Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 2 của 2

Cách ngăn ngừa dụng tóc sau sinh hiệu quả

Cách ngăn ngừa dụng tóc sau sinh giúp mẹ bầu giảm nguy cơ bị dụng tóc, sau sinh chị em có rất nhiều thay đổi, trong khi mang thai hooc môn và sinh lý thay đổi nên gây ra hiện tượng dụng tóc. Có thể liệt kê một số nguyên nhân rụng tóc sau sinh như sau:
    -Các nội tiết tố: Trong suốt quá trình mang thai, người mẹ có sự thay đổi đáng kể trong hàm lượng hormone, một yếu tố góp phần gây rụng tóc sau sinh.
    - Căng thẳng: Những căng thẳng không nhỏ về sinh con rồi chăm sóc con nhỏ cũng là nguyên nhân gây rụng tóc ở người mẹ.
    - Mệt mỏi: Đây là nguyên nhân thứ ba nhưng cũng khá phổ biến với chứng rụng tóc sau sinh ở người mẹ.
    Tuy nhiên, bạn không nên hoang mang. Mặc dù rụng tóc sau sinh là điều gì đó không thể tránh được, nhưng cũng có thể điều trị để giảm mức độ trầm trọng của phạm vi rụng tóc. 1. Bổ sung vitamin và dưỡng chất
    Trong quá trình mang thai, chắc chắn bác sĩ đã kê vitamin để bà bầu bổ sung dưỡng chất. Tuy nhiên, sau khi sinh, bạn vẫn phải dùng chế phẩm bổ sung, thậm chí còn nhiều hơn lúc mang thai. Bạn nên tiếp tục dùng các chế phẩm bổ sung mà bạn đang dùng khi mang thai để giúp cơ thể có đủ các chất dinh dưỡng và vitamin thiết yếu cho sự phát triển của tóc và ngăn ngừa rụng tóc.
    Vì tóc chủ yếu là protein, nên điều quan trọng là bạn phải có chế độ ăn giàu protein để có mái tóc chắc khỏe.
    Một số nguồn protein tuyệt vời là trứng, đậu đỗ, đậu lăng, thịt gà, cải bruxen, pho-mát không kem,… Những nguồn protein này nên được dùng trong mỗi bữa ăn hàng ngày, nhất là bữa sáng. 2. Ngăn ngừa stress
    Stress là lý do tại sao tóc bạn hoa râm sớm hay rụng nhiều. Để hạn chế bớt, hãy tránh những căng thẳng càng nhiều càng tốt. Massage thư giãn khi chải tóc hoặc ngưng suy nghĩ nhiều, bạn sẽ không còn đau đầu hay stress nữa. Sau sinh con, bạn có thể bị ngập trong những thay đổi của cuộc sống chỉ trong chốc lát. Nhưng quá căng thẳng sẽ không tốt cho bạn và có thể gây ra các rối loạn.
    Căng thẳng giữ vai trò tàn phá mái tóc và làn da của bạn. Hãy dành một chút thời gian trong lịch trình bận rộn của bạn để thực hiện các bài tập thiền và thở. Điều này giúp bạn giảm căng thẳng sau sinh và giảm rõ rệt chứng rụng tóc. 3. Tránh dùng quá nhiều dầu gội
    Một điều bạn nên tránh đó là gội đầu quá nhiều và chải tóc thường xuyên. Do nồng độ hóc-môn tăng khiến tóc giòn, mềm và dễ gãy nếu chải hoặc chà xát mạnh và thường xuyên.
    Hãy dùng dầu gội không hóa chất hoặc dầu gội dành cho trẻ em để gội đầu. Dầu gội dành cho trẻ em thường rất mềm và không có hóa chất. 4. Uống đủ nước
    Sau khi sinh, nhất là trong thời gian cho con bú, bạn phải lưu ý uống nước đủ mỗi ngày. Thiếu nước làm tăng rụng tóc. Ngoài việc uống đủ nước, bạn có thể bôi nhiều dầu để giữ cho da đầu luôn mềm và mượt, giảm khô và ngứa. Theo Jamu Mommy Center

thank bạn đã chia sẽ

Các Chủ đề tương tự

1. Làm thế nào để ngăn rụng tóc sớm
    Bởi dungvd86 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 05-22-2015, 09:51 PM
  2. Mẹo gội đầu đúng cách, ngăn tóc gãy rụng
    Bởi remcuakhanhlinh trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 03-21-2015, 10:23 PM
  3. Dầu gội ngăn rụng tóc
    Bởi kobelcodinhthien trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-12-2015, 11:10 PM
  4. các mẹ có biết hà nội chỗ nào cắt tóc ngăn đẹp ko?
    Bởi dwadwa trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-29-2015, 03:22 AM