Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

20 tuổi. Em đang bị rụng tóc, vào cứu em với các mẹ ơi !!!!

Chào các mẹ, em là nam, tình hình là khoảng 1 tháng nay tóc em tự nhiên rụng rất nhiều, nhất là lúc gội đầu rụng nhiều lắm có lần em đếm hơn 30 sợi, nằm ngủ tới sáng cũng có tóc rụng nhiều trên gối. Trước kia tóc em cực dày rất ít khi rụng, giờ em rất lo không biết có bị gì không, trong gia đình thì không có ai bị hói hết. Theo em tìm hiểu thì sau khi bị sốt virus cũng gây ra rụng tóc vì trước đây khoảng 2 tháng e có bị 2 đợt sốt. 1 là sốt siêu vi sau đó 1 tháng em bị sốt xuất huyết uống thuốc liên tục 10 ngày mới hết, không biết có phải vì nguyên nhân đó không.
    Bay giờ em đang rất lo, không biết có cách nào ngăn rụng tóc không, em nghe nói dầu dừa rất tốt, không biết có mẹ nào thử chưa.
    Cảm ơn các mẹ.

rung gì mà gúm vậy !

gội đầu xong tóc rụng là do gì mọi ng7ời?

Rụng vậy có thể do ăn uống hoặc dị ứng sản phẩm làm đẹp của tóc nào đó. Bạn xem lại có vừa mới thay đổi gì ko?
    Chữa rụng thì các chị ở trên có bày là gội bằng bưởi đó. Nếu thích có dầu gội sẵn thì bạn dùng Thái Dương thì phải (mình hồi đầu gội cái này cũng hợp lắm nhưng ko biết thời gian sau mình thấy hơi gàu nên ko dùng nữa mà xài đồ tự nhiên 100% luôn cho chắc ăn). Bạn thích tự mua về làm cũng dc mà hơi cực cho con trai đó, hoặc là mua sẵn cái túi về nấu lên gội thôi. Ở HN thì mình dc biết có dạng túi lọc mấy chị trên này có chỉ, ở HCM thì mình đang mua của shop Túi Mộc có túi gội đầu thập cẩm mấy cái cây cỏ điều trị cho tóc.

e thấy mẹ đi khám trước đi, rồi hãy dùng các loại thuốc dân gian !

có khi e bị dị ứng dầu gội, hay những sản phẩm dưỡng tóc ấy, hoặc e bị áp lực gì đó chẳng hạn, đó cũng là những nguyên nhân gây rụng tóc ah

mình cũng uốn, nhuộm, duỗi nhiều lắm ah, nhưng mà lcu1 trc dc c bạn torng cty giới thiệu bộ dầu gội, xả, ủ TSubaki của Nhật, xài thích lắm luôn ah, tóc mềm mượt và bớt khô, xơ hơn ngay từ lần đầu ủ. Bộ dầu gội này qua nổi tiếng ùi, nhiều mẹ trên diễn đàn cũng đã dùng qua và bình luận rất tốt ấy, chính mình thì cũng dùng 3 năm ùi, nhưng giá thì mình thấy k mắc tí nào, có 450-500k 1 bộ thôi, tính ra chỉ mắc hơn nguyên bộ dầu gội ở VN mình cao lắm 100k, mà chất lượng thì k nói cũng biết là khác xa nhau ui` hihi

tóc rụng như thế chắc phải đi khám bạn ạ.

chắc do dùng dầu gội ko hợp với tóc. hiện nay vấn đề này khá nghiệm trọng.

Trích dẫn Gửi bởi ryan_blue
    Chào các mẹ, em là nam, tình hình là khoảng 1 tháng nay tóc em tự nhiên rụng rất nhiều, nhất là lúc gội đầu rụng nhiều lắm có lần em đếm hơn 30 sợi, nằm ngủ tới sáng cũng có tóc rụng nhiều trên gối. Trước kia tóc em cực dày rất ít khi rụng, giờ em rất lo không biết có bị gì không, trong gia đình thì không có ai bị hói hết. Theo em tìm hiểu thì sau khi bị sốt virus cũng gây ra rụng tóc vì trước đây khoảng 2 tháng e có bị 2 đợt sốt. 1 là sốt siêu vi sau đó 1 tháng em bị sốt xuất huyết uống thuốc liên tục 10 ngày mới hết, không biết có phải vì nguyên nhân đó không.
    Bay giờ em đang rất lo, không biết có cách nào ngăn rụng tóc không, em nghe nói dầu dừa rất tốt, không biết có mẹ nào thử chưa.
    Cảm ơn các mẹ.
    Bạn ơi tại bạn bị sốt xuất huyết nên tóc rụng đấy mình có người bạn năm ngoái cũng bị như bạn phải tầm 6 tháng sau nó mới bớt dụng tóc đi đầy ko sao đâu bạn có thể lấy vỏ bưởi bóp lấy tinh dầu xoa lên đầu ko xả đi sẽ khác phục mọc tóc