệ như td vỏ bưởi và thoa trực tiếp trên da đầu. Đối với tóc khô xơ ít, chỉ cần trộn td hương nhu với dầu gội hoặc dầu xả là được. Mỗi lần chỉ cần dùng khoảng 4 giọt là đủ.
    3. Đối với mái tóc nhiều dầu: Trường hợp này, không nên dùng tinh dầu hương nhu. Tinh dầu sả hoặc bạc hà là lựa chọn cho bạn. Cách dùng: trộn 3 đến 4 giọt tinh dầu sả/ bạc hà với dầu gội hoặc dầu xả. Cũng có thể pha 4 giọt tinh dầu sả/ bạc hà với gáo nước cuối cùng để tráng gội lên tóc, cách này cũng khá hiệu quả nhé.
    Ngoài ra, cách sử dụng tinh dầu với các loại dầu nền (olive, jojoba, trái bơ, dừa) cũng rất hiệu quả nhé. LH 0986444770 mình sẽ chỉ bạn cách hiệu quả nhất và để mua tinh dầu thiên nhiên nguyên chất từ viện khoa học công nghệ VN sản xuất
    Đây là bài viết chia sẻ từ kinh nghiệm bán hàng của mình, bạn không nên tự ý sao chép như thế.

mình thấy chị mình dùng bằng trứng gà nữa

Ngày bé mình có đọc bài báo nói con gái miền núi có mái tóc đen mượt dài óng ả là do gội nước vo gạo. Nước vo gạo để 2 ngày lên men hơi chua gội càng tốt. Ngày trước mình cũng áp dụng thấy tóc đẹp lắm, nhưng giờ thấy gạo chẳng có cám nước vo gạo trong veo, bạn nào có cách gì nhanh tiện lợi để mái tóc đẹp không? giờ càng ngày càng không có nhiều thời gian để mà chăm sóc bản thân nữa.

Hấp tóc 1 tháng 1 lần là không đủ. Nên hấp tóc 2 lần/ 1 tháng.
    Việc dưỡng tóc thuộc về phần việc hàng ngày rồi ạ.
    Mình sẽ thử ngay gội đầu với bia. Nguyên liệu dễ tìm. Hì. Cảm ơn chủ top

Mình hay ủ tóc bằng cà phê đen.

Mình tưởng gội nước vo gạo tóc có mềm thật đấy nhưng mà một thời gian lại bị gàu phải không?
    Trích dẫn Gửi bởi hanamihaha
    Ngày bé mình có đọc bài báo nói con gái miền núi có mái tóc đen mượt dài óng ả là do gội nước vo gạo. Nước vo gạo để 2 ngày lên men hơi chua gội càng tốt. Ngày trước mình cũng áp dụng thấy tóc đẹp lắm, nhưng giờ thấy gạo chẳng có cám nước vo gạo trong veo, bạn nào có cách gì nhanh tiện lợi để mái tóc đẹp không? giờ càng ngày càng không có nhiều thời gian để mà chăm sóc bản thân nữa.

mình dùng thử nhiều cách rồi, nhưng đúc kết đc ra vài cách này:
    1 - ủ tóc bằng bia, ko thì hòa lẫn bia vào nước gội đầu, xong gội bt. ko cần pải khó chịu mùi bia, vì khi tóc khô, mình thấy nó tự mất mùi
    2 - ủ tóc bằng shea butter, ủ khi tóc ướt nhé, làm ướt tóc xong rùi bôi shea lên. Sau đó gội đầu 2 lần bt, k pải dùng xả. Tóc cực kì láng bóng mà sánh. Đừng ủ tóc khô, sẽ rất bết.
    3 - hãm vỏ bưởi, sau đó hòa lẫn vs nước để gội đầu bt, tóc tơi và rất mềm, ko dùng xả.
    4 - cho 1 ít giấm vào thau nước , rùi gội đầu bt, ko cần dùng xả, tóc bóng, tơi, nhưng sẽ hơi bắt nắng.

gội bia rùi có xả lại bằng nước hok nhỉ?

Hic hic, tóc mềnh bị khô xơ rất nhiều

hjc, cách này hay thật đấy, hôm nào e phải làm thử mới được