Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Bạn có thể dùng dầu gội Bưởi hoặc dầu gội tỏi kết hợp với Tinh dầu bưởi của THORAKAO nhé !
    Dầu gội Bưởi có tác dụng nngawn rụng tóc rất hiệu quả ( ngoài ra loại Dầu gội Tỏi cũng có tác dụng ngăn rụng tóc và ngăn gàu )
    Dùng kết hợp với tinh dầu Bưởi để kích thích mọc tóc 1 cách hiệu quả hơn nhé
    Để mua hàng chính hãng bạn hãy đến địa chỉ 28A - Voi Phục - Ngọc Khánh - Ba Đình - Hà Nội ( bên cạnh công viên Thủ lệ , ngay ngã 4 Kim Mã đó bạn )để mua hàng nhé !
    Bạn cũng có thể gọi điện thoại để được tư vẫn trực tiếp nhé : SĐT 0912 974 564 ( gặp Phương )
    0979 610 113 ( gặp Hằng )

Rụng tóc thì nhiều nguyên nhân lắm. Em nghĩ có thể chủ yếu là do thiếu chất và stress! Mẹ nó không nên thức khuya nữa!

Chào các bạn đang gặp vấn dề rụng tóc ^^
    Nguyên nhân gây rụng tóc : là do tác động của hóa chất ( như thuốc kháng sinh , thuốc uốn duỗi nhuộm ) ngoài ra còn có thể bị do môi trường ,sinh lý ( bị stress ) , và ăn uống . ..
    Sự thật là mình cũng đã từng bị vấn đề này , luôn luôn cảm thấy sợ gội đầu vì tóc luôn rụng , Và mình xin chia sẻ bí quyết giúp các bạn giảm tình trạng này ,
    Gội đầu sạch bỏ hẳn các lớp bụi bẩn bi thật sạch sẽ , rồi dùng kem ủ tóc mà loại bạn hay dùng + 1 muỗng cafe dầu dừa , ủ trong 15' ( nếu ủ tóc mua ở siêu thị ) . Còn ủ tóc nào được làm handmade thì 30' . rồi xả thật sạch . Sau khi tắm xong dùng khăn lau thật sạch . nhớ là không nên dùng lượt để chải tóc ngay lúc đó ( tóc mềm và chân tóc còn yếu , nếu chải , có thể rụng tóc ) , một lát sau , khi tóc khô thì bạn dùng lượt chải bình thường nhé . Chỉ cần thực hiện bước này tuần 2 lần , thì tóc bạn sẽ hạn chế được tình trạng rụng tóc .
    Chúc bạn thành công ạ

Mình nghĩ do bạn bị sốt xuất huyết rồi, mình cũng mới bị sốt xuất huyết hồi tháng 10/2013 và giờ thì đang bị rụng tóc đây. Mình cũng tìm hiểu trên các trang báo mạng thì thấy là sau khi bị sốt xuất huyết là rụng tóc, do cơ thể thiếu chất dinh dưỡng, phải bồi bổ.

Em chịu khó dùng dầu dừa ấy, rất tốt cho tóc hư tổn. Em bị rụng tóc nhiều khả năng là do stress, hoặc do da đầu bị khô. Chị dùng thử dầu dừa thấy tóc bông, mềm và đỡ rụng hẳn em ạ

tóc tớ cứ rụng dần lo quá các mẹ ạ.

bạn dùng dầu dừa đi, bạn mình bị ung thư, hóa trị rụng hết tóc, lúc sau mọc lại thì mỏng và hay rụng khinh khủng luôn, xong bạn ấy tự làm dầu dừa ủ tóc thấy đỡ rụng hẳn

có ngừoi bác họ bị bệnh ko còn. đang đội phải đội tóc giả í. có pp nào giúp tóc nhanh mọc ra ko các chị ?

Bộ Tsubaki mình dùng rồi, k thấy hiệu quả đâu, hoặc cũng có thể do mình k hợp dùng. Mình nghĩ bạn nên thử các sản phẩm sử dụng tinh dầu nguyên chất (argan, jojoba...) ý, hiện tại trên thị trường khá nhiều như của l'oreal, revlon, marrocanoil, macamadia, goldwell, orofluido.... Các sản phẩm này đều rất nổi tiếng trên thị trường và được các salon sử dụng thường xuyên, giá thành cũng phải chăng nữa...

Trước e bị rụng tóc dùng Thái Dương thấy cũng ko ok lắm, vẫn rụng đều. Rồi e làm thử mọi cách luôn. E nghĩ đầu tiên c nên chuyển sang dùng dầu gội cho e bé ấy, ít hóa chất nên sẽ đỡ hại hơn. E ủ dầu oliu cũng thấy tốt, ko đỡ rụng tóc mấy đâu nhưng mà tóc con mọc lên nhiều, dầu dừa tác dụng cũng tương tự. C có hay thức đêm ko? Thức đêm là hại lắm đấy, e nghĩ trc e hay thức đêm vs suy nghĩ nhiều nên mới bị như thế. H e ăn ngủ đúng giờ đúng giấc, lâu lâu cũng ko thấy nó rụng nhiều như trước