Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Dầu gội đầu cho tóc dầu (oily hair)

Chào các mẹ, em vào đây xin ít kinh nghiệm của mọi người về tóc dầu. Mẹ nào cũng có tính trạng tóc dầu, mỏng hay rụng như em ko thi chỉ em với. Ngày nào em cũng gội nhưng tóc rụng nhiều quá nên ko biết có phải do dầu gội chưa đúng loại tóc ko nữa, em đang dùng Herbal Essence. Cám ơn các mẹ nhiều

Trích dẫn Gửi bởi chaomao1
    Chào các mẹ, em vào đây xin ít kinh nghiệm của mọi người về tóc dầu. Mẹ nào cũng có tính trạng tóc dầu, mỏng hay rụng như em ko thi chỉ em với. Ngày nào em cũng gội nhưng tóc rụng nhiều quá nên ko biết có phải do dầu gội chưa đúng loại tóc ko nữa, em đang dùng Herbal Essence. Cám ơn các mẹ nhiều
    Em cũng rất đau khổ với vụ tóc dầu đây. Sáng nào cũng lọ mọ gội đầu. Hiện giờ e đang dùng dầu gội Nette Oil Balance Shampoo của the Bodyshop, có cả Conditioner nữa, thấy rất ổn chị a. Mỗi tội toàn phải nhờ mua, không hiểu ở HN có chỗ nào bán đồ của The bodyshop không nhỉ?

Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>
    Em đang dùng dầu gội Garden của Đức, thấy cũng ổn lắm đó chị, tóc đỡ dầu, tuy k hết hẳn, nhưng đỡ hơn trước bao nhiêu

Trích dẫn Gửi bởi Hồng Thuý
    Em đang dùng dầu gội Garden của Đức, thấy cũng ổn lắm đó chị, tóc đỡ dầu, tuy k hết hẳn, nhưng đỡ hơn trước bao nhiêu
    Cho mình thêm vài thông tin để dùng thử nhé. Bạn mua ở đâu? Rổ giá thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi showmeheaven
    Cho mình thêm vài thông tin để dùng thử nhé. Bạn mua ở đâu? Rổ giá thế nào?
    Mấy tháng trước em có nhờ chị chulun06 ở trên này mua hộ là 270k 1 cặp 2 chai dầu gội và xả 1000ml
    em thấy bạn Hạnh goldenpig cũng bán đấy chị, bạn í bán 250k/cặp
    Chị pm cho 2 người này xem, cũng toàn các mẹ trên WTT mình cả

Trích dẫn Gửi bởi Hồng Thuý
    Mấy tháng trước em có nhờ chị chulun06 ở trên này mua hộ là 270k 1 cặp 2 chai dầu gội và xả 1000ml
    em thấy bạn Hạnh goldenpig cũng bán đấy chị, bạn í bán 250k/cặp
    Chị pm cho 2 người này xem, cũng toàn các mẹ trên WTT mình cả
    Cám ơn bạn nhiều nha. Mình sẽ qua luôn cửa hàng của mẹ Goldenpig xem thế nào.:Rose:

Chị ơi, chị cho em hỏi địa chỉ của cửa hàng chị định đến mua được ko ạ?E thanks chị ạ,

Tóc tớ là điển hình của dầu, mỏng và hay rụng đây! Cứ 2 ngày phải gội 1 lần. Đúng ra gọi là rửa đầu thì đúng hơn vì đâu có gầu hay bẩn đâu, chỉ dầu bết vào thôi. Nhưng từ khi tớ chuyển sang gội dầu xả chanh của Thorakao thì đỡ hẳn. Kết hợp với xả olive nữa thì tóc mềm như lụa, mượt như nhung, lại còn ko bị rụng nữa. Sướng hẳn. Chả bù ngày xưa chậm gội nửa ngày thôi là mọi người cứ suốt ngày hỏi mới gội đầu à? Chaomao1 thử xem, Thorakao có head office trong HCM đó mà.

chị ơi xả olive chị dùng cũng của tho ạ?
    em thấy các chị khuyên dùng lotion hoa bưởi của Tho tóc đỡ rụng lắm mà em đang lăn tăn tại chưa biết mua về thì cho vào lọ nào để dùng đây hjchjc
    kiếm đâu ra mấy cái lọ xịt bi h

Úi giời ơi, tóc của mình cũng vậy. Tóc dầu, mỏng và hay rụng hình như hay đi với nhau thì phải Mình dùng dầu gội PAULMITCHELL của Mỹ trên đó có ghi Clarifying, Shampoo Two , có cả conditioner luôn, rất tốt. Mình thấy ở VN cũng bán loại này lắm,nhưng chi bán trong các beauty salon thi phải. Bên này mình mua là 30 Euro cả cặp. Còn nếu muốn tóc đỡ rụng, mình đành phải dùng bài này: 2 thìa dầu ô liu, 1 thìa mật ong, 1 thìa bột quế, trộn đều rồi bôi lên chân tóc, để khoảng nửa tiếng sau đó xả sạch. Một tuần làm như thế ba lần, thử khoảng mấy tháng thấy kết quả cũng tốt. Mấy mẹ thử làm xem sao

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 03-23-2015, 04:13 PM
  2. Làm tóc ở Milan Hair chỗ đường Láng có được không các mẹ ơi
    Bởi chothuexe002 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-03-2014, 05:16 AM
  3. Tâm sự của amida hair
    Bởi kenbi trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 11-22-2014, 08:48 PM
  4. Xin ý kiến về cửa hàng tóc Hải Hair 20 hàng bún