Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

hix mong mọi người trả lời giúp e nhanh với. Đợi mãi mà ko có ai trả lời cả huhu e chết mất

tội nghiệp em quá, với kinh nghiệm 1 năm ép 1 lần như chị ( có năm 2 lần, mà không ép không được) thì dùng dầu oliu ủ tóc là hiệu quả nhất. Thường nếu thuốc ép hợp với tóc ( tóc không bị khô ) thì 3 ngày sau khi ép là gội đầu bằng dầu xả được rồi. Sau đó thì buộc vô tư ( vì gội là thẳng lại). Còn nếu mà ép phải thuốc mà không hợp với tóc thì......chưa biết được (2 năm trước chị phải cắt ngắn tới gáy vì hỏng, tóc vừa khô, xơ xác rối tinh rối mù) h thì đẹp rồi.
    E mua dầu oliu có chữ extra thì phải , đổ 1 chút vào chén rồi hâm nóng ( có thể cho thêm mật ong) Để ra ngoài hơn nguội thì bôi lên tóc ( đừng bôi vào da đầu vì gội không sạch bết lắm) ủ tầm 30 phút rồi gội bình thường. Nhớ gội kĩ nha, dùng cách này hơn hẳn mấy loại ủ tóc hay hấp tóc ở tiệm. Chúc em có 1 mái tóc đẹp

hic,em vừa mới ép tóc đc mấy hum.Ép về để 4 ngày ko dám gội nhưng gội lần đầu em dùng dầu gội dove (dầu gội chứ ko pải dầu xả ạ).Ko bít có pải vì lý do đó ko mà giờ tóc em mới ép đc 6 hum đã xơ xác.Em buồn quá.Em pải khắc phục làm sao bi h.các chị mách em với

Kinh nghiệm của chị là ép xong khoảng 3 ngày thì gội đầu,nếu tóc khô quá thì hấp 1-2 lần.Em nhơ gội xong không nên sấy nóng hoặc để tóc khô tự nhiên càng tốt.

thanks chị nhìu nhìu.Có thể tự hấp ở nhà đc ko chị,em ko mún ra tiệm tốn kém vì còn sinh viên,em nên mua loại dầu hấp nào ạ.Đuôi tóc của em hơi yếu

E nên mua mấy hủ ủ tóc trong siêu thị cũng có bán, về sau khi gội đầu xong thì thoa kem ủ lên và dùng khăn nóng quấn lại để chừng 15p, khăn mà nóng thì giúp chất thẩm thấu nhanh hơn, xong xả lại với nước, e dùng thường xuyên thì tóc cũng cải thiện lắm. Còn mẹ nào có điều kiện thì xài dầu Loreal Professionel (loại trong mấy salon tóc hay dùng), nó hơi mắc nhưng dùng hiệu quả lắm, mình nhớ có 1 topic các mẹ toàn xài hàng này đều khen tốt cả, lâu lâu bấm bụng mua 1 chai 500ml hay 750ml gì đấy nhưng xài rất lâu mới hết....

Trích dẫn Gửi bởi heoquay
    hic,em vừa mới ép tóc đc mấy hum.Ép về để 4 ngày ko dám gội nhưng gội lần đầu em dùng dầu gội dove (dầu gội chứ ko pải dầu xả ạ).Ko bít có pải vì lý do đó ko mà giờ tóc em mới ép đc 6 hum đã xơ xác.Em buồn quá.Em pải khắc phục làm sao bi h.các chị mách em với
    tóc mới ép song bạn chỉ nên gội xa thôi không nên gội dầu gội sẽ khiến tóc bị khô không bóng mượt...giờ bạn có thể cải thiện bằng cách gội và ủ tóc nhớ là chỉ ủ lạnh đừng nên ủ nóng nhé. mua về nhà ủ đỡ tốn tiền mình có mấy gói ủ đấy bạn có dùng qua mình cho mình ở kim liên.

hihi mình vote cho ủ = oliu extra virgin nhé, mền mới dùng ủ 4 lần thôi mà đã bắt đầu có người khen tóc mềm và bóng hơn rồi ( tóc mình trước khi ép vốn thuộc hàng cứng, xù và khô, hix ép chẳng ăn thuốc bao rờ :Silly hihi bạn mình còn cầu kì hơn là trộn lòng đỏ với dầu oliu và khen dùng thix hơn cả riêng oliu, cơ mà mình chưa thử cách này, hihi

Trích dẫn Gửi bởi whiteangel26hn
    tóc mới ép song bạn chỉ nên gội xa thôi không nên gội dầu gội sẽ khiến tóc bị khô không bóng mượt...giờ bạn có thể cải thiện bằng cách gội và ủ tóc nhớ là chỉ ủ lạnh đừng nên ủ nóng nhé. mua về nhà ủ đỡ tốn tiền mình có mấy gói ủ đấy bạn có dùng qua mình cho mình ở kim liên.
    tại sao lại ko đc ủ nóng hả bạn.Mình nghĩ ủ nóng thuốc sẽ thấm vào tóc hơn chứ.Mà nên ủ thường xuyên hay là thỉnh thoảng mới ủ????Thanks bạn nhiều nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-25-2014, 07:39 AM