Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Dầu gội + xả nào không chứa cồn?

Mình đọc một số bài báo khuyên rằng hãy chọn những loại dầu gôị và dầu xả không có cồn, bởi nếu dùng lâu dài tóc sẽ bị khô do cồn làm mât độ ẩm của tóc ( Cũng giống như với Da vâỵ, toner hay kem chống nắng chứa cồn sẽ làm khô da)
    Tớ xin hỏi các bạn thông thái, hãy chỉ cho tớ loaị dâù gôị và xả naò không chưá cồn nhé.
    Chúc tất cả các bạn đều có một mái tóc đẹp và khoẻ!

sử dụng dầu gội từ thiên nhiên như bồ kết, tinh dầu dừa, ô liu hoặc yaua thôi bạn ạ.
    Tóc mình uốn xong xơ xác chỉ dám sử dụng dầu gội thiên nhiên nếu ko chắc rụng sạch mất

Tôt nhât nên gôi băng bô kêt& vỏ chanh/ cam/ bươi kêt hơp vơi cu xa vưa sach toc vưa mươt lai an toan cho da đâu va toc. Ban co thê mua nguyên liêu như trên ngoai chơ hoăc mua hôp bô kêt tui loc co ban tai cac siêu thi đo. Ngoai ra, đê " bôi bổ" cho toc ban co thê dung dâu dưa, dâu oluu( tham khao tai trang web "Lam đep cung ha" , ban ây viêt rât hay đo)
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bingbeng

bạn nên sử dụng những loại dầu gội chứa thành phần hoàn toàn từ thiên nhiên nhé, hiện nay trên thị trường có nhiều loại lắm, bạn có thể ra các salon lớn để hỏi hoặc nhờ họ tư vấn cho

Bây giờ môi trường nhiều bụi bẩn nhiều thế nào ý. Gội baengf bồ kết, chanh mình ko thays ổn gì cả

Chắc ý bạn là sulfat - chất tẩy rửa có trong các dòng mỹ phẩm - làm đẹp vì nó có tác dụng làm sạch nhưng nó cũng có nhược điểm là vs làn da nhạy cảm hoặc da khô có thể khiến cho da bị khô bởi tác động làm sạch của chúng.
    Nếu nói không cần chất này là khó vì nó làm sạch, không có nó thì tóc khó sạch được. Với dòng natural mình chỉ dám nói tầm 98% tự nhiên cũng có nhưng dùng lâu dài cũng không phải biện pháp hay. Đấy là theo ý mình vì tóc mình không phải lúc nào cũng hoàn hảo để có thể dùng liên tục dòng tự nhiên hoàn toàn.
    Bạn có thể tham khảo hiện nay đã có khá nhiều hãng có dòng không có sulfat rồi: TIGI, Davines, Keratine, Moroccanoil...
    Với lại chỉ có gội thôi chứ xả thì không có sulfat đâu.
    Nếu tóc bạn bình thường có thể kết hợp gội xen kẽ bồ kết, chanh cũng được.