Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

ép phồng, ép cụp, gấp gấp gấp gấp!

( topic này chắc cũ rích rồi)
    Em chào các mẹ! Ai đang quan tâm đến vụ ép tóc phồng phồng, cụp cụp thì vào top và share cùng em nhá, em cảm ơn ạ! Hiện tại tóc em uốn xoăn- đc tầm hơn 1 tháng thôi ạ. Trước khi uốn xoăn, em đã nối tóc (ko phải là em ăn chơi đâu các mẹ ạ, bởi vì em trót dại cắt phăng mái tóc dài ngang lưng đi thành tóc ngắn- nhưng cái mặt cứ như cái đĩa nên em ko thể ko nối). Nhưng nối đc khoảng gần 2 tháng gì đấy thì ko thể chịu đc vì nóng và vô cùng khó chịu. Vậy là em tháo tóc nối ra, thật thảm hại với mái tóc sau nối của em- ko khác gì con cú vọ (làm giảm độ xinh của em đi bnhiêu ^^^^^). Thế là em quyết định đi uốn ( vì nếu ngắn mà lại ép thẳng thì mặt lại trở về hình cái đĩa như trc, để nguyên thì đúng là ko khác gì người từ hành tinh khác). Nghe nhiều ng giới thiệu, em đã đến làm ở salon Vũ Nga- 58 Đào Tấn (các mẹ ở wtt cũng thườg lui tới đây ạ), phải công nhận ở đây làm đc, tư vấn nhiệt tình, cửa hang lúc nào cũng nườm nượp khách, em gọi điện hẹn trc nên chị Nga xinh đẹp trực tiếp làm cho em. Làm xong em mãn nguyện lắm, ko ngờ xoăn ngắn mà xinh như vậy, cứ soi gương rồi cuời suốt (mặc dù trong long xót như muối, tổng thiệt hại hết 1tr2- chưa kể nhuôm vì tóc em có màu sẵn rồi ạ). Hôm sau đến cơ quan, sếp nhìn thấy đầu tiên và phán một câu xanh rờn rằng “Chị đến gặp ai nhỉ”- trời ơi, tim em như vụn nát, nản toàn tập- cụt hết cả hứng, em cứ hí hửng là đến cơ quan mọi ng sẽ xúm vào buôn dưa rồi khen em xinh, rồi hỏi em làm ở đâu…. Ai ngờ, chỉ có mấy chị tóc cũng uốn thì khen… còn mọi ng ai cũng chê. Đều nói nhìn em như hơn 30 tuổi, trong khi đó em mới 25 thoai ạ…
    Sau hơn 1 tháng, tính đến thời điểm này thì em đã thực sự… quá nản với mái tóc xoăn, quá nản với mấy câu của các anh cùng cơ quan “anh phải thay đổi cách xưng hô với em thôi”- hự hự. Dù tóc của em chất xấu (quá nhiều hoá chất vào cái đầu này rồi, ẹc ẹc), nhưg chị Nga xử lý và uốn rất đẹp- ko bị khô vả lại xoăn của em lọn to, trông rất chi là… tây tây, sang sang. Em cũng ko phải mất nhiều tg cuốn lô hay vuốt gel gì cả mà vẫn rât đẹp, song rất đều…. Vậy mà, huhu hu hu……….. Bthường em là ng rất có chính kiến (ke ke ka ka), thế nhưng cái vụ làm đẹp này ý kiến khách quan em lại đánh giá cao hơn chính kiến của minh ạ……..
    ………..Nghe mọi ng nói đi ép cụp hay phồng gì đó trông tự nhiên và đep, em cũng tí tởn, mặc dù biết chẳng ở đâu ép đẹp đc vì chỉ có cụp đc khi mình sấy thôi. Nhưng kệ vậy, vì sự nghiệp nâng cấp sắc đẹp và đòi lại mấy tuổi thanh xuân của mình em quyết định đi EDIT mái tóc.
    Da, em kể hơi dài dòng, nhưng tất cả là vì mong muốn nhận đc lời tư vấn của các mẹ, h em ko biết địa chỉ nào tốt, mà giá lại phải chăng (em ko quan niệm đắt thì sẽ đẹp đâu ạ, ko phải trường hợp nào cũng đúng nthế). Nói về một salon nào đó thì cũng nhiều ý kiến trái chiều, h em… mông lung quá cơ, ko biêt chọn địa chỉ nào, khó hơn cả tuyển ngưòi yêu, hu hu hu hu. Các mẹ giúp em với nhá, EM THANKS CẢ NHÀ Ạ! Chúc cả nhà buổi tối vui vẻ,, hết h làm rồi em chuồn đây! He he.

Vừa tới cơ quan hí hửng sign in luôn wtt xem có ai comment mình ko? ai ngờ, hu hu hu hu hu hu./ Đồng bào cả nước ơi................................

iem cũng wan tâm vụ nài woe. mặc dù nghe mọi ng nói nhiều là ép phồng nhưng cũng chẳng phồng đc đâu. nhưng các mẹ thấy làm ở đâu ổn nhứt share cho chúng e zới ạ :Rose:

Đúng rồi, ép phồng nhưng hôm sau gội đầu xong lại thẳng đơ ra ngay, chả thấy phồng gì cả. Mình thấy mấy chị cùng cq làm tóc ở The One Sài Gòn - 35 Nguyễn Thị Định chỗ đường Trần Duy Hưng rẽ vào ấy. Bạn có nhu cầu thử tìm hiểu xem sao. Mình thấy ở đó nhuộm màu cũng chuẩn. Nhưng giá cũng không hề rẻ đâu nhé: nhuộm + cắt + ép tổng thiệt hại khoảng 1tr2 gì đó

chị ơi ép phồng nó chỉ phồng lúc mới làm thôi. Bạn e bỏ ra 2trieu đi uốn phồng mà gội đầu xong nó vểnh te tua trong còn kinh hơn lúc chưa ép. Nếu chị thấy xoăn già quá thì thử búi tóc len xem, hoặc đeo bờm,v...vv

[QUOTE=rainy_logy;14235844]chị ơi ép phồng nó chỉ phồng lúc mới làm thôi. Bạn e bỏ ra 2trieu đi uốn phồng mà gội đầu xong nó vểnh te tua trong còn kinh hơn lúc chưa ép. Nếu chị thấy xoăn già quá thì thử búi tóc len xem, hoặc đeo bờm,v...vv[/QUOTEN
    Nhưng mà tóc ngắn lắm em ạ, búi lên ko đc. Với lại búi hoặc bờm thì mặt của chị nó lại "mũi làm tâm". Ôi, cái mặt tròn vành vạnh của tôi!

Xem ra cái này mình cũng không chơi được. Tại em cũng tóc dài dài quá vai nhiều đấy, muốn phồng lên và nhuộm nâu hạt dẻ, vì nhìn thấy hay cực.

Em vừa đi duỗi phồng về và thiệt hại nặng nè đây. Duỗi phồng mà về ngủ 1 đêm sáng ngày ra nó xoăn tít một bên, một bên vểnh thảm hại. Kết quả là sau 2 tuần phải đi duỗi thẳng lại, vừa tốn tiền, mà vừa hư tóc. hic hic

nghe nói tóc ai mà xoăn tự nhiên thì ko ép phồng đc, chỉ ép cụp đc thoai. Nhưg hay có trường hợp ép xong về, sau một đêm ngủ thì bên cụp bên vểnh lắm ạ...................... Chán nhỉ, cái sự nghiệp tóc tai sao mà khổ thế này......

bạn thử qua chỗ 102a chùa láng đi.bạn mình ép phồng ở đấy thấy cũng đẹp