Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

- Trước đây tóc bạn có nhuộm không, nếu có thì màu gì?
    - Bạn nhuộm màu hãng nào?
    - Bạn có nhìn thấy hay biết dùng số màu + oxy bao nhiêu (nếu có tỷ lệ thì càng tốt)?

nếu b tự mua thuốc bán sẵn ở mấy tiệm bán mp bt thì k lên màu nổi đâu, trừ khi tóc bạn đã nhuộm nhìu lần r.Nếu ở tiệm thì có thể do thuốc có độ oxy thấp k đủ nhuộm màu hoặc tóc bạn khó lên màu phải nhuộm nhìu lần cùng 1 màu mới ra

Huhu e cũng đang buồn đứt ruột vì quả đầu mới nhuộm chiều nay. E mới nhuộm lần đầu, lanh chanh đi mua thuốc nhuộm ở ngoài, hiệu gì mà Visuell, thấy ghi Made in Korea, cô bán hàng (quen với mẹ e) khẳng định là ra màu nâu hạt dẻ đậm, vì e bảo ko thích lên màu sáng quá, còn đi học. Mẹ e hỏi cổ là 1 tuýp đủ ko vì tóc e tuy mỏng nhưng cũng dài thì cổ bảo đủ (tuýp 60g). Chiều vừa đem ra tiệm là người ta đã bảo làm sao đủ được, rồi nhuộm, ngồi cả tiếng cũng ko lên màu, giờ nó y như lúc chưa nhuộm, ko lên màu nổi luôn mà tóc thì khô hẳn đi hồi đó tóc e thẳng, đen, mượt, giữa tháng 12 e uốn lần đầu, giờ mới dám nhuộm mà nó ra thế này đây, tóc vừa khô mà vừa ko đẹp, chán ơi là chán ạ
    Với lại sẵn cho e hỏi là các chị dùng sản phẩm dưỡng nào ạ? E tính mua hũ thuốc ủ của L'oreal màu xanh lá, giả khoảng 190k gì đó mà chị e ngăn, bảo là chưa thử trước mà mua hũ lớn xài sợ bị gàu, e cũng ko biết cuốn lô gì cả, chỉ dùng cái kẹp cuộn tóc thành vòng tròn rồi quắp kẹp lại nên tóc giờ nó cũng giãn ra hết, ko giữ lọn nổi Có chị nào giúp e với

Trích dẫn Gửi bởi Chipchip2805
    Huhu e cũng đang buồn đứt ruột vì quả đầu mới nhuộm chiều nay. E mới nhuộm lần đầu, lanh chanh đi mua thuốc nhuộm ở ngoài, hiệu gì mà Visuell, thấy ghi Made in Korea, cô bán hàng (quen với mẹ e) khẳng định là ra màu nâu hạt dẻ đậm, vì e bảo ko thích lên màu sáng quá, còn đi học. Mẹ e hỏi cổ là 1 tuýp đủ ko vì tóc e tuy mỏng nhưng cũng dài thì cổ bảo đủ (tuýp 60g). Chiều vừa đem ra tiệm là người ta đã bảo làm sao đủ được, rồi nhuộm, ngồi cả tiếng cũng ko lên màu, giờ nó y như lúc chưa nhuộm, ko lên màu nổi luôn mà tóc thì khô hẳn đi hồi đó tóc e thẳng, đen, mượt, giữa tháng 12 e uốn lần đầu, giờ mới dám nhuộm mà nó ra thế này đây, tóc vừa khô mà vừa ko đẹp, chán ơi là chán ạ
    Với lại sẵn cho e hỏi là các chị dùng sản phẩm dưỡng nào ạ? E tính mua hũ thuốc ủ của L'oreal màu xanh lá, giả khoảng 190k gì đó mà chị e ngăn, bảo là chưa thử trước mà mua hũ lớn xài sợ bị gàu, e cũng ko biết cuốn lô gì cả, chỉ dùng cái kẹp cuộn tóc thành vòng tròn rồi quắp kẹp lại nên tóc giờ nó cũng giãn ra hết, ko giữ lọn nổi Có chị nào giúp e với
    chắc là k phải thuốc nhuộm chuyên dụng nên k lên màu đấy b, ráng dưỡng tóc lại cho khỏe r chọn tiệm nào uy tín ra nhuộm lại , mình đang xài Triple Moisture Deep Recovery Hair Mask của Neutrogena, thích lắm b, gội đầu xong chỉ cần bôi lên tóc còn ướt 3-5' xong xả sạch, lát sau tóc khô là cực kì mềm và thơm, nó giữ tóc mềm tới tận 4 ngày ( sau khi gội đầu lần sau tóc vẫn mềm) , còn loai5 của L'oreal bạn nói thì mình khuyên đừng mua, mắc mà cũng bt như mấy loại #, vs cả hàng TQ nữa đó ~.~, mình cũng từng mua r nè.

Trích dẫn Gửi bởi Chipchip2805
    Em ra mấy salon lớn mà nhuộm e ah, tuy tốn chút nhưng dc cái đầu ưng í.Ch nhuộm tóc thường 20-30 f là màu lên rực rồi, để cả tiếng thì hỏng tóc mất. K thì e có thể mua nhuộm tạo bọt dạng dầu gội của các hãng như Etude, Kao...Cái đó k cần kỹ thuật j vẫn lên màu lung linh

mình cũng dihs trường hợp như bạn ko chỉ 1 lần mà 2 lần
    thứ nhất nếu tóc bạn đen thì nên chọn màu nhuộm sáng hơn màu định nhuộm 1 chút thì
    thứ hai nếu bạn muốn nhuộm n~ màu như nâu đậm thì khó lên lắm hồi đó tớ lấy màu số 4 cũng chả lên tí tẹo màu nào, bạn muốn nhuộm thì nên chọn số 6 hoặc số 7 nâu sáng thì tự nhuộm ở nhà nó mới có tính khả quan lên màu đc
    thứ ba : t từng dính 2 lần mua thuốc nhuộm ko lên màu như bạn nên tớ biết nếu tóc ko lên màu tức là các hóa chất trong thuốc nhuộm ko xâm nhập đc vào bên trong sợi tóc thí chuyện tóc khổ và xơ là ko có. Vì hồi đấy tớ cũng giống bạn lúc đầu mua màu só 3 về nhuộm ko lên, cách đó 2 tuần tớ ko cam tâm nên mua màu số 4.5 về nhuộm tiếp kết quả nó cũng chả lên màu nhưng tóc tớ vẫn tốt và khỏe ko có dấu hiệu hư hại nên suy ra thuốc bạn mua ko thuộc loại tốt nên mới hại tóc ( bí quyết chọn thuốc nên chọn những s/p quen thuộc có nhiều ng` dùng, nếu mua s/p nào lạ nên kiểm tra thg` n~ loại thuốc của nước ngoài sẽ có tem kiểm chứng của bộ hình sự )
    thứ 4 nếu bạn muốn có màu nâu đậm như n~ ng` có màu tóc nâu tự nhiên thì bạn nên ra hàng, tớ cũng giống bạn suy nghĩ của tuổi học trò nên tớ khá hiểu

tớ thì mong là ko bị lên màu đấy, tớ cũng lần đầu cũng chọn màu hạt dẻ tối nhất vì mình vẫn còn đi học ko thể chọn màu sáng quá được thế mà nhuộm xong ra màu nổi hẳn hoi, chán hết cả người, đang tính tóc dài ra đi nhuộm đen lại, tính ra màu đên vẫn đẹp nhất

tóc yếu nhuộm khó lên màu vô cùng

để lên đc màu chuẩn phụ thuộc nhiều yếu tố:
    1.tỉ lệ pha trộn màu,oxy (nhiều bạn muốn lên màu nhanh dùng oxy rất mạnh mà không biết làm như thế sẽ hại tóc)
    2.màu nền tóc của bạn (vd như nền tóc bạn màu đen thì sẽ phải dùng tông sáng hơn màu bạn muốn lên mấy tông)
    3.chất tóc (tóc sợi mảnh sẽ nhanh lên màu hơn tóc sợi to)
    mình chỉ nói sơ về kỹ thuật như thế thôi,tiết lộ nhiều quá mất nghề tốt nhất là bạn ra salon làm cho nhanh,đắt hơn tự nhuộm ở nhà một tí nhưng mà đảm bảo