Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Dùng gì để cải thiện mái tóc khô xơ đây các mẹ?

Tóc em bị khô xơ nặng, tóc cứ lỉa chỉa tùm lum do ko vào nếp. Em đã thử dưỡng với dầu dừa, trứng,... mà cũng chẳng ăn thua, tóc vẫn cứ khô như cũ. Có mẹ nào dùng dưỡng tóc It's a 10 miracle leave-in products chưa ạ? Em thấy cái này nêu đúng bóc các vấn đề về tóc của em cơ mà giá khá chát Còn Aussie 3-minute miracle deep treatment thì sao ạ? Giá thế nào? Mọi người cho em lời khuyên với!

e thấy dầu dừa đk mà ,ngày trước e cũng đi uốn,tóc khô xơ xác nhưng dùng dầu dừa trong vòng gần 1 tháng thì hết xơ ,mượt và tơi hơn rất nhiều,h e vẫn còn đang dùng

Tiền nào của nấy thôi bạn. Giá mà rẻ qá thỳ cũng không mong chờ kết qả tốt đk đâu. Mình cuzng bán mấy loại này dù đắt nhưg mà hàng của mình bán vẫn chạy. Vì chất lượng quan trọng hơn mà.
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Teanavn

Dùng dầu dừa hoặc dầu Oliu đều tốt cho tóc mà, kiên trì dùng đi chị chủ top.

Trích dẫn Gửi bởi meoluoixinh_1111
    Ngày trước mình cũng dùng dầu Oliu bôi lên tóc 1 tiếng trước khi gội. Thấy tóc cũng mượt nhưng chưa thấy tác dụng rõ rệt lắm, chắc là do mình chưa kiên trì nữa, mà làm thế này lích kích quá, mình thì bận quá không có thời gian, đi làm rồi đi học về muộn phi thẳng vào gội luôn chả có thời gian dưỡng với dầu oliu nữa . Làm được mấy hôm thì bỏ, chỉ gội rồi dùng dầu xả thôi. Gần đây mình mới dùng thêm tinh dầu dưỡng tóc của Orofluido. Dùng thích lắm mẹ nó ah. Mà dùng đơn giản lắm. Sau khi gội sấy khô rồi thoa tinh dầu lên tóc. Tinh dầu thẩm thấu vào tóc luôn ý, mà mùi hương thì thơm như nước hoa ý. Tớ dùng một thời gian ngắn mà giờ tóc mềm mại mượt mà, trước tóc chẻ khô xơ là thế mà giờ tóc tớ hết sạch tóc chẻ ý, lại mềm mượt mà bóng nữa, thích lắm bạn ah . Giờ chỉ thích để tóc xõa tự nhiên thôi, hihi
    cái này giá thế nào mẹ nó ơi. cho em xin địa chỉ với. Tóc em làm xoăn bị hỏng, h nó cũng xơ xác hết ra, trc tóc e mềm mượt lắm, vậy mà...

bạn thử sử dụng dầu olive pha chung với dầu gội đầu, gội xong kết hợp với viên serium dưỡng tóc. kiên trì khoảng 1 tháng. bạn sẽ thấy hiệu quả ngay. cố găng nhé

Dùng dầu olive pha với dầu gội dùng hàng ngày cho thường xuyên thì nó mới có tác dụng chứ, phải lâu dài thì mới thấy được tác dụng ạ.

Hj các mẹ,
    Chuyện thật như đùa từ một loại cây thân thiện ngay trong cuộc sống của chúng ta.
    Lô hội là thần dược đứng đầu trong top 500 loại cây quý. Một trong những tác dụng tuyệt vời của lô hội là làm mềm, mượt, tái tạo da đầu và nhanh mọc lại tóc sau thời kỳ tóc rụng.
    Các mẹ chỉ cần trồng 1 khóm Lô hội trong nhà mình, mỗi lần dùng chỉ cần lấy 1 tàu lá, để chảy hết nhựa, lột bỏ vỏ lá và cho phần thạch trong của tàu lá đó vào máy xay sinh tố. Chúng ta sẽ có được lượng gel vừa đủ để ủ tóc. Massage da đầu trong 5' và ủ 15 phút. Sau đó gội bt. Ủ tóc 1 lần/tuần. Các mẹ sẽ có được mái tóc mềm mượt tuyệt vời!
    Vì sắc đẹp và sức khỏe của tóc! Các mẹ ơi, cố lên! Em xin chia sẻ kinh nghiệm của mềnh như zậy! Chúc các mẹ luôn đẹp!

mẹ có thử qua dòng dưỡng của pantein chưa. em dùng thấy khá ổn đấy. khuyên mẹ nên thử qua thêm của rejocie nữa í

Trích dẫn Gửi bởi lamxug
    Hj các mẹ,
    Chuyện thật như đùa từ một loại cây thân thiện ngay trong cuộc sống của chúng ta.
    Lô hội là thần dược đứng đầu trong top 500 loại cây quý. Một trong những tác dụng tuyệt vời của lô hội là làm mềm, mượt, tái tạo da đầu và nhanh mọc lại tóc sau thời kỳ tóc rụng.
    Các mẹ chỉ cần trồng 1 khóm Lô hội trong nhà mình, mỗi lần dùng chỉ cần lấy 1 tàu lá, để chảy hết nhựa, lột bỏ vỏ lá và cho phần thạch trong của tàu lá đó vào máy xay sinh tố. Chúng ta sẽ có được lượng gel vừa đủ để ủ tóc. Massage da đầu trong 5' và ủ 15 phút. Sau đó gội bt. Ủ tóc 1 lần/tuần. Các mẹ sẽ có được mái tóc mềm mượt tuyệt vời!
    Vì sắc đẹp và sức khỏe của tóc! Các mẹ ơi, cố lên! Em xin chia sẻ kinh nghiệm của mềnh như zậy! Chúc các mẹ luôn đẹp!
    Đúng rồi, lô hội đúng là loại cây vô cùng quý cho chị em mình làm đẹp. cả da và tóc. Mình cũng trồng 1 chậu lô hội nhưng mà cây không lớn kịp với tốc độ dùng. mà mua ở siêu thị loại lá lô hội to đùng thì mình thấy không hiệu quả bằng. Loại lá lô hội có bề rộng to băng nửa bàn tay là ok nhất nhưng loại này chậm lớn lắm.
    Không thể đủ lô hội dùng cho tóc ,( chủ yếu là mình uống ) nên tóc thì phải ủ với ICHIKAMI. Dù sao ICHIKAMI cũng tiện hơn, dễ dàng ủ hàng tuần hơn nên duy trì được lâu dài.