Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi toanh157
    Các mẹ ơi, có mẹ nào từng dùng các cách chăm sóc tóc không dùng chất hóa học như đắp mặt nạ từ quả, dầu oliu, sốt mayonnaise, dầu dừa, trứng gà, bia....thì comment cho chị em với ạ. Giờ nhiều loại dầu gội quá, chẳng biết chất lượng thế nào. Thôi thì chịu khó dành thời gian dùng các phương pháp tự nhiên vậy. các mẹ cho ý kiến nhé!Thank các mẹ nhiều ạ.
    Mình thì tháng 2 lần ủ tóc 1h với hỗn hợp dầu oliu và lòng đỏ trứng gà. Tóc bóng và nhanh dài lắm. Hàng ngày thì chỉ dùng dầu gội penten (k biết viết có đúng k)

Trích dẫn Gửi bởi camtim1302
    Tớ thường dùng dầu dừa+tinh dầu bưởi ủ tóc 15p trước khi gội, thấy tóc mềm mượt và thơm mùi bưởi.Cũng vì thế mà tóc tớ làm xoăn mà ko hề bị chẻ ngọn hay xơ tóc đấy.
    Dầu dừa và tinh dầu bưởi, mẹ nó mua ơđẩu thế, chỉ cho mình với, mình cũng đang tìm mua 2 loại này

Trích dẫn Gửi bởi camtim1302
    Tớ thường dùng dầu dừa+tinh dầu bưởi ủ tóc 15p trước khi gội, thấy tóc mềm mượt và thơm mùi bưởi.Cũng vì thế mà tóc tớ làm xoăn mà ko hề bị chẻ ngọn hay xơ tóc đấy.
    Chị ơi, dầu dừa chị mua ở đâu thế ạ? giá cả với lại mỗi tuần làm mấy lần chị nhỉ? em cảm ơn nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi Relaxtechs
    Mình thì tháng 2 lần ủ tóc 1h với hỗn hợp dầu oliu và lòng đỏ trứng gà. Tóc bóng và nhanh dài lắm. Hàng ngày thì chỉ dùng dầu gội penten (k biết viết có đúng k)
    Chị ơi, ủ như vậy thì cho lên thân tóc thôi hay cả da đầu nữa ạ?

Chào chị toanh157, em thường ủ tóc bằng cách sau: dầu ôliu + mật ong rồi đun cho âm ấm lên, sau đó ủ tóc tầm gần 1h. Để cho đỡ bị bết tóc, em gội dầu xả trước rồi dùng dầu gội đầu, và xả lại 1 lần nữa là xong. Tóc rất mượt và mềm. Nhưng cách này thì chỉ nên dùng 1 lần/ tuần là cùng thôi ạ, nếu ko thì hơi bết tóc.

Chị ơi, ủ như vậy thì cho lên thân tóc thôi hay cả da đầu nữa ạ?
    Mình ủ cả tóc và da đầu, matxa 1 lúc cho thấm rồi chụp mũ nylon để khoảng 1 tiếng méno ah. Tóc bóng lắm

@Relaxtechs và @Toanh157: Tớ mua tinhdauthiênnhiên.com. Các mẹ vào trang ấy ngắm hàng rồi qua đây mua nè:ở SG thì theo luôn cái ĐC ở trang web ý, ở HN thì 1A Trung Liệt, tầng 1 là salon, tinh dầu bán tầng 2, cứ cho xe vào rồi lên tầng 2 thôi, tầng 1 ko liên quan gì. Giá thì ko đắt đâu, chai dầu dừa 100ml 78k, tinh dầu vỏ bưởi 115k. Những thứ này là tinh dầu chiết xuất từ những loại rau, quả phổ biến ko đắt, có 1 số loại hiếm giá cao hơn.Tớ ủ tuần 2 lần, trước khi gội đầu. Web đây ạ:http://tinhdauthiennhien.com/. Ngoài HN cũng có tinhdau.vn nhưng hay hết hàng, tớ ít mua được.

Các mẹ ơi, có mẹ nào từng dùng các cách chăm sóc tóc không dùng chất hóa học như đắp mặt nạ từ quả, dầu oliu, sốt mayonnaise, dầu dừa, trứng gà, bia....thì comment cho chị em với ạ. Giờ nhiều loại dầu gội quá, chẳng biết chất lượng thế nào. Thôi thì chịu khó dành thời gian dùng các phương pháp tự nhiên vậy. các mẹ cho ý kiến nhé!Thank các mẹ nhiều ạ.
    em thấy chăm sóc tóc cũng bon chen. bác mua kái này HAIR COATING ESSENCE dùng, khoảng 70k 1lọ dùng nửa năm chẳng hết (ngta còn gọi nó là dầu cá), em thì thấy làm mấy kái tự nhiên lười wá, đôi khi mình busy wá thì cũng bó tay.
    tóc e uốn duỗi liên tục, sợi tóc hay bị gai gai ở ngọn, nhưg dùng kái này xong khác hẳn, ox cứ ngỡ là em đi salon hair liên tục :Laughing:

tóc tớ ko hấp được, hấp nguội bong da đầu, hấp nóng bong da đầu
    gội nhẹ quá thì đầu ko sạch, mà ra hàng gội quá tay 1 tí về nhà bong da đầu, xót ơi là xót :Sigh::Sigh::Sigh:

Trích dẫn Gửi bởi No Xôi Chán Chè
    em nghi dầu gội sx ở Vn mình có vấn đề!!!!!!!!!1 vì có vấn đề nên tụi nó bắt tay nhau ếm thông tin xấu đi đấy ! vì e thấy ai cũng bị rụng tóc hết ! ai cũng bị chứ ko phải chỉ 1 vài người bị đâu ạ :Sick: con nhỏ bạn em rọng sói cả đầu luôn ấy phải đi nối tóc , từa lưa , giờ cắt ngắn rồi :Nottalkin:
    Hic hic.. tui tức quá nè! Đang bình yên ngon lành, nghe theo quảng cáo Dove chống gãy rụng. Mua dzìa xài, rụng tơi tả... từng chùm từng chùm từng chùm!!!:Crying: Đổi trở lại dùng Flex và bổ sung Vit hair mỗi lần gội rụng không quá 10 cọng.
    Thù hận Dove! Tui thề không bao giờ xài dầu gội VN.
    Giờ còn chai dầu gội Dove nè, ai muốn làm chuột bạch mình tặng.

Các Chủ đề tương tự

1. kinh nghiệm chăm sóc tóc với dầu oliu (dành cho người lười + ít tiền )
    Bởi remcuakhanhlinh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 08-13-2014, 07:32 PM
  2. Kinh nghiệm về cách chăm sóc tóc khô
    Bởi linhkiendientuso1 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 06-07-2014, 04:10 PM
  3. Kinh nghiệm chăm sóc tóc bằng bia nè các mẹ
    Bởi lgiangquan trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 08-22-2013, 02:25 AM
  4. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x