Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Bí quyết chăm sóc tóc!!!!

Tóc của em rất nhiều, rất dày,dài và sợi cứng nhưng bình thường nó đã khô ráp bây giờ sắp đến hè nó càng khô xơ hơn. Em cũng đã thử qua nhiều biện pháp chăm sóc tóc từ xịt dưỡng, kem dưỡng, ủ dưỡng, đắp trứng gà..mà mức độ cải thiện vẫn..vô vị:Worried:
    Nét mặt của em hợp với nhuộm tóc màu mà với tình hình này mỗi khi nhuộm là phải chăm sóc cực kì vất vả :Crying: Nhưng mình thì lại muốn tóc nhuộm màu lắm cơ chứ :Crying:
    Các mẹ các chị các bạn có kinh nghiệm nào chia sẻ để cả nhà đều có tóc bóng bẩy đi nào!!!:Rose:

Tóc mình cũng khô nè! Nhìn chán lắm! Còn bị gàu nữa chứ! Hồi nào tới giờ chỉ dầu gội, xả rùi thui, ko dùng kem dưỡng tóc. Thế là tuấn rùi hứng lên, lấy quẩ trứng gà đánh nhuyễn rùi cho thêm dầu olive vào. Sau khi gội đầu, mình xả tóc thật sạch rùi thoa hỗn hợp trứng gà + olive, để 15'. Sau đó xả sạch với nước, ko xả với dầu gội nhé! Tóc mềm mượt và bóng thấy rõ! mấy nhỏ bạn tưởng mình thoa dưỡng tóc. mà tóc khô thì tuần gội 2 lần thui, ủ tóc thì tuần 1 lần là okie. bạn thử xem sao nhé!

Tóc của mình cũng cứng và thô ráp lắm, hic lúc tóc chưa nhuộm đã khô cứng rồi, đã vậy còn nhuộm 3-4 lần liên tục nữa, nên tóc mình gê lắm, hơn chổi tre nữa, nên cứ dài dc 1 tý là mình cắt đi cái lớp quéo quéo đó. Rồi mình chăm dưỡng lại lớp tóc mới. Mình dùng nguyên bộ của Davines, gội, xã và hấp lun...cũng dùng mới 2 tuần nay thui, nhưng thấy tóc mềm ra, mượt hơn trước, mặt dù chưa bóng bảy nhưg mình nghĩ xài đều đặn chắc ok. Chúc bạn có mái tóc như ý.

cám ơn mọi người nhiều nghe! Mình cũng có thử dùng công thức trứng gà, cũng khá hiệu quả với mình - Mình dùng Vitamin E thay thế dầu Oliu .

Mọi ngời xả với nước thường thôi thui mà hok bị mùi tanh của trứng hả? hix sao mình làm nó có mùi tanh kinh lém, xả ko thì ko bay mùi dc, toàn phải gội lại mà các bạn có bị bết tóc như mình ko? mình làm mask trứng gà/yogurt cho tóc thì sau đó nếu ko gội lại thì tóc bị bết bết, cảm giác ko sạch, mà thời tiết đang nóng wá, cứ thế mình ko chịu dc lại phải gội lại, thành ra khô xơ vẫn cứ khô xơ=.=

có chứ, vẫn thấy mùi tanh tanh sau khi gội nhưng khi làm mặt nạ trứng gà mình cho thêm mấy viên vit E ( NNO cũng được, mình cũng đọc đâu đó) thì thấy đỡ tanh hơn nhiều. NNO thơm mà
    Nhân đây, còn dầu ủ tóc thì sao? khi đang viết cái comment này mình đang trùm đầu bằng dầu ủ Double Rich- cũng chẳng duy trì được tóc mềm được bao nhiêu nhưng chẳng biết dùng loại nào nữa

tóc dày, đen nhánh, sợi to => giống bạn. Nhưng mình rất quý tóc nên k để bị khô xơ vì bản chất laọi tóc sợi to cấu trúc sợi tóc có vảy tóc xếp k nhau. Mình gội đầu bình thường và dùng xả bằng vỏ bưởi tươi suốt...gần 10 năm và luôn bóng mượt . Mượt mà k bị bết dính dầu tóc như dầu xả bình thường. Cách này giữ tóc bền đẹp lâu dài , tránh dùng hóa chất lên đầu. Về sau hói là tiêu

Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>
    Trích dẫn Gửi bởi ilangilang
    Mọi ngời xả với nước thường thôi thui mà hok bị mùi tanh của trứng hả? hix sao mình làm nó có mùi tanh kinh lém, xả ko thì ko bay mùi dc, toàn phải gội lại mà các bạn có bị bết tóc như mình ko? mình làm mask trứng gà/yogurt cho tóc thì sau đó nếu ko gội lại thì tóc bị bết bết, cảm giác ko sạch, mà thời tiết đang nóng wá, cứ thế mình ko chịu dc lại phải gội lại, thành ra khô xơ vẫn cứ khô xơ=.=
    Hum bữa đọc comment của bạn mà chưa trả lời được! CN ủ tóc bằng trứng và olive, gội xong kiu anh xã ngửi thì ổng nói ko có mùi tanh của trứng, chỉ có mùi olive thoảng thoảng thui! Vậy lần sau bạn chỉ lấy lòng đỏ đánh thật nhuyễn, rùi bỏ olive vào, đánh thêm chút nữa là okie. Mình nghĩ mùi tanh là do lòng trắng á!

Mình làm thế này có được ko mọi người ơi? Cho trứng, dầu olive vào cốc và dùng máy đánh trứng đánh cho bông lên rồi bôi lên tóc. Làm như vậy sẽ bớt được mùi tành của trứng.

NT đang dùng dầu dừa và thấy rất có hiệu quả. Tóc NT dày, lại còn quăn tự nhiên nữa nên hay đi duỗi tóc. Nhưng 2 tuần này dùng dầu dừa để ủ tóc, và khi gội thì thêm 1 ít dầu dừa vào dầu gội thì tóc suôn mượt lắm.

Các Chủ đề tương tự

1. Bí quyết ủ tóc bằng Dầu Dừa
    Bởi nonfedora80k trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 12:34 AM
  2. Bí quyết để có mái tóc đẹp
    Bởi abeetran trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-06-2015, 11:53 PM
  3. Bí quyết giúp tóc khỏe và dày hơn
    Bởi petduy trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0