Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 13 của 13
    Ngay cả khi đã ép xong, mái tóc vẫn chưa trở lại trạng thái bình thường, ít nhất trong vòng 48 giờ đầu. Vì vậy, vì bất cứ lý do nào cũng không nên nhuộm, cắt tóc, cũng không nên buộc hay cặp tóc vì sẽ làm mất đi nếp thẳng và mượt của tóc, đôi khi còn tạo vết gãy trên tóc.
    Khi gội đầu, không nên dùng lược để chải mà nên vuốt nhẹ bằng các đầu ngón tay. Để tóc nhanh được phục hồi, nên dành thời gian hơn nữa để chăm sóc.
    Trong lần gội đầu tiên nên gội bằng dầu xả thôi. Sau 1 tuần thì ủ kem dưỡng một lần. Trong tháng đầu tiên sau khi ép, nên thường xuyên xịt nước dưỡng. Khi ra ngoài nắng, bảo vệ tóc bằng tinh chất dưỡng tóc.
    Bạn thử xem nhé. À, mình thấy trên http://thegioitoc.vn có mấy bộ sản phẩm cho tóc uốn nhuộm mà các salon thường dùng đấy, mua về nhà dùng cho kinh tế.

ủ nóng cũng được nhưng tốt nhất vẫn là ủ lạnh

Trích dẫn Gửi bởi heoquay
    tại sao lại ko đc ủ nóng hả bạn.Mình nghĩ ủ nóng thuốc sẽ thấm vào tóc hơn chứ.Mà nên ủ thường xuyên hay là thỉnh thoảng mới ủ????Thanks bạn nhiều nhé
    có lẽ là tùy từng loại sp. Mình dùng ủ Ichikami thì thấy chị bán hàng giới thiệu ủ bình thường ,ko cần nhiệt độ. theo mình thì 1 tuần chỉ cần ủ 1 lần. Nhưng dưỡng thì nên dùng thường xuyên.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-25-2014, 07:39 AM