Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chia sẻ kinh nghiệm chống RỤNG TÓC

Huhu. Chào các mẹ thân yêu.
    Thực sự tâm trạng em rất không tốt, vì không hiểu sau từ cuối thu, đầu đông tới bây giờ tóc em rụng nhiều kinh khủng. Cứ theo cái đà này em HÓIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIIII mất. Em tìm hiểu, thấy bảo là tóc rụng khoảng dươics 100 sợi một ngày thì không lo, nhưng của em chắc hơn đó. Phải tầm 1 búi. Mà cũng không thấy tóc mọc lại thì phải, vì tóc em cứ mỏng dần. Tóc em thuộc loại tóc tơ, nên nhìn vốn nó đã mỏng rồi.
    EM có nhuộm, và làm xoăn cách đây hơn 1 năm rồi, bây giờ cắt hết cả phần xoăn rồi í chứ :Sad::Sad::Sad:. HUHU. Các mẹ giúp em với. Làm sao để hết rụng tóc bây giờ. Em đã uống hà thủ ô, nhưng không thấy cải thiện gì.

huhu. Không mẹ nào giúp em à (((.
    Em thành sư mất, em lên chùa đây ((((((((((((

:Crying: cứu em nữa. Tóc rụng như chưa bao giờ đc rụng ko chải ko gội cũng rụng lả tả khắp nhà. Nhìn tiếc đứt hết cả ruột:Crying:

Các nguyên nhân có thể gây rụng tóc: Chọn dầu gội không đúng loại
    Thị trường hiện nay có hàng chục chủng loại dầu gội đầu của nhiều hãng trên thế giới nhưng hầu như chỉ có một loại chung nhất là dầu gội cho tóc bình thường. Trong khi đó có nhiều loại tóc khác nhau như tóc khô, cứng, ướt, nhờn, chưa kể tóc có kèm theo bệnh lý. Bác sĩ Hoàng Anh cho biết có không ít dầu gội kèm thuốc kháng sinh, dùng dầu này tóc bị rối hoặc bện lại sau khi gội.
    Sử dụng dầu gội hoặc thuốc nhuộm tóc không thích hợp cũng gây ra rụng tóc. Tác động thô bạo
    Tóc cũng có thể bị rụng do dùng bàn chải hoặc lược chải quá mạnh, nhất là khi tóc bị ướt và bị rối.
    Uốn tóc thường xuyên, tẩy màu tóc, sấy khô tóc có thể làm thay đổi cấu trúc của tóc. Các hóa chất nhuộm, uốn... thường chứa chất làm cháy nang tóc dẫn đến hiện tượng rụng tóc. Bệnh lý
    Ngoài ra, rụng tóc còn xảy ra sau một đợt sốt cao (do nhiễm trùng, nhiễm siêu vi...), sau phẫu thuật, xuất huyết cấp hoặc sau khi điều trị ung thư bằng hóa chất; rụng tóc ở phụ nữ sau sinh, do stress, dinh dưỡng kém (thiếu sắt, protein, ăn kiêng...).
    Thông thường tóc bắt đầu rụng 2 tháng sau những biến động tâm lý hoặc thể chất. Tuy nhiên, đây là điều không đáng lo vì hầu hết tóc sẽ mọc lại sau khi tình trạng sức khỏe được phục hồi. Sự thay đổi của nội tiết tố
    Tình trạng rụng tóc từng mảng ở nữ giới cũng thường liên quan đến sự tăng hoặc giảm nội tiết tố nam trong máu. Do ảnh hưởng của nội tiết tố mà chu kỳ phát triển của tóc bị giảm sút, chân tóc bị teo lại, không nâng nổi sợi tóc bình thường, gây rụng tóc.
    Sau đó, các sợi tóc mảnh hơn tiếp tục mọc lên ngày càng nhiều, những sợi tóc khỏe, cứng ngày càng giảm. Y học gọi đây là chứng rụng tóc do nam tính hóa, lâu dài sẽ gây hiện tượng thưa tóc. Những lưu ý để phòng ngừa rụng tóc Cấy tóc, che phủ vùng hói
    Hiện nay BV Mắt TPHCM đã áp dụng thực hiện dịch vụ cấy tóc cho những người bị trán trượt (hói) hoặc tóc quá thưa. Chi phí cấy 16.000 đồng/sợi, thông thường bệnh nhân cấy từ 300 - 1.000 sợi.
    Trong khi đó, Khoa Phẫu thuật Thẩm mỹ BV Chợ Rẫy thực hiện phương pháp phẫu thuật dãn mô kết hợp vạt xoay để điều trị cho bệnh nhân hói đầu bằng cách đặt túi dưới da đầu vùng có tóc và bơm nước muối sinh lý vào trong để da đầu dãn ra đủ che phủ vùng hói. Dinh dưỡng hợp lý
    Theo bác sĩ Trần Ngọc Ánh, Trung tâm Đào tạo và Bồi dưỡng Cán bộ Y tế TPHCM, việc điều trị rụng tóc phụ thuộc vào nguyên nhân gây bệnh. Trường hợp rụng tóc do stress, thiếu dinh dưỡng, do nấm, có thể phòng ngừa bằng cách giảm stress hoặc thư giãn, ăn uống đủ chất. Cung cấp đủ chất đạm, đa sinh tố và vệ sinh da đầu thường xuyên giúp hạn chế rụng tóc. Hạn chế hóa chất
    Đối với những người có cơ địa dị ứng, không nên lạm dụng việc sử dụng hóa chất uốn, nhuộm thường xuyên vì dễ làm tóc rụng theo từng mảng. Không nên lạm dụng loại dầu “2 trong 1” hay “3 trong 1”... Kỹ thuật chăm sóc tóc
    Ngoài ra cũng cần chú ý đến kỹ thuật gội đầu. Phải dùng ngón tay xoa nhẹ da đầu để làm sạch da, chứ không nên dùng móng tay cào quá mạnh trên da đầu. Không gội bằng nước quá lạnh hoặc quá nóng mà nên dùng nước ấm.
    Trong khi gội đầu, da đầu bị chà xát và ướt làm phần chân tóc trở nên yếu đi, vì vậy sau đó nếu chải đầu quá mạnh dễ làm tóc rụng. Tốt nhất là hong tóc hoặc sấy tóc cho thật khô rồi mới chải đầu.
    Để hạn chế rụng tóc, cũng không nên tết tóc hoặc búi quá chặt làm căng chân tóc nhiều lần và mạnh khiến tóc dễ bị rụng. Không nên dùng lược quá cứng, không nên chải tóc quá nhiều lần trong ngày.
    Bạn tham khảo thử xem nhé.Chúc bạn sớm tìm ra cách khắc phục ^__^

Cám ơn mẹ nó nhiều. Em đang rất muốn cải thiện tình hình. Xét đi xét lại các nguyên nhân, em thấy dầu gội em dùng cũng xịn và khá hợp, từ khi bị rụng tóc em cũng thay đổi dầu gội, nhưng triệu chứng cũng không thuyên giảm. tóc em để thả, ít khí búi, buộc gì. Chải thì chúa lười, ngày chải 1 lần bằng lược rất thưa.
    Có thể là do cơ thể em thiếu chất gì đó chăng ? Nhưng em cũng không rõ là thiếu chất gì và bổ sung ra sao. Vì ngừoi ta nói tóc cũng được nuôi dưỡng từ cơ thể mà. Vậy nên có thể là em thiếu chất. Thấy bảo ăn giá đỗ tốt cho tóc nên dạo này em cũng tích cực ăn. Nhưng còn cách nào mau chóng hơn không các mẹ? Vì cứ thế này em dễ thành SƯ mất :Sad::Sigh:

Em lại mon men ở đây tí, chống tóc rụng thì em không biết nhưng nếu muốn kích thích tóc mọc thì các mẹ dùng thử dầu gội Thái Dương nhé! Em đang sử dụng loại mùi lá, tóc con cứ mọc loăn xoăn đến nỗi xã chọc: đi cắt tóc bảo người ta cạo bớt 2 bên "bát" đi :Smiling:.

Em cũng bị rụng tóc kinh khủng, hóng topic này của các mẹ để học hỏi thôi. Cứ đà này chắc em thành sư mất, các mẹ giúp em với !!!

Đang ở
    33 Nguyễn Văn Linh, Quận Hải Châu, Đà Nẵng
    Dầu gội đầu Tỏi của Thorakao cũng được lắm đó chị. Cách đây hơn 1 năm tóc em cũng bị rụng quá trời ( do uốn tóc ) ăn uống rồi chăm sóc tóc đủ kiểu cũng rụng rất nhiều. Mỗi lần vuốt tóc là khoảng chục sợi rớt xuống, ko dám chải đầu luôn. Dùng dâu gội tỏi vài tuần thì rụng giảm, giờ tóc em mọc lên nhiều rồi. Em có người bạn cũng bị rụng tóc, em đem cho xài thử cũng đỡ rụng tóc mà còn hết gầu nữa.
    Nếu da đầu chị có gầu, bị nấm ngứa thì cũng bị rụng tóc , chị phải tới bác sĩ da liễu để trị gầu,nấm dứt đi thì sẽ hết rụng tóc ( em cũng bị trường hợp này rồi lun hix hix ).Lúc bị rụng tóc do gầu thì có 1 chị hàng xóm cho 1 tube thuốc mỡ của VN trị nấm, em chả tin tí nào nhưng có bệnh thì vái tứ phương, dùng vài ngày hết gầu hết ngứa luôn :Surprise: ko thể tin nổi. Giờ lúc nào em cũng mua vài tube để ở nhà, vì lâu lâu lại có gầu, lại dùng lại. Thuốc mỡ tên là Dibetalic, của Traphaco. Cái này ít chỗ bán lắm, em có mua thử vài tube tương tự mà ko hợp, vẫn ngứa vẫn rụng tóc

Chị dùng thử sản phẩm của Chương Quang xem ạh, hình như hiện nay hãng này có đại lý ở HN, HP và HCM rồi ạh.

Vì rụng tóc có nhiều nguyên nhân nên nếu không phán đoán chính xác có khi phản tác dụng. Những cách trên ội người có nói qua, sau đây mình đưa thử cho bạn 1 số cách đơn giản, bạn thử tham khảo:
    1, Ăn uống:
    Bạn nên bổ sung những thực phẩm giàu vitamin và khoáng: Rau xanh, cà rốt, đậu nành, sữa tươi, sữa yaourt...Hạn chế sử dụng đường và chất béo nhiều.
    2, Một số cách đơn giản:
    - Mỗi khi gội đầu xong, bạn nên massage da đầu trong khoảng 10" gì đó, lấy 10 đầu ngón tay cào nhẹ từ gần trán cho ra đằng sau, chú ý là nhẹ thôi. Việc này có tác dụng làm lưu thông máu tuần hoàn, kích thích mọc tóc và tập thể dục cho tóc ( ^^ ).
    - Lòng đỏ trứng cho thêm vài thìa mật ong, đánh đều rồi massage da đầu, ủ trong khoảng 30" (Cuốn khăn lên đầu), sau đó xả kỹ bằng nước lạnh (hoặc nước ấm nếu vào mùa đông).
    - Không nên gội bằng nước quá lạnh hoặc quá nóng vì nó có tác động gây hại đến tóc và lỗ chân lông.
    - Không sấy tóc ở nhiệt độ cao hay tác động hóa chất nhiều trong thời gian ngắn...
    Trên mình chỉ bổ sung chút ít thôi, hi vọng bạn chọn thêm cho mình cách thích hợp.

Các Chủ đề tương tự

1. chia sẻ kinh nghiệm trị tóc rụng của bản thân - đã thành công
    Bởi lyvanhung trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 02-06-2015, 11:49 PM
  2. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 01-19-2015, 01:25 PM
  3. Chia sẽ kinh nghiệm nối tóc
    Bởi bepteddy trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-21-2014, 03:33 AM
  4. Ai có kinh nghiệm nối tóc ở Thảo Tây thỳ chia sẽ với em nhé