Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    cái vụ lô này hay à nha. Cám ơn mẹ Bi và Tít nhìu lắm

Ngày xưa mình cũng ra tiệm nói "uốn xù lọn" uốn xong nhìn cũng i như cái hình đầu tiên, rồi sau đó họ cuốn vào lọn to hơn rồi sấy lại mới được giống cái hình sau. À cho mình hỏi Xuân Thuỷ ở đâu vậy bạn? To CafeTeria: Bạn lấy trâm cài tóc thì quấn lọn có to không? mình thì lúc gội xong 2 tiếng tóc vẫn còn ẩm, quấn tóc thành 1 cục như là búi tóc rồi lấy dây cột tóc cột để vài tiếng tóc cũng ra lọn tự nhiên.
    1 năm rồi không cắt, uốn, nhuộm gì trên tóc hết. giờ muốn tí tởn làm đẹp đón tết mà không biết nên thẳng hay cong, dài hay ngắn đây?!:Sigh:

hnay mình vừa đi mua lô rồi,qua Xuân Thuỷ ở Khâm Thiên ý, thấy có kiểu lô to lắm, mình mua luôn cả loại dài ở trên(nhưng loại to hơn) vá túi lô nhựa nữa, về tha hồ nghịch,hihihi

Trích dẫn Gửi bởi DaVy's mom
    Ngày xưa mình cũng ra tiệm nói "uốn xù lọn" uốn xong nhìn cũng i như cái hình đầu tiên, rồi sau đó họ cuốn vào lọn to hơn rồi sấy lại mới được giống cái hình sau. À cho mình hỏi Xuân Thuỷ ở đâu vậy bạn? To CafeTeria: Bạn lấy trâm cài tóc thì quấn lọn có to không? mình thì lúc gội xong 2 tiếng tóc vẫn còn ẩm, quấn tóc thành 1 cục như là búi tóc rồi lấy dây cột tóc cột để vài tiếng tóc cũng ra lọn tự nhiên.
    1 năm rồi không cắt, uốn, nhuộm gì trên tóc hết. giờ muốn tí tởn làm đẹp đón tết mà không biết nên thẳng hay cong, dài hay ngắn đây?!:Sigh:
    Trâm cài cuốn lọn tự nhiên cực kỳ, lọn to chứ không bé tí như mẹ gì post trên này đâu, mình thấy lọn xoăn chả tự nhiên gì cả, không thể bằng dùng que quấn lên đầu được, cực kỳ tự nhiên, tóc bồng bềnh lắm, mà lại đơn giản, không phải làm gì nhiều.
    À, nhưng mà đấy là vì làm tóc ở Minh Phương, thuốc tốt nên thế, không biết chỗ khác thế nào, vì mình thấy chỗ khác làm áp dụng không hiệu quả lắm hay sao ý.

cám ơn các mẹ giới thiệu kiểu lô mới nhé, thú thật tớ lạc hậu dùng lô mút hồng hồng nên tóc vẫn lộn xộn lắm, phải nhờ ai qua xuân thuỷ mua ngay mấy cái mới về nâng cấp đầu tóc cho mình trong dịp tết mới được ở nhà chăm con nên hơi bú xù wá

Trích dẫn Gửi bởi cafeteria
    Trâm cài cuốn lọn tự nhiên cực kỳ, lọn to chứ không bé tí như mẹ gì post trên này đâu, mình thấy lọn xoăn chả tự nhiên gì cả, không thể bằng dùng que quấn lên đầu được, cực kỳ tự nhiên, tóc bồng bềnh lắm, mà lại đơn giản, không phải làm gì nhiều.
    À, nhưng mà đấy là vì làm tóc ở Minh Phương, thuốc tốt nên thế, không biết chỗ khác thế nào, vì mình thấy chỗ khác làm áp dụng không hiệu quả lắm hay sao ý.
    Đề nghị mẹ Phê cho 500đ ảnh hướng dẫn đi. Nghe đến dùng trâm cuốn tóc thấy hấp dẫn quá mà không hình dung ra được. Chị dùng cái trâm cài đầu bằng nhựa trông như cái bút chì ấy, cuốn lên 1 tí là tụt luôn, không biết có phải vì tóc tỉa mỏng quá không nữa hay là vì cuốn chưa đúng cách. Lô thì có vẻ dễ hơn.

các mẹ ơi cho em bon chen một chút nhé. Xuân thuỷ mà các mẹ nói là ở đâu vậy.có thể cho em địa chỉ chính xác được không ạ

Trích dẫn Gửi bởi meyeulinh-linh
    các mẹ ơi cho em bon chen một chút nhé. Xuân thuỷ mà các mẹ nói là ở đâu vậy.có thể cho em địa chỉ chính xác được không ạ
    Tớ không biết địa chỉ chính xác, chỉ đi nhiều nên nhớ, tả lại xem mẹ nó có tìm dc không nhé (cũng ko khó tìm lắm đâu, vì cửa hàng tương đối to mà)
    1/ Xuân Thủy - Bạch Mai:
    Có 2 cửa hàng Xuân Thủy đối diện nhau, ngay gần ngã Tư giao với Đại Cồ Việt và Trần Khát Chân - trước năm 2004 tớ hay mua đồ linh tinh ở đây.
    2/ Xuân Thủy - Nguyễn Thái Học:
    Nếu đi từ Giảng Võ ra Nguyễn Thái Học thì nó ở gần đầu Giảng Võ, bên tay trái. Tớ đi qua nhiều nhưng chưa mua ở đây lần nào.
    3/ Xuân Thủy - Khâm Thiên
    Ở đoạn gần giữa phố Khâm Thiên, gần đầu Lê Duẩn hơn. Nếu đi từ Ng Lương Bằng lại thì nó ở bên tay trái. Tớ mua ở đây vài lần năm ngoái.

Trích dẫn Gửi bởi kem_chocolate
    Đề nghị mẹ Phê cho 500đ ảnh hướng dẫn đi. Nghe đến dùng trâm cuốn tóc thấy hấp dẫn quá mà không hình dung ra được. Chị dùng cái trâm cài đầu bằng nhựa trông như cái bút chì ấy, cuốn lên 1 tí là tụt luôn, không biết có phải vì tóc tỉa mỏng quá không nữa hay là vì cuốn chưa đúng cách. Lô thì có vẻ dễ hơn.
    Hí hí, em không có tool, em tưởng dùng que quấn lên là nhanh nhất? ngoằng ngoằng vài nhát là nó cao tớn lên, gọn lắm chị ạ, mà rất mát gáy :Laughing:

ủa mình tưởng quấn bằng trâm tức là cuộn tóc thành 1 cục rồi lấy trâm cài lại cho chắc.

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn uốn xoăn cho tóc rễ tre, bông và xoăn mái :((( HELP MEEE
    Bởi tunguyenhp_96 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-18-2014, 09:36 PM
  2. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM