Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Vì sao tóc bẩn lại… đẹp?

(Webtretho) Chưa hẳn thói quen gọi đầu hàng ngày đã là hay. Nhiều người cho rằng, cho dù có cách vài ngày mới gội đầu một lần cũng chẳng có vấn đề gì, thậm chí họ lại thích như thế. Cùng tìm hiểu lí do tại sao nào! Dễ tạo kiểu
    Tóc khi mới gội và sấy khô thường có xu hướng bông xù lên gây khó khăn trong việc bới và tạo kiểu, tóc dễ tuột hơn, khó vào nếp và các nếp tóc cũng không đẹp tự nhiên… Ngược lại, nếu bạn muốn bới một kiểu tóc nào đó, hãy làm sau khi gội đầu 1-2 ngày. Khi đó, những lọn tóc sẽ ngoan ngoãn nằm yên vị trí hơn đấy.

Ảnh: Internet
    Giữ màu nhuộm lâu hơn Khi gội đầu quá nhiều, màu nhuộm của tóc sẽ mau trôi hoặc xuống sắc khiến cho bạn phải thường xuyên tân trang cho tóc hơn cũng như chi phí chăm sóc tóc sẽ tăng cao hơn. Vì thế, muốn để mái tóc bóng mượt rực rỡ, bạn nên gội đầu cách ngày, từ 2-3 lần mỗi tuần bằng các loại dầu dành riêng cho tóc nhuộm sẽ giữ cho màu tóc bền hơn. Bạn không ngại để… đầu bẩn vài hôm chứ?
    Tóc khỏe mạnh hơn
    Việc gội đầu hàng ngày có thể làm cho tóc mất đi độ bóng do lượng dầu tự nhiên bị gột rửa sạch sẽ. Tóc bạn cũng trông xơ xác và kém sống động hơn. Thay vì gội hàng ngày bằng dầu gội, bạn có thể luân phiên gội bằng dầu gội khô để giúp tóc sạch nhưng không làm cho chất dầu của tóc bị mất đi hoàn toàn. Đối với những bạn để mái ngố, phần mái này nếu bị dơ có thể bết dính không đẹp mắt, bạn có thể buộc túm hết tóc phía sau và chỉ gội sơ riêng phần mái thôi. Như vậy vừa tiết kiệm thời gian, không phải mất công gội cả đầu mà còn giúp cho kiểu tóc của bạn đẹp hoàn hảo hơn. Vui vẻ, hạnh phúc hơn Thật vậy, khi bạn có thể tiết kiệm bớt thời gian hàng tiếng đồng hồ của việc gội, sấy, chăm chút cho mái tóc, bạn sẽ có nhiều thời gian thảnh thơi hơn để ngủ, để nấu cho chàng một bữa sáng thật ngon, hay để không phải hối hả vì trễ giờ làm… Và tất nhiên, những điều này có thể sẽ giúp cho cuộc sống của bạn bớt đi những căng thẳng, mệt mỏi không đáng có. Rất xứng đáng mà, phải không?

Vớ vẩn quá, để đầu bẩn có nhiều thiệt hại hơn mấy cái lợi ích này, ví dụ ngứa ngáy khó chịu, tóc bết dính mất thẩm mỹ, bốc mùi k ai dám đến gần. Bản thân mình là phụ nữ cũng k thiện cảm với ai để đầu bẩn như vậy.

Nghĩ đến cảnh để mấy ngày gội đầu chắc chết..chắc nuôi cả đàn chí...hixhix.

hôi rình, ở dơ còn tự hào, góm.......

Đầu tóc bẩn, chẳng tự tin

Mình cũng có 1 điều công nhận rằng, tóc vừa gội xong trông xơ xác, ngủ qua 1 đêm dậy thấy mượt mà hẳn. Cho nên chẳng vao giờ trc khi đi ra ngoài mình lại gội đầu, toàn gội đầu tối.

Phải công nhận là tóc mình uốn máy, mình thấy ngày thứ 2 sau khi gội là tóc đẹp nhất, có khi nào nhỡ nhàng hoặc đau ốm ko gội đc để tóc bẩn 2, 3 ngày thì tóc càng đẹp hơn thật. Nhưng mình thấy lý thuyết đầu bẩn mới đẹp chỉ đúng với tóc xoăn thôi, còn tóc thẳng mà bẩn bết lại kinh lắm.

các mẹ cho em hỏi câu lạc đề tí. làm sao mở 1 topic mới vậy? em gia nhập wtt lâu rồi mà gà công nghiệp quá nên chỉ lâu lâu lên comment từ mấy topic mà các mẹ lập sẵn thôi, chưa bao giờ lập được topic nào hết. mặc dù rất muốn lập 1 cái nhưng mà khổ cái là em ko biết lập thế nào. mong các mẹ tận tình chỉ dạy.
    em xin cám ơn các mẹ

Tóc bẩn trông mất thẩm mĩ lắm,nó cứ bết và xẹp dí vào da đầu

Thực ra e nghĩ bt 2-3 ngày gội là đẹp nhất ( và cũng tùy da thường hay da dầu, da dầu thì tóc nhanh bết hơn mà ). Ko đến nỗi quá bẩn mà cũng đỡ xơ tóc.