Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    hi c,
    e cũng đã từng bị rụng tóc nên rất thông cảm với c. tóc e đang từ rất dày (trùi, ra hàng a thợ sấy đc nửa tóc cho e thì phải nghỉ 1 tí ) rồi cứ mỏng dần sau 2 lần rụng tóc kinh hoàng huhu
    lần 1 là sau mấy tháng e bị sốt xuất huyết. cái này thì hầu như ai sốt xh xong cũng bị. e đã đc cảnh báo trc mà giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ quá: kể cả lúc ngồi hay đi, đứng tóc cũng rụng, vai áo lúc nào cũng đầy tóc. hix, lúc e gội còn thảm hơn, rụng trên trăm sợi đợt đấy ngày nào e cũng phải uống viên multivitamins kèm sắt và dùng dầu gội Vitamin Davines (dùng dầu này tóc khô quá trời). sau 2 tháng thì tóc e bắt đầu ổn ổn, k rụng nữa, rồi tóc con mọc lên thấy rõ nhưng đến lúc tóc hết rụng thì bị khô xơ nên sau đấy e phải chăm dưỡng lắm: cứ gội xả xong (khi tóc ẩm) là bôi dưỡng và tuần nào cũng hấp ozon 1 lần trong liên tục 2 tháng. phù, sau đấy thì tóc cũng ổn trở lại, mềm, mượt nhưng mỏng rùi
    lần 2 thì cách đây tầm hơn nửa năm. tóc e cũng rụng rất nhiều (nhưng k bằng lần 1) khi gội, chải. e xót lắm, nghĩ lần này hói rùi đi khám thì bác sĩ bảo rụng tóc của e là do da đầu qua dầu, là rụng tóc k sẹo, tức là tóc rụng rồi sẽ mọc lại và cho e uống viên bổ sung vitamin, khoáng chất, gội dầu Ducray cho tóc rụng. e dùng chả thấy tác dụng mấy mà khô tóc quá nên e chuyển sang gội bồ kết, mần trầu, chanh, vỏ bưởi. bác sĩ lúc này cho uống 1v multivitamins + sắt, 2v Biotin, 2v Bepanthene /ngày và bảo e uống trong 2 tháng rưỡi. trùi, sau hơn tháng là e thấy tóc giảm rụng hẳn. hết 2 tháng thì tóc con mọc, mừng lắm luôn sau đấy thì e lại chịu khó chăm dưỡng và hạn chế tối đa sấy hay làm hóa chất lên tóc
    vài lời chia sẻ, c tham khảo xem. e là e hay khóc vì tóc lắm

Mình cg đang bị rụng tóc như mưa, hix, tóc mình lại nhiều dầu nữa, đã thử qua một số cách rồi mà ko hiệu quả.
    Tudinhhuong: Bạn ơi, bạn dang uống collagen của hãng nào thế, có thể cho tớ xin thông tin và hình ảnh đc ko?
    Jaime: Bạn ơi, tớ vào theo đường link của bạn mà nhiều loại quá, bạn cho tớ xin chính xác những loại mà bạn đang dùng được ko? Tớ sẽ nhờ người nhà mua cho dùng xem sao. Thực sự là đầu tớ đang trong tình trạng báo động rồi

Mình cũng bị rụng, lúc trước cũng có tạo topic về phương pháp bắn Mesotherapy vào da đầu. Mình đi cũng 5,6 lần rồi mà thấy không khả quan lắm. Gần tháng nay bận quá nên không đi tiếp, định tuần sau sẽ tiếp tục chữa trị.
    Có điều, hình như bạn trên nào có nói là gội bồ kết với cây cỏ đỡ rụng hơn. Mình công nhân là đúng. Tóc mình vẫn hói lắm, nhưng đỡ đỡ rụng hơn 1 chút từ khi cắt tóc ngắn và gội bằng bồ kết, hương nhu, vỏ bưởi, mần trầu... Mấy cái này HCM không có bán lá gội đầu (nếu bạn nào biết chỗ bán chỉ cho mình với), nên mình phải gội bằng lá khô, đặt hàng từ tận Hà Nội chuyển vào (trang methiennhien hay sao đó).
    Nếu bạn nào có phương pháp nào hay hơn thì chỉ mình với hen. Cảm ơn.

Trích dẫn Gửi bởi hoaxanh2011
    Mình cũng bị rụng, lúc trước cũng có tạo topic về phương pháp bắn Mesotherapy vào da đầu. Mình đi cũng 5,6 lần rồi mà thấy không khả quan lắm. Gần tháng nay bận quá nên không đi tiếp, định tuần sau sẽ tiếp tục chữa trị.
    Có điều, hình như bạn trên nào có nói là gội bồ kết với cây cỏ đỡ rụng hơn. Mình công nhân là đúng. Tóc mình vẫn hói lắm, nhưng đỡ đỡ rụng hơn 1 chút từ khi cắt tóc ngắn và gội bằng bồ kết, hương nhu, vỏ bưởi, mần trầu... Mấy cái này HCM không có bán lá gội đầu (nếu bạn nào biết chỗ bán chỉ cho mình với), nên mình phải gội bằng lá khô, đặt hàng từ tận Hà Nội chuyển vào (trang methiennhien hay sao đó).
    Nếu bạn nào có phương pháp nào hay hơn thì chỉ mình với hen. Cảm ơn.
    chị ơi, em cũng có tìm hiểu phương pháp bắn Mesotherapy, cái này giống như họ chích thuốc vào da đầu phải ko chị? Chị chữa ở VN hay nước ngoài? Chị thấy ko khả quan là tóc vẫn rụng nhiều hay bớt rụng nhưng lại ko thấy mọc tóc? Em cũng nghĩ đến tình huống đi bắn đây nhưng em nghĩ do cơ thể thiếu chất, em thì chưa tới 30 đâu, còn trẻ lắm nên ko biết uống Collagen có được không. Chị nào đã xài những sản phẩm gội, dưỡng gì chống rụng tóc có thể up hình cho em xem với được không? Vì lỡ mua lầm thì uổng lắm
    Cảm ơn mọi người đã chia sẻ với em nha. Chắc em cũng mua thuốc uống bổ sung vitamine, em 22t có uống Collagen được ko ạ?

Đang quan tâm vấn đề này, đã xài foltene đến hộp thứ 3 rồi mà mọi thứ vẫn đâu vào đấy, riêng phần trán mọc lơ tơ đc 1 chút như lông chứ cũng chẳng thể gọi là tóc đc T__T, tính đi thẩm mỹ viện bằng công nghệ PRP thử, nhưng giá thấy cao quá, gần 10tr đồng, mà chưa thấy ai có feedback gì hết ...

Trích dẫn Gửi bởi mrsbabe
    chị ơi, em cũng có tìm hiểu phương pháp bắn Mesotherapy, cái này giống như họ chích thuốc vào da đầu phải ko chị? Chị chữa ở VN hay nước ngoài? Chị thấy ko khả quan là tóc vẫn rụng nhiều hay bớt rụng nhưng lại ko thấy mọc tóc? Em cũng nghĩ đến tình huống đi bắn đây nhưng em nghĩ do cơ thể thiếu chất, em thì chưa tới 30 đâu, còn trẻ lắm nên ko biết uống Collagen có được không. Chị nào đã xài những sản phẩm gội, dưỡng gì chống rụng tóc có thể up hình cho em xem với được không? Vì lỡ mua lầm thì uổng lắm
    Cảm ơn mọi người đã chia sẻ với em nha. Chắc em cũng mua thuốc uống bổ sung vitamine, em 22t có uống Collagen được ko ạ?
    Chị nghĩ tuổi em chưa cần dùng Collagen, có Silica chuyên dùng cho người bị rụng tóc hoặc em xin tư vấn của BS da liễu xem sao nha.
    Collagen mà mình sử dụng 2 năm nay là loại này, sau khoảng 10 ngày dùng mình thấy cơ, da, móng và tóc được cải thiện tốt, đặc biệt là hiện tượng cứng khớp được giảm rõ rệt, link đây nhé: http://thuocmoi.com.vn/index.php?opt...lieu&Itemid=83
    Chúc chị em luôn khỏe và đẹp.

E cũng bị rụng quá chời luôn. Chỉ cần chảy đầu cái là tóc rớtkinh khủng.

Đang ở
    <a href="http://trungcapykhoa.com/trung-cap-duoc">Trung cấp Dược</a>
    e cũng thế đấy chị ạ!! 2 tháng đầu cứ nghĩ sẽ hết rụng, thế mà tới giờ càng rụng nhiều hơn

Mình hiểu nổi khổ của bạn nè. Lúc trước tóc trên đầu mình cũng rụng dã man luôn, rụng như bị bệnh dịch á, đi tới đâu là ngại tới đó, xấu hổ ghế lắm. May lăm là nhờ qua tìm hiểu mà tóc mình giờ sạch bong gàu thêm lại giảm hơn 90% rụng rồi. Đi đâu, ngồi đâu k còn bị rớt tóc lả tả nữa. Nên giờ mình đi chiwa sẻ kinh nghiệm đây, thích lắm mẹ ạ. Vào đây xem kĩ cách mình làm nhé.. https://www.facebook.com/photo.php?f...type=1&theater

Đọc thấy mấy dì z mình đồng cảm lắm. Hồi xưa tóc mình cũng bị rụng như bị bệnh dịch, còn thêm gàu khiếp luôn.... may là mình tìm ra đc cách trị các dì ạ. Các dì vào đây tham khảo kiinh nhiệm của mình nhé https://www.facebook.com/photo.php?fbid=373244082801977&set=a.3707934963803 69.1073741826.370753003051085&type=1&theater mong các dì cũng mau hết cái thể loại xấu xí, thấy ghét này ........