Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Bạn tự nhuộm hay ra tiệm vậy. Mình nghĩ lên màu nhiều hay ít còn tùy thuộc vào thời gian bạn ủ thuốc nhuộm trên tóc vs loại thuốc nhuộm nữa.

Trích dẫn Gửi bởi dota.chan
    Bạn tự nhuộm hay ra tiệm vậy. Mình nghĩ lên màu nhiều hay ít còn tùy thuộc vào thời gian bạn ủ thuốc nhuộm trên tóc vs loại thuốc nhuộm nữa.
    Có ng nhuộm cho mình ở nhà , mình ủ 30' của hãng davines

Trích dẫn Gửi bởi LeLinh95
    Có ng nhuộm cho mình ở nhà , mình ủ 30' của hãng davines
    Mình cũng không rành mấy cái này cho lắm mà nghe nói loại này cũng tốt mà ta. Minh thì mới nhuộm có 1 lần mà là ra tiệm làm, cũng chẳng rõ ngta dùng loại gì nữa, mà mới có 2 tháng là chẳng thấy màu đâu hết trơn, hic, chắc tại mình nhuộm màu đỏ nên dễ trôi màu, nhưng cũng may là k bik khô tóc. Nhuộm vs uôn cùng lúc luôn nên phần uốn thì bị khô lắm. Lúc đầu thấy tóc mau xuống màu cũng buồn lắm, mà nghĩ lại thấy tóc k bị hư hay khô gì cũng mừng, hi`. Mình cũng đang tính nhuộm lại mà k biết nên ra tiệm hay tự mua thuốc về làm nữa. Loại bạn xài đó nhuộm xong tóc có bị khô k??
    Mình thấy để đảm bảo nhất chắc là mình ra tự mua thuốc rồi đem ra tiệm cho ngta nhuộm. Có gì ngta chịu trách nhiệm. hehe

Trích dẫn Gửi bởi dota.chan
    Mình cũng không rành mấy cái này cho lắm mà nghe nói loại này cũng tốt mà ta. Minh thì mới nhuộm có 1 lần mà là ra tiệm làm, cũng chẳng rõ ngta dùng loại gì nữa, mà mới có 2 tháng là chẳng thấy màu đâu hết trơn, hic, chắc tại mình nhuộm màu đỏ nên dễ trôi màu, nhưng cũng may là k bik khô tóc. Nhuộm vs uôn cùng lúc luôn nên phần uốn thì bị khô lắm. Lúc đầu thấy tóc mau xuống màu cũng buồn lắm, mà nghĩ lại thấy tóc k bị hư hay khô gì cũng mừng, hi`. Mình cũng đang tính nhuộm lại mà k biết nên ra tiệm hay tự mua thuốc về làm nữa. Loại bạn xài đó nhuộm xong tóc có bị khô k??
    Mình thấy để đảm bảo nhất chắc là mình ra tự mua thuốc rồi đem ra tiệm cho ngta nhuộm. Có gì ngta chịu trách nhiệm. hehe
    Ko khô bạn à dùng thấy mượt lắm cái davines này ra ngoài hàng làm mất tầm 500-600k nên mình nhuộm ở nhà cho rẻ chỉ buồn mỗi tội là đầu mình sao nó chả ra màu T.T ko biết đợi 2 ngày sau gội đầu có lên ko

Không lên màu là do oxi "thuốc trợ" của bạn mua không chuẩn hoặc tỉ lệ pha nữa,nên bạn nhuộm mới không lên màu đấy. Thuốc của hãng nào cũng thế thôi,không phải bạn cứ ra mua rồi về làm là đc như ngoài hàng luôn đâu. Nó còn tùy thuộc vào cách pha và mầu tóc hiện tại của bạn như thế nào nữa đấy.

Các Chủ đề tương tự

1. Nhuộm tóc bằng thuốc nhuộm Inoa của Loreal
    Bởi thaonhi12 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-10-2014, 07:59 AM