Em rất thích xem phản hồi của các mẹ trên đây , em đã từng mua được những sản phẩm ưng ý từ những lời khuyên của các mẹ từ thời trang tới làm đẹp . Hôm nay để diện kiến mấy mẹ em xin post 1 bài từ 1 trong những kinh nghiệm làm đẹp của em đó là tóc ( chỉ là kinh nghiệm của em thui nha )
Mà em nói trước bài viết này không nhằm dìm hàng hay đá đểu bất kì 1 ai hay pr j cả hjhj ( chỉ vì khá bức xúc ) nên viết luôn 1 lèo khá dài mong mấy mẹ đừng la rầy nha !
Em bị tật nhổ tóc + rụng tóc do thức khuya và giảm cân . Tóc em nhìn rất khiếp 1 lõm như sân bay tân sân nhất ngay giữa đầu . Thật ra lúc trước em cũng hói nhưng không đến nổi nào , dạo gần đây stress quá nên nhổ ngoài tầm kiểm soát . Sau khi nhìn lại cái đầu trong gương quá tởm em đã bỏ tật nhổ tóc tính đến nay cũng được gần 2 tháng rùi . Nếu hói tâm lí ai cũng tìm ( lùng sục ) mĩ phẩm , thuốc , bla bla về mọc tóc mà giá phải phải chăng . Em cũng vậy , em đã từng dùng :
- về dầu gội : mayfair trị rụng tóc kích thích mọc tóc , chai to đùng lúc em mua tầm 155k tăng lên 215k ở medicare và giờ hết bán -> nếu hói ko do di truyền thì tóc con mọc lên rất cứng và cực kì ngứa , hơi khô tóc thích hợp cho da dầu , thời gian mọc khá lâu fai mất cả tháng . Xài liên tục 2 -3 chai tóc mọc 5-6 cm/ 2 tháng tuỳ người
- về thuốc : em được ông anh mua cho 1 hộp gồm 10 ống màu vàng sức lên tóc chống rụng và mọc dành cho người hói của ba lan ( em quên tên ) nhưng search sẽ nhớ -> 1 tuần chỉ được xài 2 ống mà em quất lun 3 ống , đúng là tóc giảm rụng mà tóc con mọc chủ yếu đỉnh đầu cực kì ngứa . Ngoài ra em còn uống thuốc mọc tóc như green hair ,.... em nói thật uống chả thấy gì hết hết 2-3 hộp 1 tháng chỉ mọc mấy cọng lú nhú , không uống thì 1 tháng nó cũng tưj động dài 1cm , uống theo đơn bác sĩ toàn b hùm bà lằng chẳng ăn thua
- về bôi : khoảng này mới vui ! em đi uốn tóc cho nó phồng nhìn dày thì được bà chủ tiệm quen với mẹ em bán cho 1 hủ kem của wella màu trắng về sức lên chỗ hói trước khi ngủ là mọc , đúng thiệt ngứa dã man chân tóc lên rần rần nhưng đúng lúc tóc đang mọc cao trào thì hết kem , xui cho em bà cắt tóc dọn nhà ko hỏi được là tên gì , lúc em mua là 300k . tổng hợp ủ , dưỡng b1 , gội đầu bồ kết , hoa cúc , nhân sâm , thảo dược thuốc bắc , vỏ bưởi , lá bười và cả trái bưởi chỉ làm mượt tóc mà rất mất công .
- về lotion : lotion thái tím vàng , xanh , serum , dưỡng hàn quốc đảm bảo này nọ -> tóc không mọc . Uống đậu nành lên 3kg mà ko khả quan ( được cái da đẹp)
- search trên mạng quá trời thứ : 12 cách để tóc đẹp tự nhiên , tự làm mặt nạ tóc tại nhà ,... mấy cái tips đó em không biết người viết có test chưa mà lên báo chứ em làm cà tháng tốn công , tốn tiền , phiền . Tưởng chừng như sống chung vói cái đầu hói ai ngờ ông trời thương được 1 chị học cùng lớp tiếng anh mua cho 1 chai nhỏ 30ml tinh dầu bưoi ( nó thơm ta nói ) màu khá đậm , mùi dễ chịu , xịt vô đầu nó mát và thơm có nghe mùi hơi đắng của vỏ bưởi nữa . Do e xịt vô tội vạ nên 1 tuần hết mà tóc nó rời bồng bềnh rất đẹp . Em định mua lẻ chai lớn nhưng chị ấy nói mua của 1 bà chị chuyên bỏ sỉ rất lớn , giá hơi chát chỉ bán từ 200ml trờ lên , chỗ sỉ này ko đăng mạng , ko pr chỉ có fb mà chỉ có khách sỉ mới biết . haizzzzz ko mua lẻ được em đánh sang thỏrakao bưởi xài thì rất ổn hiện e đang xài xen kẽ 90k/chai ah ( mua của cô làm trong thoảkao lấy ra ngoài bán ) nhưng em vẫn chưa thoả mãn như bị nghiện mùi bưởi ấy , sau hơn 1 tuần dò la cuối cùng tìm dc 1 mối chuyên lấy sỉ của chị kia về bán lẻ giá 150k/ 50ml nhưng m có chụp hình cái đầu cho chị bán hàng xem thì chị ấy nói bán loại đặc biệt 190k/50ml lấy từ chai cốt chị chiết ra đắn đo và em cũng mua . Chai khá nhỏ nhưng màu đậm đặc biệt lớp ván dầu bưởi nổi dày lềnh khênh ( sr e nghĩ ko nên post hình chai đó ở đây ) so với chai em được tặng 30ml mặc dù ko đậm đặc bằng nhưng vẫn 3.5/5 ạ chị này chỉ bán fb ít đăng feed . xài mới 1 tuần tóc con nó mọc dày và cứng lúc bôi lotion nó đâm đau cả tay . Tật em hay lang thang trên mạng thấy cái j hay thì mua thì thấy lotion bưởi 100k/100ml hàng chất lượng , mùi bưởi thơm nồng . 1 tháng tóc mocn 5-10cm feed quá trời khen nức nở từ hà nội vào trong sg gần như gọi là làm mưa làm gió . đồ rẻ mà feed tốt ngu gì ko thử, thế là em mua 2 chai về . Cái ấn tượng khó hỉu lần đầu cầm chai giá rẻ này là phía ngoài chai có dinh nước , em ngửi thì ko có mùi ( nước lã ) vặn nắp ra hửi thì ko tin vào cái lỗ mũi nữa ( ko nghe gì hết ) cố gắng đua cái mặt sát chai hít thật sâu thù ngửi dc thoáng 1 cái mùi the the , xịt lên đầu ko mát mà lạnh như lấy nước lạnh đổ lên đầu , em lấy chai lotion giá hạt dẻ đổ vào 1 chai thorakao e đã dùng hết thì hởi hơn màu trong veo như nước lã mà pha hương , biết mình mua trúng hàng kém chất lượng và khi phản hồi lại với shop đó thì e nhận dc những tin nhắn như là lotion mình bán chưa có ai phàn nàn và bạn là người đầu tiên . Sau đó em đem hình cái chai đó đưa cho mấy đứa bạn xem , nó cười em thúi mặt hjx sợ luôn rồi ko dám tin vào giá sốc và feed nữa . Các mẹ nào đa , đang và định xài lotion bưởi thì nhớ đừng ham rẻ nhaz . Bây h muộn rồi em đi ngủ đây , hjhj , viết xong đơ bức xúc , mai e sẽ đăng e đã làm gì với 2 cái chai lotion nước lã đó , vì đăng hình load quá lâu nên mẹ nào muốn biết bất kì thông tin gì về bài đăng của em như tên shop , giá cả , hình ảnh , tên sản phẩm ,... thì cứ ib hoặc viber cho e hjhj ( 0909639900) nhắn tin thui nhe các mẹ , em đi học rất nhiều và ngủ cũng nhìu nên đôi lúc gọi điện giọng em ko được hay em chỉ trả lời những mẹ nào mún biết thông tin , còn chất vấn hay này nọ thì em xin nói lại là e ko fai bán buôn , ko đi làm pr , chỉ ở nhà ăn - học - ngủ - search . Bài viết này là ý kiến cá nhân , không hề để tên shop hay hình dìm hàng hay tên ai đó , em chỉ là người tiêu dùng và đưa ra nhận xét cùa mình .