Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Review bộ chăm sóc tóc của Alfaparf

Sau một thời gian làm đẹp cho tóc, hết ép lại xoăn rồi nhuộm, light các kiểu... kết quả là mái tóc của em thê thảm quá các mẹ ạ, xơ như rơm, rối và ráp kinh khủng. Em đã thử mấy loại gội hấp của Loreal, Obsidian, Wella, Davines rồi mà không ăn thua, chỉ được 1-2 tuần đầu rồi lại đâu vào đấy. Hôm rồi em qua salon Tùng Hair ở Lò Đúc, cậu ấy tư vấn dùng bộ chống xơ rối của Alfaparf, tên của nó là Precious Oil. Mùi của nó cực thích luôn, nhất là cái tinh dầu. Cơ mà giá của nó cũng không rẻ, tính ra gần 2tr/bộ, riêng cái tinh dầu của nó đã 850K rồi. Em seach trên mạng thì có mỗi trang gốc không thấy ở đâu bán cả nên còn lăn tăn chưa dám đầu tư. Mẹ nào dùng rồi cho em xin cái review cái ạ. Thanks các mẹ.

Bộ này mình chưa dùng nhưng đã dùng dòng Bamboo voi Nutri của nó thì rất ok. Dùng Bamboo thì chỉ dùng khoảng 1 tháng thôi để cho tóc khỏe lên nên mình chỉ dùng bộ nhỏ, sau đó chuyển sang Nutri. Cái này dùng cho tóc khô xơ tốt lắm, mỗi tội mùi của nó thơm đậm quá nên mình không thích bằng bamboo. Mà sao tóc mẹ nó xơ mà đồng chí ấy lại tư vấn bộ chống rối nhỉ? cái bộ mẹ nó nói là mới ah? Hiii, sau một thời gian nằm ổ không kịp cập nhật. Nhưng túm lại mình thấy sản phẩm của hãng này dùng được lắm.

Trích dẫn Gửi bởi showmethemoney
    Bộ này mình chưa dùng nhưng đã dùng dòng Bamboo voi Nutri của nó thì rất ok. Dùng Bamboo thì chỉ dùng khoảng 1 tháng thôi để cho tóc khỏe lên nên mình chỉ dùng bộ nhỏ, sau đó chuyển sang Nutri. Cái này dùng cho tóc khô xơ tốt lắm, mỗi tội mùi của nó thơm đậm quá nên mình không thích bằng bamboo. Mà sao tóc mẹ nó xơ mà đồng chí ấy lại tư vấn bộ chống rối nhỉ? cái bộ mẹ nó nói là mới ah? Hiii, sau một thời gian nằm ổ không kịp cập nhật. Nhưng túm lại mình thấy sản phẩm của hãng này dùng được lắm.
    Ui thế ạ. Cậu tư vấn bảo em là bộ Oil này mới về VN dành cho tóc uốn vì có tác dụng giữ nếp tóc rất tốt lại vừa dưỡng sâu, không mất nhiều thời gian chăm sóc. Thanks mn, Mà mn mua ở salon hay ở đâu vậy? Em seach trên mạng không thấy bán lẻ?

Trích dẫn Gửi bởi freelance
    Ui thế ạ. Cậu tư vấn bảo em là bộ Oil này mới về VN dành cho tóc uốn vì có tác dụng giữ nếp tóc rất tốt lại vừa dưỡng sâu, không mất nhiều thời gian chăm sóc. Thanks mn, Mà mn mua ở salon hay ở đâu vậy? Em seach trên mạng không thấy bán lẻ?
    Mn đã dùng chưa? Mình vừa được tặng một bộ Precious oil có chai tinh dầu đa năng có thể dùng dưỡng tóc và da nên muốn tìm hiểu cách dùng.

Trùi, lâu rồi mới quay lại mới biết mẹ ohay đang chờ mềnh. TÌnh hình là dầu gội em dùng hết roài, mặt nạ còn ít vì xài tiết kiệm tuần chỉ hấp 1 lần thôi. Tinh dầu thì vô tư vì chai 100ml rất dôi. Cảm nhận của em là sản phẩm này cực kỳ thích hợp cho các mẹ tóc dài, đặc biệt là tóc mỏng dễ rối. Với tóc khô xơ thì có vẻ bộ này chưa phù hợp (chắc cần bộ bammboo với Nutri như mẹ Showme nhận xét). Mùi thơm nhưng hơi ngọt nếu mẹ nào thích nhẹ nhàng. Đặc biệt em kết nhất là có thể bỏ qua bước xả vì tóc em dầu lắm. Em chỉ cần gội và bôi một tí tinh dầu là tóc đã suôn rồi. Mẹ nó có dùng thử không em chắt cho một ít?
    Trích dẫn Gửi bởi ohay
    Mn đã dùng chưa? Mình vừa được tặng một bộ Precious oil có chai tinh dầu đa năng có thể dùng dưỡng tóc và da nên muốn tìm hiểu cách dùng.

Trích dẫn Gửi bởi freelance
    Trùi, lâu rồi mới quay lại mới biết mẹ ohay đang chờ mềnh. TÌnh hình là dầu gội em dùng hết roài, mặt nạ còn ít vì xài tiết kiệm tuần chỉ hấp 1 lần thôi. Tinh dầu thì vô tư vì chai 100ml rất dôi. Cảm nhận của em là sản phẩm này cực kỳ thích hợp cho các mẹ tóc dài, đặc biệt là tóc mỏng dễ rối. Với tóc khô xơ thì có vẻ bộ này chưa phù hợp (chắc cần bộ bammboo với Nutri như mẹ Showme nhận xét). Mùi thơm nhưng hơi ngọt nếu mẹ nào thích nhẹ nhàng. Đặc biệt em kết nhất là có thể bỏ qua bước xả vì tóc em dầu lắm. Em chỉ cần gội và bôi một tí tinh dầu là tóc đã suôn rồi. Mẹ nó có dùng thử không em chắt cho một ít?
    Hi chị, chị ơi!! chị mua bamboo và nutri ở salon nào đó ạ? giá cả thế nào chị...e đang hết dầu gội, mún mua gấp ạ.

Các Chủ đề tương tự

1. Mẹ nào đã mua sản phẩm trị rụng tóc cho đàn ông, cho mình xin review với!
    Bởi Nguyễn Nguyễn trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 05-12-2015, 05:46 PM
  2. review về dầu gội và xả đang dùng đi các chị ơi
    Bởi seotamnhindep trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 03-18-2015, 07:49 AM
  3. Xin review về các tiệm làm tóc ở trần duy hưng
    Bởi tunguyenhp_96 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-20-2014, 04:12 PM
  4. Xin review về các loại dầu gội chống rụng tóc