Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>

Đầu bị gàu và tóc rụng nhiều! Giúp em với!

Dạo này mình rụng tóc nhiều quá, nhà vừa dọn xong, một lát sau quay lại đã thấy tóc rụng lả tả. Giờ mình chỉ dám gội đầu bằng bồ kết, nhìn thấy các loại dầu gọi đầu là sợ lắm. Chỉ sợ cứ tình trạng này, một thời gian nữa biến thành sư mất. Các mẹ có cách nào giúp mình với.

Mẹ cu Mít đi khám ở bệnh viện da liễu, lấy thuốc uống và thuốc bôi sẽ đỡ liền.

Cảm ơn Wampee về lời khuyên nhé, nhưng cho mình hỏi, sao rụng tóc lại là khám da liễu, da đầu mình vẫn bình thường mà.

Thế Họa Mi đã dùng biện pháp nào trong những cách trên. Và có kết quả tốt hơn không?
    Hỏi thế cho chắc thôi, chứ kiểu gì tối nay mẹ Mít cũng sẽ về áp dụng thử bài đỗ đen xem thế nào. Sớm ngày nào hay ngày ấy chứ thêm vài ngày nữa, bố cháu đi công tác về lại tưởng là "sư thầy" ở chùa nào đến thăm.
    Cám ơn Họa Mi nhiều nhé.

Đang ở
    71 nguyễn chí thanh
    Tớ mới đọc được cách này trên báo , thử xem nhé , để tớ về thử vì tóc tớ cũng rụng nhiều lăm :
    Bạn khổ sở vì gàu? Đừng lo lắng quá nhiều bởi sẽ có rất nhiều cách đơn giản để cho bạn chọn lựa và loại trừ kẻ "gàu" đáng ghét này.
    Hãy lấy gừng gọt sạch, giã nát, vắt lấy nước cốt, hoà với dầu mè và nước rồi xoa lên da đầu, massage nhẹ. Giữ khoảng 3 tiếng rồi gội đầu thật sạch cùng với dầu xả. Thực hiện 2 lần/tuần, liên tục trong 3 tuần.
    Không chỉ để "măm" hay trưng bày, những nguyên liệu từ thiên nhiên còn có tác dụng giúp mái tóc của bạn thêm suôn mềm, óng mượt như tơ:
    Quả bơ: Gội đầu sơ qua bằng nước lã, dùng khăn bông lau khô. Lựa bơ chín, xay thật nhuyễn. Dùng hai bàn tay chà nhẹ bơ lên tóc. Giữ khoảng 15 phút rồi gội đầu sạch. Mỗi ngày một lần, liên tục trong một tuần, bạn sẽ có mái tóc như ý bởi trong bơ có chứa dầu thực vật, rất tốt cho tóc.
    Hoa dâm bụt: Để bạn chế tóc rụng, bạn hái mười bông dâm bụt đỏ, vò nát, rồi xoa chất nhờn đều lên tóc và da đầu. Để trong một giờ rồi gội sạch.

Trung Huong à, thực tế thì mình không biết hoa dâm bụt nó hình thù như thế nào nữa, có thể tả qua cho mình biết với được không? Cứ thấy có thầy mách tức khắc phải về áp dụng luôn. Nghe tên hoa thì quen lắm, mà hình như hay trồng ở bụi dậu, màu vàng thì phải.

màu đỏ chứ kg phải màu vàng , hình thù nóđây http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-kho...4/05/3B9D2B5B/
    hiiiiiiiiii

Tóc em dao nay sao rung nhiêu qua, co le la do lúc nay em hoi bi stress. Trước day tóc em rát la khoe, không bao gio co gau. Tóc em dai va nhiêu nua cho nen rung thi không anh hương bao nhiêu het. Co diêu la tóc kho va hoi xo xác. Lúc trước thi tóc cung kho nhung gio thi kho hon nua. Hiên gio em dang goi Double Rích ( trước day em van thương goi dau nay). Các chi co biết dau goi / dau dương tóc nao de tri tóc rung thi chi em voi. Co ngươi bao xai dau goi cua Vichy nhung ma em không biết the nao nen chua co xai thu. Em nghi de hoi kinh nghiem các chi trước. Em cam on nhiêu.

Trích dẫn Gửi bởi lenguyen0905
    Tóc em dao nay sao rung nhiêu qua, co le la do lúc nay em hoi bi stress. Trước day tóc em rát la khoe, không bao gio co gau. Tóc em dai va nhiêu nua cho nen rung thi không anh hương bao nhiêu het. Co diêu la tóc kho va hoi xo xác. Lúc trước thi tóc cung kho nhung gio thi kho hon nua. Hiên gio em dang goi Double Rích ( trước day em van thương goi dau nay). Các chi co biết dau goi / dau dương tóc nao de tri tóc rung thi chi em voi. Co ngươi bao xai dau goi cua Vichy nhung ma em không biết the nao nen chua co xai thu. Em nghi de hoi kinh nghiem các chi trước. Em cam on nhiêu.
    Sao ko thấy mẹ nào trả lời cái topic này cho tui học hỏi hết á, híc tóc tui rụng như mưa mùa Hạ ! Rụng tới mù Đông chắc thành Ni cô luôn quá Mà nó còn khô queo nửa chứ. Còn đâu mái tóc mượt mà thuở đôi mươi ! kíu với các mẹ ui, ai có kn chỉ với.