Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Cách quấn lô tóc xoăn để giữ nếp

Các mẹ ơi, tớ mới làm xoăn hôm kia, tớ yêu cầu là lọn to, sóng thì chỉ từ vai trở xuống thôi thế là chị ta làm tóc tớ thành thế này
    Mà tớ kể lể một tí , bạn tớ đã làm xoăn ở đây tình hình là rất đẹp làm được 6 tháng rồi mà sóng vẫn ổn, chi phí hết 500k tóc đến quá vai. Còn tóc tớ thì đến cạp quần tình hình là hết khoảng 700k mà là uốn tay vì chị ấy bảo tóc mình là tóc tơ sợi nhỏ nên nếu uốn máy thì hay duỗi. Thế mà sau 3 tiếng thì tóc mình thành như thế, ngược hoàn toàn với mình yêu cầu, lọn thì bé tí xoăn thì cao tận tai trông già lắm. Thế là lúc trả tiền chị ta bảo hết 200:Worried:
    Hôm sau , mình đi hấp tóc rồi về nhà bôi dưỡng đợi tóc khô khoảng 80% thì dùng lô quấn vào, đây cái lô này
    Một tiếng sau tóc em thành thế này
    Em mừng quá , mà kg phải vuốt keo gì đâu . cái lô này mua ở Xuân Thuỷ Với giá là 25k/ 10 cái đấy. Chúc mọi người có đầu mới ăn tết vui vẻ nhé:Smiling: Loay hoay mãi mới cóp được ảnh

Khổ quá, đúng là "người làm sao của chiêm bao là vậy" cái ảnh nó cứ to đùng ra chán quá. Còn về cái dưỡng và hấp tóc thì tít nữa tớ chụp ảnh rồi đưa lên sau. Hôm qua đi mua dầu hấp các em ấy cứ giới thiệu loại gì mà hơn 1t choáng quá , về nhà ca cẩm thế là lại có người giới thiệu cho mua loại hũ Kensuco có 280K hấp mượt lắm các bác ạ. Có bác nào đi mua ở đâu rẻ thì ới mọi người nhé

Ôi cái lô của chị hay quá, lần đầu tiên em thấy đó! Thế mà từ trước tới giờ em toàn cuốn bằng lô mút màu hồng. Hôm nào gội đầu cũng loay hoay mãi, mà ko được lọn đẹp như chị đâu. Nhưng tóc em ngắn ngang vai dùng được lô này ko chị?

Trích dẫn Gửi bởi Mây hồng
    Ôi cái lô của chị hay quá, lần đầu tiên em thấy đó! Thế mà từ trước tới giờ em toàn cuốn bằng lô mút màu hồng. Hôm nào gội đầu cũng loay hoay mãi, mà ko được lọn đẹp như chị đâu. Nhưng tóc em ngắn ngang vai dùng được lô này ko chị?
    Lô này chỉ có một dây thép bên trong còn ở ngoài thì toàn mút thôi, tớ quấn ngang cổ nên nằm ngủ vẫn bình thường kg vướng gì cả xoay người thoải mái, mà cái lô này có nhiều cỡ lắm tớ lấy loại trung bình đấy . Tối qua tớ lười chỉ quấn có hai cái hôm nay về quấn thử 4 cái xem :Battin ey:

Tò mò quá vì mình cũng thường cuốn lô mút màu hồng , sóng lên ko ưng ý lắm nhưng chả thấy hình gì cả , post lại hình đi bạn ơi .

Hình vẫn ở đấy đó bạn ,bài tớ gửi đầu tiên đấy

bạn ơi! lô này của bạn gọi là lô j đấy.sao nhìn khác lạ thế.chiều nay cũng phải bon chen ra xuân thuỷ mua mới dc

Trích dẫn Gửi bởi everything_for_babe
    bạn ơi! lô này của bạn gọi là lô j đấy.sao nhìn khác lạ thế.chiều nay cũng phải bon chen ra xuân thuỷ mua mới dc
    Tớ cũng có biết tên nó đâu , cậu cứ tả cho máy em ở đấy nhé

Ôi vụ quấn này em hơi bị kinh nghiệm. Ngày xưa em toàn lấy cái trâm cài tóc, xoắn đúng 1 vòng, ở nhà cứ xoắn lên thế, đi ngủ cũng xoắn hoặc tháo ra nếu đau tóc, vừa nhanh gọn mà lại tiện dụng, đỡ xù tóc, tóc xoăn tự nhiên cực kỳ.
    Cái que nhựa kia em cũng mua nhưng nó cứ trơn tuột, lại hôi hôi, quấn hơi mất thời gian nữa, em thấy ko bằng mình dùng châm cài đầu quấn vèo một cái là xong.

Nhưng sao tớ thấy sóng ở cái hình chưa quấn lô có vẻ đều và đẹp hơn??? hay là tại nhìn hình khác ở ngoài nhỉ???

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn uốn xoăn cho tóc rễ tre, bông và xoăn mái :((( HELP MEEE
    Bởi tunguyenhp_96 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-18-2014, 09:36 PM
  2. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM