Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Cho mình một chân ngồi nghe các chị chỉ bảo luôn với. Mình bị mấy năm nay rồi, cái gì cũng thử, từ đổi dầu gội đến uống thuốc nam hay thuốc bắc gì đấy má đi hốt về nấu...

Mình vừa hỏi xong thì đi 1 vòng ngó nghiêng, lại thấy ngay topic này về tóc, có nhiều thông tin hay và thú vị lắm. Bạn cũng vào đây đọc để tìm hiểu nha. http://www.webtretho.com/forum/f1708...an-2-a-949328/

Trích dẫn Gửi bởi mrsbabe
    Mấy chị ơi, em đang lo lắng cho mái tóc của mình lắm vì nó rụng nhiều, càng ngày thấy tóc càng ít. Mà lại không biết làm sao cho tóc đỡ rụng và mọc tóc nhanh lại. Chị em nào có kinh nghiệm ( hiệu quả ) thì chỉ em với nếu không chắc có ngày hói đầu mất huhuhu
    Bạn ơi, hiện nay rụng tóc là vấn đề rất nhiều người đang mắc phải. Nguyên nhân thì có rất nhiều, mình xin góp chút ý kiến cá nhân, bạn tham khảo thêm thế nào nhé (chỉ là kinh nghiệm bản thân thôi, có gì bạn bỏ qua nha).
    Rụng tóc theo mình biết có thể do cơ thể thiếu chất (như Calci), do tuổi tác (ngoài 35), sau khi sinh em bé hay do tóc bị can thiệp bằng hóa chất uốn duỗi nhuộm quá nhiều và liên tục??? Tùy theo từng nguyên nhân gây rụng tóc mà bạn có thể cải thiện. Nếu ngoài 35 tuổi và sau thời gian sinh con tóc rụng nhiều thì tốt nhất bạn nên bổ sung thêm Calci, hoặc có điều kiện hơn bạn nên sử dụng Colagen bổ sung thường xuyên, sau thời gian ngắn bạn sẽ thấy tóc ít rụng hơn, da săn chắc và móng tay bóng đẹp và cứng cáp hơn. Bên cạnh việc bổ sung Colagen bạn cũng có thể sử dụng thêm thực phẩm chức năng giúp cải thiện việc rụng tóc như Silica.Ngoài ra bạn cũng nên chăm sóc tóc thường xuyên hơn như dùng các loại dầu dưỡng chất lượng giúp cho tóc bớt khô, gãy nếu tóc có dùng nhiều hóa chất can thiệp.
    Bạn nên kiểm tra số lượng tóc rụng sau mỗi lần chãi đầu trước khi sử dụng chất bổ sung và sau thời gian sử dụng. Nếu tình hình cải thiện tốt thì chúc mừng bạn, còn chưa cải thiện được thì bạn nên đến bác sĩ da liễu kiểm tra cụ thể hơn, bác sĩ sẽ giúp bạn cho thật sự yên tâm.
    Chúc những người phụ nữ chúng ta luôn đẹp như mong muốn!

Mình bị rụng tóc rát nhiều , làm ₫ủ trò hết, ₫ịnh mua toc giả doi, cuối cùng 1 người bạn us , chị này cũng bị te tua, thấy mình nói uống biotin,.....xài dầu bưởi...., bồ két mà vàn rụng,,,.co ấy tặng cho mình 1 bộ Bosley , dầu gội, xả và thêm 2 chai treatment, sau 1 tuần thì tóc mình bốt rụng và moc lai trong vòng 1 tháng.. Mình vẫn còn không biết 1 bộ xài bao lau hết , nhưng mà nó tốt thật , mình ở us mà cứ nói người nhà gởi bồ kết qua, dau Chanh......bây giờ mình an tâm rùi ...Cám ơn co ban ..nhờ chị ấy đi bs mới biết loại tthuoc nay...cac me Tim mua online neu khong co o VN nhe.....

Hôm bữa mình vào Khánh cắt tóc, bên Khánh Vĩnh Hoàng có tư vấn mình dùng bộ CHI chống rụng và kích thích mọc tóc (bộ 3 chai giá 1,3tr, chai cũng to chừng 200ml).
    Mình về cũng hỏi anh bạn đang học về tóc ở viện tóc Tony and Guy, bảo CHI dùng cũng tốt.
    Mà lúc đó đang còn dư bộ gội xả to dùng dở nên chưa mua.
    Có chị nào dùng loại này chưa ạ

Cảm ơn mọi người đã chỉ bảo cho mình, mình thì đó giờ chưa kinh qua mấy cái sản phẩm chống rụng tóc hoặc uống Collagen gì cả vì mình ngố tàu mấy vụ này lắm cho nên chẳng biết sản phẩm nào tốt Bạn gì cho mình hỏi bộ Bosley ấy chỉ bán ở VN hay ở nước ngoài cũng bán? Mình ko có ở VN nên nhờ ng thân gửi qua cũng tốn công quá.
    Cảm ơn chị tudinhuong và bạn thuyntp đã cho mrsbabe ý kiến nha, chồng mình kêu mình uống sữa bổ sung Canci, ko biết như vậy có hiệu quả không. Còn Collagen thì em sẽ tìm hiểu vì mấy cái này em mù mờ lắm. Một lần nữa cảm ơn mọi người nha.

mình không tin vào thuốc men đâu, tiêu chí của mình là xài thuốc từ thiên nhiên , sau này chẳng có loại nào work hết , mình mới chuyển qua Biotin , uống thì nó bớt rụng nhưng vẩn chẳng thấy mọc tóc, Cô bạn mình hói nhé, nói là hói thi phải biết , có lần mình thấy 1 cái lổ trên đầu cô ấy , thấy da đầu trắng bóc luôn...nhưng mình không hỏi gì về bịnh cô ấy cả. Tháng rồi mình cứ than thở là tóc rụng ghê quá, buồn quá, stress năng , cô ấy hỏi mỉnh tao nghe mày nói uống Biotin mà, Mình nói ừa nhưng mà không thấy tốt hơn , hôm sau cô ấy nói với mình là tao bị rụng tóc , hói nhiều lắm, xài cái này bây giờ tao thấy tóc mọc lại. Mình mới xin cô ấy coi chổ rụng, nó mọc ra nhiều lắm.Cô ấy tặng cho mình 1 bộ.Tóc hôm nay đở rụng rùi, bây giờ cầu xin cho nó mọc là mình zui rồi.
    Bạn có thể order online nè. http://www.haircarechoices.com/c2034...FUWQ7QodHHh46Q.
    Mình xài loại dầu gội.dau xã và cái treat ment trong hộp này.
    Bos Revive Starter Pack for Non Color-Treated Hair.
    còn loại này thì 2 lần 1/ngày bôi chổ nào rụng và thưa tóc thì nó sẽ mọc. Toàn bộ nó bảo đảm trong 30 ngày mọc tóc và chửa rụng tóc đó..
    Healthy Hair Follicle Energizer.
    Thật ra mình cũng chẳng biết đâu , tại cô này đi bs hẳn hòi , bs khuyên nên sử dụng loại này nên cô này mới biết...hehe ... Cô ấy nói tao đi khám hết 200 đó mày....
    Theo mình biết thì ở VN không thấy ai bán hết, vậy bạn mua trên mạng đi .Chúc may mắn nhé

Trích dẫn Gửi bởi JAIME
    mình không tin vào thuốc men đâu, tiêu chí của mình là xài thuốc từ thiên nhiên , sau này chẳng có loại nào work hết , mình mới chuyển qua Biotin , uống thì nó bớt rụng nhưng vẩn chẳng thấy mọc tóc, Cô bạn mình hói nhé, nói là hói thi phải biết , có lần mình thấy 1 cái lổ trên đầu cô ấy , thấy da đầu trắng bóc luôn...nhưng mình không hỏi gì về bịnh cô ấy cả. Tháng rồi mình cứ than thở là tóc rụng ghê quá, buồn quá, stress năng , cô ấy hỏi mỉnh tao nghe mày nói uống Biotin mà, Mình nói ừa nhưng mà không thấy tốt hơn , hôm sau cô ấy nói với mình là tao bị rụng tóc , hói nhiều lắm, xài cái này bây giờ tao thấy tóc mọc lại. Mình mới xin cô ấy coi chổ rụng, nó mọc ra nhiều lắm.Cô ấy tặng cho mình 1 bộ.Tóc hôm nay đở rụng rùi, bây giờ cầu xin cho nó mọc là mình zui rồi.
    Bạn có thể order online nè. http://www.haircarechoices.com/c2034...FUWQ7QodHHh46Q.
    Mình xài loại dầu gội.dau xã và cái treat ment trong hộp này.
    Bos Revive Starter Pack for Non Color-Treated Hair.
    còn loại này thì 2 lần 1/ngày bôi chổ nào rụng và thưa tóc thì nó sẽ mọc. Toàn bộ nó bảo đảm trong 30 ngày mọc tóc và chửa rụng tóc đó..
    Healthy Hair Follicle Energizer.
    Thật ra mình cũng chẳng biết đâu , tại cô này đi bs hẳn hòi , bs khuyên nên sử dụng loại này nên cô này mới biết...hehe ... Cô ấy nói tao đi khám hết 200 đó mày....
    Theo mình biết thì ở VN không thấy ai bán hết, vậy bạn mua trên mạng đi .Chúc may mắn nhé
    Theo mình hiểu khi bị rụng tóc, mắt mờ, da xạm...xảy ra với chúng ta không thể nói chỉ do tác động từ bên ngoài mà chủ yếu đều có nguyên nhân từ bên trong cơ thể vì thiếu chất hoặc cơ quan nào đó bị tổn thương. Nếu rụng tóc đến hói đấu mà dùng chỉ dầu gội mà mọc lại tóc thì có lẽ không thuyết phục. Hiện nay người ta còn dùng cả phương pháp cấy tóc, nhưng rồi cũng không cải thiện lâu dài được. Những người ít tóc bẩm sinh thì rất khó can thiệp cho tóc mọc nhiều vì yếu tố di truyền, nhưng bị rụng tóc trong giai đoạn nào đó vì những nguyên nhân (không liên quan nhiều đến hóa chất) thì theo mình hiểu rất cần can thiệp từ bên trong bằng việc bổ sung chất cần thiết.
    Chúng ta rất cần nhiều trao đổi để có thêm kiến thức chăm sóc bản thân và gia đình. Thân mến!

Trích dẫn Gửi bởi mrsbabe
    Cảm ơn mọi người đã chỉ bảo cho mình, mình thì đó giờ chưa kinh qua mấy cái sản phẩm chống rụng tóc hoặc uống Collagen gì cả vì mình ngố tàu mấy vụ này lắm cho nên chẳng biết sản phẩm nào tốt Bạn gì cho mình hỏi bộ Bosley ấy chỉ bán ở VN hay ở nước ngoài cũng bán? Mình ko có ở VN nên nhờ ng thân gửi qua cũng tốn công quá.
    Cảm ơn chị tudinhuong và bạn thuyntp đã cho mrsbabe ý kiến nha, chồng mình kêu mình uống sữa bổ sung Canci, ko biết như vậy có hiệu quả không. Còn Collagen thì em sẽ tìm hiểu vì mấy cái này em mù mờ lắm. Một lần nữa cảm ơn mọi người nha.
    Theo mình bạn uống sữa bổ sung Calci cũng tốt nhưng chưa thật đúng với mục đích cải thiện rụng tóc hiệu quả. Bạn nên tìm hiểu thêm về Colagen trên mạng nhé, bạn sẽ biết thêm sự cần thiết của Colagen cho phụ nữ ở tuổi ngoài 30, mình trải nghiệm thực tế bằng việc sử dụng Colagen gần 2 năm rồi nên hoàn toàn có thể tin tưởng.
    Uống bên trong và sử dụng dầu gội trị rụng tóc tốt bên ngoài nữa tóc bạn sẽ dần dần bớt rụng, đừng quá lo lắng lại càng làm tóc rụng nhiều hơn đấy. Chúc bạn thành công nha.