Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    em thay o 318 pho Hue ban dau goi tri dung tóc cua vitaskin day chi a, nghe noi cung tót lam gia la 78.000/100ml thi phai. Em chua dung thu dau nhung nghe noi la tốt. Cũng không đắt lắm chị dung thử xem, biết đâu lại có hiệu quả.

a, xin loi em nham, vitaskin o 318 Bà Triêu HN

Trích dẫn Gửi bởi lenguyen0905
    Tóc em dao nay sao rung nhiêu qua, co le la do lúc nay em hoi bi stress. Trước day tóc em rát la khoe, không bao gio co gau. Tóc em dai va nhiêu nua cho nen rung thi không anh hương bao nhiêu het. Co diêu la tóc kho va hoi xo xác. Lúc trước thi tóc cung kho nhung gio thi kho hon nua. Hiên gio em dang goi Double Rích ( trước day em van thương goi dau nay). Các chi co biết dau goi / dau dương tóc nao de tri tóc rung thi chi em voi. Co ngươi bao xai dau goi cua Vichy nhung ma em không biết the nao nen chua co xai thu. Em nghi de hoi kinh nghiem các chi trước. Em cam on nhiêu.
    Bạn ơi, sao tình trạng của bạn giống của mình thế? Tóc mình dài đến chấm cạp quần và cũng dầy lắm. Nói chung có rụng cũng chẳng ăn thua, nhưng nó rụng nhiều quá đến mức mà bây giờ mỗi lần gội đầu hoặc chải đầu là mình đau nhức khắp cả mảng da đầu ý. Mình cũng bắt đầu bị từ khi bị stress, sau đó cứ đến khi thay đổi thời tiết là đầu lại đau như búa bổ. Có đi bác sĩ khám, uống biotin các kiểu mà vẫn chẳng cải thiện tí nào. Mà tóc ngày trước mượt và suôn lắm, tự nhiên bây giờ khô và hay rối ở phần đuôi tóc Bây giờ mình đang nghi là do tóc rối nên nó mới rụng. Có thể đây là hậu quả của việc ép tóc (mặc dù mình đầu tư không ít tiền cho việc hấp và dưỡng)

Hôm trước có mẹ nào khen 1 loại dầu gì đó dành cho tóc rụng tốt lắm (có tên là ...xin gì đó) nhưng chưa thấy bán tại Việt nam (Bữa đó mẹ cháu cũng vào trang web của hãng này rồi nhưng giờ tìm mãi không thấy). Ai nhớ thì chỉ cho mẹ cháu hoặc tìm hộ mẹ cháu đường link đó với

Tóc tôi cũng đang rụng khủng khiếp đây bà con ơi. Mà tôi đâu có bị xì-trét gì đâu. Có lẽ là từ ngày đi ép tóc đấy. Sau khi ép nó rụng tà tà, đến giờ thì mỗi lúc gội đầu phải rụng hàng nắm. Tóc tôi trước dày lắm mà bây giờ mỏng tang rồi. Tôi đã uống biotin 2 tháng nay rồi nhưng chưa thấy effet gì cả. Có ai biết cái vụ này không, giúp với đi.

Tóc mình đã mỏng lại còn rụng quanh năm luôn, đến nỗi ba chồng còn phải bảo là mẹ chồng già rồi, tóc rụng còn có lý chứ con dâu còn trẻ tóc rụng nhiều quá phải xem thế nào đi chứ làm con dâu này ngượng quá đi mất. Mình cũng tiêm biotin, uống multivitamin và vitamin H của Pháp mãi, có đỡ rụng tóc hơn nhưng chẳng đáng kể so với thời gian và tiền bạc bỏ ra. Mình cũng gội thử dầu gội cho tóc rụng của Phyto (Mĩ) rồi nhưng chẳng ăn thua thế mà từ khi gội Vichy nắp đỏ (energie sampoo - shampooing energisant - Problème de chute) thì thấy đỡ hẳn. Với cả ở VN ngày nào cũng gội đầu, vò xát tóc mạnh quá nên nó càng rụng nhiều, mọi người cố gắng 2 ngày gội 1 lần và gội đầu nhẹ nhàng thôi thì tóc sẽ bớt rụng nhiều. Riêng về dầu gội dành cho người rụng tóc, mỗi người hợp 1 loại đấy, như bạn mình người Pháp, nó thử đủ loại không được nhưng lại hợp Phyto, mình gội Phyto không hợp nhưng lại hợp Vichy, chả biết thế nào mà lần. Mình còn bỏ luôn không dùng dầu xả sau mỗi lần gội vì mỗi lần bôi xong rồi xả nước, tóc vuốt ra chả nắm, thấy khiếp quá mà thay bằng cách gội xen kẽ với dầu gội dầu Vichy nắp vàng từ mầm lúa mì cho nó óng tóc. Như thế hiện nay minh thấy cũng tạm hài lòng.

Ôi, tóc em cũng rụng như lá mùa thu đây , nhất là sau khi mình ép lại tóc. May mà tóc mình cũng dày, nhưng cứ tình trạng ntn thì chắc là vào chùa ở mất thôi. các mẹ thấy loại dầu nào đặc trị thì chỉ cho em với.

Các mẹ bị rụng tóc ơi,
    Em đọc được đâu đó trên diễn đàn này một chị mách mua dầu gội chống rụng tóc của bác Khánh Thành (số 38 ngõ Thái Thịnh I, Hà nội - 5620050) nên em cũng thử xem sao. Kết quả tốt lắm mọi người ạ.
    Hồi xưa thì tóc em dầy lắm, nỗi kinh hoàng cả mùa đông lẫn mùa hè. Nhưng không hiểu sao từ khoảng 6 năm trở lại đây thì rụng nhiều, đặc biệt sau khi cai sữa cho bé nhà em thì rụng rất rất nhiều, mỗi lần gội đầu là một lần xót xa, bây giờ thì mỏng dính. Hôm em đến nhà bác Khánh Thành bác ý hỏi em là cháu rụng đều hay rụng từng mảng, em bảo "cháu rụng đều nhưng rụng nhiều lắm", rồi bác ý hỏi có ngứa hay không, có gầu hay không... Những thứ đó mình có cả nhưng cũng không nhiều lắm trừ khi lười gội đầu . Thế là bác ý bán cho em một chai lavie đựng thuốc làm từ bồ kết, vỏ bưởi,... và hướng dẫn cách dùng. Mang về dùng thử thì thấy tốt lắm, có kết quả ngay từ lần thứ 2, tóc rụng ít hơn hẳn mà khi đầu bẩn thì cũng không ngứa và thấy gầu như trước. Thuốc của bác Khánh Thành nếu dùng đúng cách cũng có bọt gần bằng dầu gội. Lần đầu dùng em thấy tóc không được trơn lắm nên từ lần thứ 2 trở đi em dùng với lượng nhiều hơn, đến nay gội được 5 lần em thấy happy lắm, trời khô thế này mà cũng vẫn trơn bóng. Chắc là em cũng hợp với mấy thứ đó. Mọi người ai có nhu cầu thì thử xem sao.
    Ngoài lề một tý, hôm đến nhà bác ý em cứ thấy tội tội thế nào, có vẻ như căn nhà thiếu bàn tay chăm sóc (nhà cửa bụi bụi, tuềnh toàng, cửa sổ kính vỡ dán bằng băng dính,...) và còn có một em nhỏ tàn tật ngồi trong ghế. Em bấm chuông đến lần thứ ba mới thấy bác ý hớt hải mặc quần đùi từ dưới bếp chạy lên, thế là em hình dung ra cảnh ông bố gà trống nuôi con tàn tật thấy thương ơi là thương. Bác ý có vẻ khái tính, lọ dầu bán 9K em đưa 10K bảo bác không cần trả lại đâu nhưng bác ý không chịu, nhất định bắt em đợi để tìm bằng được tờ 1 nghìn trả lại. Bác ý bảo nhà có nghề gia truyền làm thuốc đông y chữa nấm móng, chàm, rụng tóc,... Loại em mua là loại nhẹ nhất, nếu chị nào rụng nhiều hơn thì có loại khác tốt hơn nữa.
    Các chị thử đi, cũng là cơ hội giúp được bác ấy.

Đang ở
    Thanh Hóa
    Cảm ơn phuongbe nhiều, mình sẽ thử mua cho mẹ mình dùng xem sao, hihi tóc mình dày lắm, sinh xong mà rụng chẳng đáng kể.
    Ngoài lề tí : Châu Anh hơn 3 tuổi rồi mà mẹ CA chụp cho bé cái ảnh thế thì xấu hổ chít, hehe :-)

Trích dẫn Gửi bởi phuongbe
    Các mẹ bị rụng tóc ơi,
    Em đọc được đâu đó trên diễn đàn này một chị mách mua dầu gội chống rụng tóc của bác Khánh Thành (số 38 ngõ Thái Thịnh I, Hà nội - 5620050) nên em cũng thử xem sao. Kết quả tốt lắm mọi người ạ.
    Hồi xưa thì tóc em dầy lắm, nỗi kinh hoàng cả mùa đông lẫn mùa hè. Nhưng không hiểu sao từ khoảng 6 năm trở lại đây thì rụng nhiều, đặc biệt sau khi cai sữa cho bé nhà em thì rụng rất rất nhiều, mỗi lần gội đầu là một lần xót xa, bây giờ thì mỏng dính. Hôm em đến nhà bác Khánh Thành bác ý hỏi em là cháu rụng đều hay rụng từng mảng, em bảo "cháu rụng đều nhưng rụng nhiều lắm", rồi bác ý hỏi có ngứa hay không, có gầu hay không... Những thứ đó mình có cả nhưng cũng không nhiều lắm trừ khi lười gội đầu . Thế là bác ý bán cho em một chai lavie đựng thuốc làm từ bồ kết, vỏ bưởi,... và hướng dẫn cách dùng. Mang về dùng thử thì thấy tốt lắm, có kết quả ngay từ lần thứ 2, tóc rụng ít hơn hẳn mà khi đầu bẩn thì cũng không ngứa và thấy gầu như trước. Thuốc của bác Khánh Thành nếu dùng đúng cách cũng có bọt gần bằng dầu gội. Lần đầu dùng em thấy tóc không được trơn lắm nên từ lần thứ 2 trở đi em dùng với lượng nhiều hơn, đến nay gội được 5 lần em thấy happy lắm, trời khô thế này mà cũng vẫn trơn bóng. Chắc là em cũng hợp với mấy thứ đó. Mọi người ai có nhu cầu thì thử xem sao.
    Ngoài lề một tý, hôm đến nhà bác ý em cứ thấy tội tội thế nào, có vẻ như căn nhà thiếu bàn tay chăm sóc (nhà cửa bụi bụi, tuềnh toàng, cửa sổ kính vỡ dán bằng băng dính,...) và còn có một em nhỏ tàn tật ngồi trong ghế. Em bấm chuông đến lần thứ ba mới thấy bác ý hớt hải mặc quần đùi từ dưới bếp chạy lên, thế là em hình dung ra cảnh ông bố gà trống nuôi con tàn tật thấy thương ơi là thương. Bác ý có vẻ khái tính, lọ dầu bán 9K em đưa 10K bảo bác không cần trả lại đâu nhưng bác ý không chịu, nhất định bắt em đợi để tìm bằng được tờ 1 nghìn trả lại. Bác ý bảo nhà có nghề gia truyền làm thuốc đông y chữa nấm móng, chàm, rụng tóc,... Loại em mua là loại nhẹ nhất, nếu chị nào rụng nhiều hơn thì có loại khác tốt hơn nữa.
    Các chị thử đi, cũng là cơ hội giúp được bác ấy.
    Híc, đấy là nhà 1 bạn cùng vp với mình đấy. Mình chẳng biết gia truyền hay không nhưng bản thân bác đó là kỹ sư cơ khí, con trai cả học y học cổ truyền của DH Y, đang làm bên vp khu vực của bọn mình, lương thế nào thì khỏi phải nói, con trai út cũng đang làm ở vp mình. Nhưng mà hôm trước cái cậu cả bị đau răng cũng thấy bố gửi thuốc sang đấy, nhưng không ai dám cầm hộ vì sợ bị nghi là bạch phiến thì sẽ mất thời gian ở sân bay. Tớ cũng thấy bác ấy quảng cáo khi có lần đến vp tìm con, nhưng cái chị ở vp mình bị hói trên đỉnh đầu hỏi bác ý thì bác ý khuyên đến viện da liễu mua thuốc. Thế kết quả thế nào? Nếu tốt thì các mẹ nên dùng chứ mình không nghĩ đây là trường hợp cần giúp đâu, thật đấy.
    Còn theo mình biết thì vợ bác ấy bị liệt từ 10 năm nay.