Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

kinh nghiệm chăm sóc tóc bằng những thứ...không phải dầu gội ạ.

Các mẹ ơi, có mẹ nào từng dùng các cách chăm sóc tóc không dùng chất hóa học như đắp mặt nạ từ quả, dầu oliu, sốt mayonnaise, dầu dừa, trứng gà, bia....thì comment cho chị em với ạ. Giờ nhiều loại dầu gội quá, chẳng biết chất lượng thế nào. Thôi thì chịu khó dành thời gian dùng các phương pháp tự nhiên vậy. các mẹ cho ý kiến nhé!Thank các mẹ nhiều ạ.

Trích dẫn Gửi bởi toanh157
    Các mẹ ơi, có mẹ nào từng dùng các cách chăm sóc tóc không dùng chất hóa học như đắp mặt nạ từ quả, dầu oliu, sốt mayonnaise, dầu dừa, trứng gà, bia....thì comment cho chị em với ạ. Giờ nhiều loại dầu gội quá, chẳng biết chất lượng thế nào. Thôi thì chịu khó dành thời gian dùng các phương pháp tự nhiên vậy. các mẹ cho ý kiến nhé!Thank các mẹ nhiều ạ.
    Tớ thường dùng dầu dừa+tinh dầu bưởi ủ tóc 15p trước khi gội, thấy tóc mềm mượt và thơm mùi bưởi.Cũng vì thế mà tóc tớ làm xoăn mà ko hề bị chẻ ngọn hay xơ tóc đấy.

em nghi dầu gội sx ở Vn mình có vấn đề!!!!!!!!!1 vì có vấn đề nên tụi nó bắt tay nhau ếm thông tin xấu đi đấy ! vì e thấy ai cũng bị rụng tóc hết ! ai cũng bị chứ ko phải chỉ 1 vài người bị đâu ạ :Sick: con nhỏ bạn em rọng sói cả đầu luôn ấy phải đi nối tóc , từa lưa , giờ cắt ngắn rồi :Nottalkin:

Hồi còn con gái, cứ 1 tháng 2 lần mình ủ tóc = lòng đỏ trứng gà trộn dầu olive và mật ong, sau đó xả sạch. Tóc mượt lắm. Sau khi sinh, tóc rụng, mình thấy bảo gội đầu với nước muối tốt, nên cũng thử, cũng có tác dụng, nhưng mà tóc cứng lắm. Giờ thì cắt ngắn đi cho hợp với việc chăm con, tiết kiệm thời gian, phó thác cho các loại dầu dưỡng cả, chứ làm gì còn lúc nào mà tự pha chế nữa.

Trích dẫn Gửi bởi Chè_Đậu_Xanh
    Hồi còn con gái, cứ 1 tháng 2 lần mình ủ tóc = lòng đỏ trứng gà trộn dầu olive và mật ong, sau đó xả sạch. Tóc mượt lắm. Sau khi sinh, tóc rụng, mình thấy bảo gội đầu với nước muối tốt, nên cũng thử, cũng có tác dụng, nhưng mà tóc cứng lắm. Giờ thì cắt ngắn đi cho hợp với việc chăm con, tiết kiệm thời gian, phó thác cho các loại dầu dưỡng cả, chứ làm gì còn lúc nào mà tự pha chế nữa.
    ủ tóc bằng trứng gà ko bị tanh hả chị :Sick:

Chị ui trứng gà vài giọt chanh là hết mùi rồi, mà còn thêm mật ong nữa là chỉ có mùi mật ong thôi, rất là thơm :Battin ey:
    Sáng đầu tuần mà Chị NXCC 8 dữ hen :Laughing:

Trích dẫn Gửi bởi Romeo.Princess
    Chị ui trứng gà vài giọt chanh là hết mùi rồi, mà còn thêm mật ong nữa là chỉ có mùi mật ong thôi, rất là thơm :Battin ey:
    Sáng đầu tuần mà Chị NXCC 8 dữ hen :Laughing:
    công nhận , sáng giờ điểm danh nguyên trang làm đẹp chủ yếu ngồi canh cái box trắng da bằng thuốc ka`rooling:rooling::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:

Trích dẫn Gửi bởi No Xôi Chán Chè
    ủ tóc bằng trứng gà ko bị tanh hả chị :Sick:
    Ko tanh đâu, bạn cho mật ong vào thì nó át mùi rồi, sau đó nếu cần thì tráng lại bằng nước chanh loãng.

Trích dẫn Gửi bởi No Xôi Chán Chè
    công nhận , sáng giờ điểm danh nguyên trang làm đẹp chủ yếu ngồi canh cái box trắng da bằng thuốc ka`rooling:rooling::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:
    Chịu ko nổi bà chị ... giống em:Laughing:

Vỏ bưởi nấu, sau khi gội sạch tóc ( kg cần xả dầu xả) gộii và mát xa lại = nước vỏ bưởi. Sử dụng sau mỗi lần gội, tóc sẽ mượt và kg chẻ ngọn.

Các Chủ đề tương tự

1. kinh nghiệm chăm sóc tóc với dầu oliu (dành cho người lười + ít tiền )
    Bởi remcuakhanhlinh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-13-2014, 07:32 PM
  2. Kinh nghiệm về cách chăm sóc tóc khô
    Bởi linhkiendientuso1 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 06-07-2014, 04:10 PM
  3. Kinh nghiệm chăm sóc tóc bằng bia nè các mẹ
    Bởi lgiangquan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 08-22-2013, 02:25 AM
  4. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x