Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Dưỡng tóc tại gia

(Webtretho) Bạn muốn mái tóc óng ả, bồng bềnh hơn nhưng lại không có thời gian đi dưỡng tóc hoặc không biết sử dụng loại sản phẩm tóc nào cho phù hợp? Hãy tận dụng ngay những gì tự nhiên nhất có trong căn bếp của bạn, và chúng ta sẽ dễ dàng có được những hỗn hợp chăm sóc tóc hoàn toàn tự nhiên, khỏe mạnh mà không quá tốn kém. Dung dịch sốt mayonnaise, lòng trắng trứng và sữa chua
    Nguyên liệu:
    • <li style="">1/2 chén sữa chua</li><li style=""> 1/2 chén sốt mayonnaise*</li><li style=""> 1 lòng trắng trứng</li>
    * Bạn có thể tự làm sốt mayonnaise theo công thức tại đây.
    (Ảnh: Petitlefant)
    Bước 1: Trộn tất cả chúng lại với nhau, sau đó vuốt đều lên tóc, tập trung nhiều vào những vùng tóc tổn thương, xơ. Bạn nên thoa đều để đảm bảo hỗn hợp phủ kín lên tóc. Bước 2: Ủ tóc trong vòng 30 phút. Lúc này bạn có thể tranh thủ thời gian nấu một món ăn yêu thích, hoặc đọc nốt cuốn sách dở dang - tận dụng một ngày cuối tuần để làm đẹp và giải trí đi thôi! Bước 3: Gội lại thật sạch tóc bằng nước ấm, nên nhớ là nước ấm thôi nhé! Sau đó bạn có thể gội đầu lại bình thường, hoặc lau khô và cảm nhận rõ sự mềm mại và sáng bóng của mái tóc mình. "Mặt nạ" tóc gồm mật ong và dầu olive
    Hỗn hợp này giúp tóc hạn chế khô, xơ rối trong những ngày lạnh.
    Nguyên liệu:
    • <li style=""> 1 muỗng canh mật ong</li><li style=""> 3 muỗng canh dầu olive</li>
    (Ảnh: Petitlefant)
    Sẵn sàng hành động nào! Bước 1: Đổ chúng vào chung một cái chén*, đặt vào lò vi sóng làm nóng trong vòng 30 giây, hoặc bạn đặt lên chảo và đun với ngọn lửa nhỏ trong vòng 1 phút, sau đó lấy ra và trộn thật đều. Hỗn hợp nóng sẽ thẩm thấu vào tóc nhanh hơn. * Mật ong và dầu olive rất khó dung hòa, vì thế bạn hãy cố gắng trộn đều chúng để giúp tạo ra "mặt nạ" tốt nhất cho tóc. Bước 2: Làm ẩm tóc, hạn chế để tóc nhỏ nước vì nếu không, khi thoa hỗn hợp lên tóc chúng sẽ theo đó mà trôi hết. Đổ hỗn hợp từ từ ở phía đỉnh đầu, dùng tay thoa đều đến ngọn tóc, massage nhẹ nhàng rồi dùng khăn ẩm hoặc mũ tắm ủ tóc trong vòng 30 phút. Bước 3: Rửa tóc sạch và gội đầu lại bình thường. Sau vài lần bạn sẽ thấy rõ được công dụng hiệu quả. "Mặt nạ" tóc từ dầu dừa
    Nguyên liệu:
    (Ảnh: Getty Image)
    • <li style="">1 tách nước lọc</li><li style=""> 1 lòng đỏ trứng</li><li style=""> 1 muỗng cà phê dầu dừa (Dầu dừa bạn có thể mua hoặc tự làm theo hướng dẫn tại đây)</li>
    Bước 1: Đầu tiên bạn đánh lòng đỏ trứng riêng sao cho tạo bọt, thêm dầu dừa và tiếp tục đánh đều. Sau đó, bạn cho thêm nước lọc và khuấy đều lên. Bước 2: Bôi hỗn hợp lên da đầu và phủ đều lên tóc, xoa bóp kỹ và để trong khoảng từ 2 - 5 phút. Bước 3: Gội sạch tóc với nước lạnh. Bạn cũng có thể gội lại với dầu gội bình thường.
    Vậy là giờ đây bạn đã có thể thoải mái cuối tuần với những phương thức làm đẹp cho tóc đơn giản, hiệu quả mà hoàn toàn thân thiện với sức khỏe cùng túi tiền rồi nhé!

Yes,dầu oliu và dầu dừa là 2 em mình hay thường xuyên sử dụng nhất mà ko cần ra tiệm tóc vẫn mượt ko xơ.Tóc mình nhuộm ép nhiều,mà mình lại lười ra tiệm để hấp do vướng con,nên cứ cuối tuần or 1 tháng 2 lần mình cho mí em ấy lên đầu rồi ủ.

Bây giờ đủ loại kem ủ dưỡng tóc nhưng mình thấy ngày xưa chỉ xài dầu dừa gội bồ kết mà tóc ai cũng đẹp

tóc mình mỏng nên hay bị chẻ ngọn, hồi xưa mình hay tự ủ tóc ở nhà, sau thì 2 tuần ra tiệm 1 lần, còn mấy loại dân gian thì mình ít thử lắm.
    Nhưng mẹ mình thì hay lấy vỏ bưởi nấu nước gội, thấy cũng mượt. Với lại đừng lạm dụng uốn duỗi nhiều quá, dễ hư tóc

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Có bịch mayonnaise sẵn, có sữa chua và trứng gà sẵn...nhưng bôi lên tóc thấy lười quá.

thĩnh thoảng mình chỉ dùng dầu xã thôi, chứ mình thì lười nên chưa bao giờ dưỡng tóc kiểu này cả.

bữa rồi mình cũng thứ trái bơ + nước chanh + mật ong bôi lên tóc thấy cũng tạm được hii

Các cách này chưa thử nhưng E mới chỉ ủ bằng dầu oliu thôi mà cũng thấy hiệu quả lắm rồi các mẹ ạh, chỉ cần gội đầu sơ bằng dầu gội bt, thấm cho tóc khô bớt nước rồi cho 1ít dầu oliu ra lòng bàn tay, xoa đều rồi ms chân tóc một lát. Sau đó dùng khăn ủ khoảng 30p rồi gội lại 1lần nữa bằng dầu gội như vậy tóc rất mềm mượt mà không bị bết. e học lỏm dc bên top tác dụng của dầu oliu đó ạh! hihi

Trích dẫn Gửi bởi hoangmeo_12
    Các cách này chưa thử nhưng E mới chỉ ủ bằng dầu oliu thôi mà cũng thấy hiệu quả lắm rồi các mẹ ạh, chỉ cần gội đầu sơ bằng dầu gội bt, thấm cho tóc khô bớt nước rồi cho 1ít dầu oliu ra lòng bàn tay, xoa đều rồi ms chân tóc một lát. Sau đó dùng khăn ủ khoảng 30p rồi gội lại 1lần nữa bằng dầu gội như vậy tóc rất mềm mượt mà không bị bết. e học lỏm dc bên top tác dụng của dầu oliu đó ạh! hihi
    Còn mình thì lại làm cách khác, mình gội bồ kết , vỏ bưởi , lá sả, và một quả chanh. Sau một thời gian tóc đỡ rụng và rất mượt

Mình góp ý thêm một cách làm đẹp cho tóc:
    - Công thức: mật ong và dầu xả.
    - Cách làm: trộn đều mật ong và dầu xả với hàm lượng như nhau. Sau khi gội xong thì bơi hỗn hợp này lên tóc. Để 15 phút sau xả sạch bằng nước.
    - Công dụng: Cho tóc bạn bóng, mềm và mượt.
    Chúc thành công.