Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

tùy móng của từng ng khỏe hay yếu ấy bạn mình hay dùng của tonimoly, sơn ưng lắm :X hèhe, thấy ở ngoài hàng thì ng ta c~ 3 bước: dưỡng + màu + bóng, mẹ nó cứ đầu tư vài lọ xịn xịn, có thương hiệu r tự làm ở nhà c~ đc mà

bạn dùng của O.P.I cũng được đấy )

mình cũng hay bị vàng móng kể cả dùng O.P.I bạn ơi tốt nhất là nên để cho móng thở 1 chút và móng cũng ko nên để móng lâu quá ý. lâu quá thì dùng loại nào cũng vàng hết bạn ạ, lại còn bị gẫy nữa

Bạn nên dùng sơn lót (base) trước khi đánh màu vì nó sẽ bảo vệ móng tay cho bạn. Nếu móng bạn bị vàng hoặc hư tổn.... thì bạn nên chọn siêu dưỡng cho móng tay thay cho sơn lót

Em thì thấy dùng Skinfood cũng ok. Cơ mà em hầu như chả bh dùng sơn lót ~.~
    Sơn lót của hãng nào thì tốt ạ?

Em bị vàng móng, thử đủ cách chăm rồi í mà vẫn chưa đỡ. Không sơn móng 4 tháng rồi mà nhìn móng tay oải lắm...huhu mẹ nào có cách nào giúp móng dưỡng tốt hơn không? Cứu em...hic hic

Món bị vàng có nhiều nguyên nhân: nước sơn stain, kem chống nắng, lotion, hoặc hóa chất tẩy rủa. Đối với móng thật chịu khó dùng chanh tươi để rửa tay, dùng buffer đánh tan lớp vàng đi. Sp dưỡng móng mà bên này tụi mình hay bán cho khách là Nail tek. Mỗi ngày bôi 1 lớp, sau 7 ngày tháo xuống, buffer và bắt đầu lại.

Lúc trước em cũng hay sơm móng...nhưng sau một thời gian thì thấy móng bị vàng, giòn và dể gãy... Nên em đã ngưng không sơn móng nữa! Giờ thì móng đã trở lại bình thường (khoảng 6tháng không sơn). Lâu lâu đi tiệc em ngựa một tí, nhưng sau đó em chùi lớp sơn móng ngay! Sơn móng dù hàng xịn cỡ nào cũng là hóa chất đấy các chị! Nên em nghĩ mình hạn chế tiếp xúc thì tốt hơn!

O.P.I cũng có dòng dưỡng móng đấy bạn, nếu khi nào sơn móng thì nên dùng cái này lót trước. Còn hại móng thì loại gì cũng hại thôi, đều là hóa chất cả mà. Những lúc ko sơn thì mình chăm sóc móng kĩ hơn. Tớ hay dùng dầu ôliu thoa lên cả bàn tay rồi xoa lên móng, massage khoảng 7 8 phút thôi mà móng khỏe hơn nhiều, lớp móng sau mọc ra mà nhìn khác hẳn, ko bóng đẹp như lớp đc dưỡng. Chúc bạn có đc bộ móng khỏe đẹp nha ~~