Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Tóc xoăn tự nhiên khổ quá mọi người ơi :(

xin chào các chị !
    các chị ở đây có chị nào tóc xoăn tự nhiên không ? nếu có thì hãy cùng em chia sẻ với ạ
    em tóc xoăn tự nhiên khổ ơi là khổ ép tóc vài tháng đầu thì chả sao.Cũng đỡ xù hơn.Nhưng cứ được một thời gian nó lại xù bông lên.Em hồi trước thì 1 năm em ép tóc 2 lần để cho nó đỡ xù.Nhưng mà ép nhiều quá thấy tóc rất là khô và xơ.Không được đẹp và mềm mại như ngày xưa nữa.Nên bây giờ em đã ko ép tóc 1 năm nay rồi.Được cái lần cuối em ép a thợ làm cho em thì đã hướng theo 1 cách là để nuôi dài cho đỡ xù nên bây giờ cũng không đến mức như ngày xưa là sáng ngủ dậy em không khác gì 1 con sư tử cả.Bây giờ thì cứ chỉ 1 làn gió là nó cũng xù bông cả mái lên chả ra đâu vào đâu cả các chị nào có kinh nghiệm gì thì có thể giúp em được không ạ? thực sự với mái tóc như này e thấy mệt mỏi quá lúc nào cũng chỉ ước mình có 1 mái tóc thẳng đẹp thôi ạ!!!
    Và e còn có ý định làm xoăn nữa.Mặt em tròn.Thì tóc xoăn như nào thì hợp ạ??? e đã chán ngấy với mái tóc của mình và bây giờ nó đã xoăn với cả xù thì e muốn cho nó xù với xoăn luôn
    các chị tư vấn dùm em với..
    cám ơn các chị

Bạn ơi ! Tóc mình cũng bị xoăn ( di truyền), mình cũng đã ép tóc nhưng chỉ đẹp lúc đầu, sau đó đâu lại vào đó, mình xài thêm nước dưỡng tóc hoặc keo, nhìn tóc mượt và ổn hơn 1 xíu.....

duỗi hơi nước lâu xoăn lại lém các mẹ a. hôm nào thử làm đi, giá cao tí thôi

tóc mình y chang như chủ top. Duỗi tóc hoài cũng chỉ có 1 kiểu, mà giữ cũng không được bao lâu nên tết năm nay mình đi uốn luôn. Ôi lúc mới uốn xong nhìn đẹp lắm, hợp với mặt, ai ngờ qua 2-3 ngày, gội đầu xong là tóc mình như cái tổ rơm, xù lên xấu lắm, làm tết năm nay không dám đi chơi luôn, vào lớp ai cũng hỏi sao cái đầu kì vậy??? >< (chắc tại tiệm dỏm, với lại gần tết nên chắc làm ẩu) ... nên chủ top suy nghĩ kĩ khi đi uốn tóc nha.
    Còn phương pháp duỗi hơi nước bạn makeuptainha chỉ đó, có ai thử chưa? Mình đang có ý định đi duỗi lại tóc đây, thấy trên nhommua có bán cái voucher của salon Ngọc Nữ có duỗi hơi nước này. hình như bán 180k... nhưng mình còn phân vân chưa dám mua. Có bạn nào duỗi tại salon này rồi không? hay là đã từng duỗi hơi nước chưa, tóc có mềm mượt không? Chứ mình sợ mấy cái kiểu duỗi mà khi xong tóc thẳng đuột, ép sát vào mặt lắm.

Duỗi bt tóc cũng thẳng đc mà,có bao giờ bị xoăn lại đâu ???
    Cái đáng nói là : duỗi đc vài tháng,tóc mới mọc ra,nó lại xoăn.K bik xử lý chỗ tóc mới như nào :d
    Chán duỗi lém rồi ý,quay ra trị tóc bông bằng cách khác

Tóc mình cực kỳ xoăn, đặc biệt là xoăn phần mái. Hồi xưa một năm duỗi tóc 3 lần, lúc đầu thì đẹp, thời gian sau thì đau khổ lắm. Tết năm rồi, quyết định cắt tóc. Cắt ngắn lên dạng kiểu tóc tém + phần tóc xoăn tự nhiên -> đi nhuộm màu cánh gián -> nhìn vào ai cũng bảo đẹp, khỏe khoắn, năng động trẻ trung. Nhưng một thời gian sau, tóc dài ra tí xíu, bắt đầu xoăn và rối . Bạn trai mình bảo nhìn giống mấy bà già hàn quốc í. Hic. Thế là lại đi duỗi và nhuộm đen lại. Và hiện giờ tóc dài qua vai chút xíu, và phần tóc tự nhiên đã ra khoảng 10cm và rất ư là xoăn và xù. Và quyết định dưỡng dài , k duỗi nữa.
    Khoảng hơn tuần trước, lân la học cách làm đẹp trên mạng và mình tự làm dầu dừa, mỗi tuần mình dưỡngg tóc 3 lần với dầu dừa, sau khi gội đầu rồi matxa với dầu dừa rồi gội lại sạch thì phát hiện ra là tóc đã mềm hơn mặc dù vẫn còn xoăn và hơi xù . Bạn cũng thử dưỡng tóc với dầu dừa đi.

e cũng tóc xoăn trong máu ra đây ạ, nhìn các chị tóc thẳng rũ xuống mà e muốn cạo đầu. Ngày xưa e cũng duỗi, duỗi và duỗi, nhưng mấy năm nay e chán quá, k duỗi nữa. Đầu tiên e cắt ngang ngắn, uốn như Hàn Quốc, đẹp lắm chị ạ, vì uốn xù mà, tóc mình mọc ra , bị xù thì càng phụ họa cho kiểu tóc mà mình hướng tới.Nếu xù bự quá thì dùng loại tạo nếp mềm 1 tí là ổn. Một thời gian e chán rồi, lúc đó tóc cũng dài đến vai, e quấn lô, sáng bỏ ra cũng đẹp. Túm lại, có lẽ từ giờ e sẽ trung thành với tóc uốn, uốn xù, uốn to, uốn dợn. Thích thi quấn lô xõa bồng bềnh, nóng quá thi búi gọn hết lên. Mấy tuần nay e dưỡng ủ dầu dừa, thấy tóc mềm hẳn nên phần xoăn cũng dịu xuống ạ.

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    các chị ở việt nam còn có dầu dừa để mà dưỡng cho mềm...em ở bên nước ngoài người ta chả biết dừa là gì cả nên tất nhiên là ko thể có dầu dừa rồi..em cũng dùng ủ tóc của dove nhưng mà thấy cũng chả đỡ là mấy bên này thì dầu dưỡng tóc nó quá nhiều nên thực sự cũng không biết chọn ra loại nào mà thích hợp nhất cho mình cả tóc thì lúc nào cũng bù xà bù xù như con điên ý huhu nói chung em khổ tâm lắm các chị ạ >.<

ôi em thì tóc mà cứ mềm quá là lại xoăn xù lên chị ạ e để ý thấy khi nào mà nó đến ngày thứ 2 kể từ ngày gội thì phần mái nó lại thẳng ra chị ạ chứ bình thường em gội đầu mà dùng xả nó sạch quá nó lại càng xoăn và bông cơ không biết dầu dừa thì nó có như vậy không ? em cũng ủ tóc hãng dove nhưng em thấy cũng chả đỡ được 1 tí nào cả ạ em nản lắm rồi nên cũng có ý định đi uốn cho xoăn luôn... mỗi tội chăm sóc tóc xoăn hơi vất vả chị nhỉ ? suốt ngày phải cuốn lô rồi này nọ...
    em thì đc cái chân tóc xoăn của em nhìn cũng đẹp lắm nên không biết làm tóc xoăn nó cải thiện hơn tình hình tí nào không

em muốn làm xoăn thì không được. lúc nào cũng cần mấy cái ống quắn, kẹp, nợ đi theo cả. híc

Các Chủ đề tương tự

1. Cách để mái thẳng cho tóc xoăn tự nhiên
    Bởi anhnhat313 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 01-16-2015, 06:35 PM
  2. tóc xoăn tự nhiên thì nên cắt kiểu gì?
    Bởi kientaoviet trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-26-2014, 03:13 AM
  3. Làm tóc xoăn tại nhà (lọn to lọn bé nhiều kiểu lắm nha)
    Bởi kimson0509 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-25-2014, 06:25 PM
  4. cách làm tóc xoăn tự nhiên trở thành tóc thẳng
    Bởi tiaduahaunghethuat trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-29-2014, 03:08 AM
  5. Mẹ nào tóc xoăn tự nhiên thì vào đây
    Bởi mebetom trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 11-10-2009, 11:10 PM