Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Hấp dầu màu lên màu tóc như nhuộm

Hôm qua em đi gội đầu thấy chị chủ tiệm giới thiệu hấp dầu tóc mà lên màu như tóc nhuộm, giữ màu khoảng 1 tháng thì sẽ hết. Làm cùng lúc ấy thấy 1 em hấp màu nâu cũng lên màu khá đẹp. Em cũng định bon chen làm nhưng chưa rõ thế nào nên còn lưỡng lự.
    Có ai làm qua cho em xin cmt với cách làm này với.

Hấp dầu màu này thì em thấy cũng có lâu rồi, nhưng em nghĩ thế này: có thể là nó ko tốt đến sức khỏe mình lắm, vì nếu hấp dầu mà cũng lên màu thế thì thành phần ắc phải có thuốc nhuộm tóc nhưng sẽ loãng hơn trong thuốc nhuộm, mà bôi lên tóc như thế, hấp thêm nhiệt vào sẽ dễ ngấm mấy hóa chất vào da đầu.
    Ung thư giờ nhiều quá, nên nhìn cái gì em cũng sờ sợ. Không biết ý kiến của em có sai gì ko, các chị vào cm cho thêm ý kiến nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Ngaytho_dethuong
    Hấp dầu màu này thì em thấy cũng có lâu rồi, nhưng em nghĩ thế này: có thể là nó ko tốt đến sức khỏe mình lắm, vì nếu hấp dầu mà cũng lên màu thế thì thành phần ắc phải có thuốc nhuộm tóc nhưng sẽ loãng hơn trong thuốc nhuộm, mà bôi lên tóc như thế, hấp thêm nhiệt vào sẽ dễ ngấm mấy hóa chất vào da đầu.
    Ung thư giờ nhiều quá, nên nhìn cái gì em cũng sờ sợ. Không biết ý kiến của em có sai gì ko, các chị vào cm cho thêm ý kiến nhé.
    Em cũng nghĩ là có thành phần thuốc nhuộm nhưng chắc ít hại tóc hơn nhuộm mà làm thế này sau khoảng 1 tháng nó phai đi chứ không lo như nhuộm tóc chân tóc mình mọc ra nhìn hơi mất thẩm mỹ.
    Từ hôm qua tới giờ em cứ suy nghĩ mãi vụ này xem thế nào. Sắp tết rùi nên suốt ngày đầu với tóc thui

Trích dẫn Gửi bởi Dolphin.Vs
    Hôm qua em đi gội đầu thấy chị chủ tiệm giới thiệu hấp dầu tóc mà lên màu như tóc nhuộm, giữ màu khoảng 1 tháng thì sẽ hết. Làm cùng lúc ấy thấy 1 em hấp màu nâu cũng lên màu khá đẹp. Em cũng định bon chen làm nhưng chưa rõ thế nào nên còn lưỡng lự.
    Có ai làm qua cho em xin cmt với cách làm này với.
    hì, hấp dầu màu thật ra dùng cho các bạn nhuộm óc ùi thì sẽ tốt hơn, màu nhuộm sẽ đằm lại, và tóc bóng mượt nữa đấy. em chưa hấp thử nhg thấy 1 chị trong cty hấp rồi, nhìn tóc đẹp, màu đằm hẳn ấy. mọi người thử xem sao ^.^

nghe hấp dẫn wa! mình mới uốn tóc chưa dám nhuộm vì sợ hư tóc, nếu có loại hấp dầu vậy mình thử ngay. cho mình xin giá của nó và chỗ làm lun nha. Mình ở SG. thks cả nhà!!

Hôm bữa mình đi ngang ở Gò Vấp bên Nguyễn Văn lượng (hình như vậy) thấy có. Còn ở mấy quận trung tâm thì ít thấy có.
    Mà mình nghĩ bạn có thể ra tiệm bán phụ liệu tóc, mua 1 hủ hấp dầu màu về rồi đem ra tiệm hấp. GIá hủ đó chắc chừng 100k ,trả tiền máy hấp thì 10-20k gì đó thôi. Nhưng hủ hấp dầu mình tự mua thì hàng tốt, mà dùng đc nhiều lần lắm.

Thế vẫn chưa ai thử qua ạ.
    Tóc em trước nhuộm nâu nhưng giờ em nhuộm màu đen lại rồi, do chân tóc ra nhìn thấy nó ko đc đẹp lắm, mà đi nhuộm dặm chân tóc htì màu nó không đều nên em nhuộm lại màu đen luôn. Giờ lại muốn bon chen cái này vì khoảng 1 tháng là nó phai hết.

Dầu màu thì tớ làm thường xuyên cả mấy năm nay rồi, cứ 1 tháng tớ phải hấp 1 lần, ở Khánh Vĩnh Hoàng ấy, 500k, có lẽ do tóc mình dài quá chăng? Vì tớ nhuộm màu rêu nên mau bay màu lắm, ko hấp dầu màu nhìn tóc nâu ra tớ ko thích. Mà tóc tớ toàn gội tiệm nên 2-3 ngày gội 1 lần, 1 tháng sau thì dầu màu cũng bay luôn, lại làm lại.

ủa? ngoại tiệm có bán lọ hấp dầu màu nữa ạ ?? lâu lắm rồi em có hỏi nhưng lúc đó họ bảo không có ! Có mẹ nào nua được rồi ạ ??

ban o dau? mình đã hấp dầu màu 1 lần thấy cũng ưng ý nhung nhanh ra mau lam do nha,hoi bi ton tien cho cai vu nay neu muon dep.1 thang di hap 1 lan neu co dk.HAIR SALON ME TOO 75 DƯƠNG BÁ TRẠC.P1.QUẬN 8 đó bạn.giá từ 600k trở lên