Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Bạn chủ top nuôi dài ra đi, sao này có nối thì mua tóc nối dạng kẹp ah..k bit nói vậy có cxa'c k nữa. Có nghĩa là mỗi lần đi đâu mình gắn dưới lớp tóc ấy, vừa k hư tóc, vừa dễ chăm sóc. Các sao Hàn jo cũng gắn dạng đấy thui, lúc dài lúc ngắn, tha hồ đủ kiểu, k ai nối tóc vào như mình cả...

Đang ở
    Thanh Hóa
    Mình cũng từng nối tóc rồi, kinh nghiệm là nối ở tiệm thì nó tính theo lọn hoặc theo lớp, mà lọn thì rất mỏng, mỏng kiểu đuôi chuột toàn tóc con độn vô đấy (Đợt đó mình bị đứa bạn dụ dỗ). Nhiều tóc xấu nó toàn duỗi thẳng tưng ra. Cuối cùng bị nó đổ keo 502 lên, dơ đầu cực kì, vì 1 thời gian lớp keo ấy rã ra. Sau này mình di đến chỗ bạn kia chuyên nối, nối bằng kẹp chì, tóc lọn to đều đẹp, mà tóc nguyên thủy mượt lắm, nối nguyên đầu bạn ý free nhuộm hoặc uốn hoặc duỗi. Tóc lên dày đẹp lắm. Nhưng được một thời gian lại chán, với lại mỗi lần tháo ra rụng tóc nhìn thương tóc lắm. Nên giờ để nguyên thủy, tóc lại dài ra nhanh
    Mình khuyên là đừng nối nữa, tóc ngắn có kiểu để ngắn đẹp, chứ nối hại tóc lại còn phiền phức

Trích dẫn Gửi bởi bluedreams9009
    cái chỗ mà mình nói salon angel 121 TMQuyen` đó bạn,khuyên bạn đừng nên tới đó,làm ngay khu q10 đã không rẻ còn tính thêm tính thêm vô không à,tiệm thì 10g mấy có khách tới thì nhân viên mới kêu chủ dậy,vì ế quá không có ai tới,bữa ngồi uốn setting nghe nhỏ thợ phụ bằng tuổi mình bảo hôm trước ế không ai tới làm mình cũng sợ sợ rồi.Mình thấy bạn muốn làm thì ra mấy salon lớn hoặc hỏi những đứa bạn mà nối đẹp xem nó nối ở đâu thì an toàn hơn,chứ không tốn tiền lại hư tóc.Giờ tóc mình đâu có nối tiếp được đâu,vì còn tóc đâu mà nối ,ít ra mình thấy thảo tây cái tiệm nó to gấp 4 lần cái tiệm này,nhưng chất lượng cũng không biết thiệt,thấy pr cũng dữ dội quá,bên đây là đưa thợ phụ làm chứ thằng chủ không có làm đâu nên bạn suy nghĩ kỹ nha.Nó chỉ đứng la nhân viên nối sao không chặt sợi chỉ chứ không sửa lại cho bạn nữa..Mình thấy bạn ra mấy tiệm lớn ngoài q1 hay q3 cho chắc,mình thấy có tiệm tóc việt pro hay gì đó quảng cáo bảo ca sĩ chuyên làm thì giá chat quá,4tr mấy trở lên không à,cũng chưa có ai xác nhận ở đó đẹp không nữa .Bạn cứ tìm hiểu cho kỹ hãy làm,không lại hối hận như mình,cái tóc nó quyết định và ảnh hưởng cái mặt mình đó
    mình cám ơn b nhìu vì lời khuyên nghen.cái tiệm angel đó gần kế sát hẻm nhà mình mà mỗi lần đi ngang cũng thấy xe để nhiều mình tưởng làm được với pr trên 5s ầm ầm.tạo kiểu tóc giá good rồi cắt free.mình nghĩ chắc tiệm ế quá ko có đầu cho mấy đứa học viên thực hành nên chủ nó mới nói free.còn làm ăn tráo trở xóa cm của khách như vậy thì chắc nó chỉ nghĩ lấy được tiền lừa gạt vài lần rồi dẹp luôn cái tiệm.!!
    mình cũng chẳng máu me nối đầu dài tạo kiểu hay gì đâu tại vài bữa nữa đi chụp hình cưới rồi mà đầu cổ ngắn ngủn chán quá nên mới định đi nối tóc.chắc mình ghé thảo tây hay nyshop..chừa cái thằng angel này luônnnnn

@botngot : hi tks bạn,mình đang nuôi mấy nay,ráng ăn nó bớt lởm chởm được tí rồi,giờ hạn chế tối đa nhìn vào gương
    @miumiujetaime: mình cũng cạch không dám nối tóc nữa đâu ,giờ để tóc tự nhiên thôi,ít ra mình có bạn chia sẻ là vui rồi ^^.
    @peỏng : nếu bạn chưa đi nối tóc thì mình nghĩ nên làm kẹp đầu giá bằng nhau mà nó tiện hơn thích thì gỡ ra xài với lại khỏe tóc,nhẹ đầu ^^,ý kiến chủ quan đến bạn,hi vọng bạn suy nghĩ.

Chia buồn cùng bạn. Mình kinh nghiệm nối tóc liên tục gần 2 năm, nhưng mình may mắn gặp chủ tiệm rất uy tín, tâm lý và có mắt thẩm mỹ nữa. Thường thì trước khi nối thì tóc nối phải được uốn, duỗi, nhuộm trước theo tone tóc mình, sau đó mới nối vô. Vì khi nối vô rồi thì khó làm cho giống nhau lắm. Cho nên mình khuyên các chị nên đến chỗ quen. Xem tóc gốc trước khi "làm lại" rồi mới đồng ý chọn hay ko. Thường thì tóc nối khoẻ, bóng mượt thì khi làm lên, rồi gội đầu vẫn giữ "Nếp". Chứ ko khoẻ thì mới làm đẹp lắm. Gội vài ba nước là tã ngay. Mình thấy nối chì dù hơi cộm đau, và mối nối mau rối do tóc mọc ra rồi mình nằm ngủ đó. Phải 1.5-2 tháng đi nối lại 1 lần. Nhưng an toàn cho tóc. Các chị đừng sốt ruột tự gỡ keo khi tháo mối nối. Tháo ra, để đầu nghỉ 1-2 hôm. Gội đầu cho dưỡng hoac hấp dầu là keo tự tuột hết ah. Tóc mình ngày xưa dù nối liên tục nhưng bóng đẹp, khoẻ. Cả tóc nối cũng khoẻ. Ai nhìn cũng khen. Nhất là xã, cứ thích vuốt tóc vợ. (sorry cả nhà ko xuống hàng được hix hix)

Nối fiberglass phải dùng sợi và kỹ thuật của Korea mới đúng chuẩn...còn mấy salon ở VN .......

Trích dẫn Gửi bởi juicy14291
    khổ thân nàng ... lần nọ mình cũng tới một tiệm mà pr trên mr thấy uy tín lắm ... nên vừa dẫn thân vừa đưa cả cô bạn thân đến làm ... đùa chứ cái tiệm ngyeen mi hay mi mi gì đó ở láng í ... nó làm hỏng tóc mình thì chớ .... rồi uốn xoăn cho bạn mình ... xoăn đâu chả thấy ... tóc bạn mình chưa bao giờ uốn ép nhuộm gì ... đẹp lắm ... uốn xong nó bông xù lên xơ xác kinh tởm ... thế mà chúng nó ko một lời xin lỗi cứ nói là do chất tóc rồi vẫn charge bọn ình ỗi đứa 800k ..... hjz ... dùng dằng thì nó chửi mình luôn ... tức nổ mắt mà chẳng dây ... thôi co như bố tí ... nghe chuyện của bạn thấy khổ thân ... đã mất tiền còn hỏng tóc ... sao bây giờ nhiều người thất đức quá vậy ????? định ăn hết phúc của con cháu hay sao ấy ?
    Hú hồn mình cũng lên mr ngó nghiêng cái tiệm nguyên my này đấy,thấy đăng feedback ầm ầm giá lại rẻ,đnag định đến làm lại quả đầu xoăn.May mà đọc đc cmt của bạn ;(

Trích dẫn Gửi bởi maplovecb
    c nối ở đâu thế có thể chia sẻ m.ng cùng biết k na
    Mình nối ở tiệm nhỏ gần nhà. Khu Gò Vấp, ngay hẻm Kho Bạc sau lưng sieu thi Van Lang ah. Ở hẻm do chi co 1 tiem lam toc duy nhat. Chu tiệm tên Phương. (ko quảng cáo đâu Mod iu vấu, em chỉ share chỗ em làm tóc đẹp thôi ạh)

vậy àh. đó là tiệm hay salon thế.? mình nối tóc hơn 3 năm nay rồi chỉ duy nhất nối ở Nyshop vì bị ghiền nối ở đây hay sao íh. ^^ định thử 1 vài chỗ khác xem sao. mà cũng ko dám. :d sợ bị giống như chị chủ topic này
    các mẹ mua tóc giả = tóc thật của NYSHOP đó. tóc đẹp, dày, giá khá rẻ. ở đây có sẵn tóc nhiều lắm. giá cực kì cạnh tranh. tóc thật 100% nha. Mình làm 1 bộ tóc dài đến eo dầy lun thì 4tr đẹp lắm, sử dụng đến h đc hơn 3 tháng r, tóc vẫn mượt như lúc mới mua ^_^
    sao 2 cái post của mẹ này vừa mâu thuẩn vừa giống nhau kỳ vậy ? chả nhẽ all in one ?

Trích dẫn Gửi bởi tochanquoc
    Nối fiberglass phải dùng sợi và kỹ thuật của Korea mới đúng chuẩn...còn mấy salon ở VN .......
    có salon nào nối loại này ko nhỉ?

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm dưỡng tóc không bị khô xơ chẻ ngọn
    Bởi nghiatdceo trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-12-2015, 10:20 PM
  2. Kinh nghiệm dùng sáp vuốt tóc tốt cho da đầu.
    Bởi tuthanden749 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-10-2015, 05:24 PM
  3. hỏi kinh nghiệm chữa gáu ống, rụng tóc
    Bởi qatgroup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-20-2014, 07:42 PM
  4. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 04-09-2014, 10:28 PM
  5. Kinh nghiệm ủ tóc bằng trứng gà
    Bởi raisemeup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19