Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Hic hic e đã cắt tóc vào mùng 1 đầu tháng

Người ta bảo kieng cắt tóc vào ngày này, ra cửa hàng chủ cưa hàng cũng bảo ngày này vắng khách lắm nhưng e vẫn chiều theo ý MC đi cắt, nhà e chẳng ai kiêng mà. Trước đó e cũng k biết người ta kiêng việc này. Cuối cùng tiền cắt mất 150k + rút điện thoại ra vào làm rơi 200k nữa, thiệt hại k phải quá lớn nhưng cũng là đen đủi rồi. Hu hu, liệu ngày mai mùng 2 e có đi ép k nhỉ, đặt lịch hẹn với chủ quán rùi.

Èo, tiền cắt tốn là đương nhiên rồi, vậy cũng tính vô như thiệt hại à, hài quá
    Hôm nay mình cũng cắt uốn nhuộm tùm lum có thấy gì đâu ... hành sự tại nhân mà, cứ tự tin bình tĩnh mà giải quyết thì chả sợ ngày nào kiêng cả

Huhu hôm này mình cũng đi cắt tóc này. Không biết có làm sao ko nữa, run quá :-s

hí, suýt nữa thì mình cũng cắt tóc làm đầu hôm nay, nhưng rùi lại đổi sang ngày mai. Thường thì ít ai cắt tóc ngày mùng 1 lắm vì mùng 1 phải "xuất tiền" thì cả tháng phải chi ấy , nhất là các khoản tiền lớn.
    Có người bảo mình là nếu cắt tóc vào đúng những ngày đẹp thì sẽ gặp nhiều may mắn, thuận lợi. Mình thấy cũng đúng

Trích dẫn Gửi bởi Nàng Gốm
    Èo, tiền cắt tốn là đương nhiên rồi, vậy cũng tính vô như thiệt hại à, hài quá
    Hôm nay mình cũng cắt uốn nhuộm tùm lum có thấy gì đâu ... hành sự tại nhân mà, cứ tự tin bình tĩnh mà giải quyết thì chả sợ ngày nào kiêng cả
    tớ k nói thiệt hại tiền cắt tóc, mà tớ nói thiệt hại là tớ mât 200k cơ, nó k lớn nhưng đó cũng là thiệt hại và là sự đen đủi

Trích dẫn Gửi bởi Little.Plumfield
    hí, suýt nữa thì mình cũng cắt tóc làm đầu hôm nay, nhưng rùi lại đổi sang ngày mai. Thường thì ít ai cắt tóc ngày mùng 1 lắm vì mùng 1 phải "xuất tiền" thì cả tháng phải chi ấy , nhất là các khoản tiền lớn.
    Có người bảo mình là nếu cắt tóc vào đúng những ngày đẹp thì sẽ gặp nhiều may mắn, thuận lợi. Mình thấy cũng đúng
    Hic, có lẽ tháng này là xuất tiền cả tháng thật, 5 đám cưới của 2 vợ chồng, bốc mộ ông ngoại, xây mộ cho bố, đấy là những việc biết trước, còn k biết còn những thứ gì phải xuất tiền nữa cơ.

Hic hic hic...hoá ra có vụ này à...em k bít cũng đi cắt..hèn gì vô tiệm vắng teo khác hẳn mọi ngày..kết quả là có cái đầu tóc k giống ai...xấu nhất trong đời...ngắn tủn...hic hic...bùn chả mún đi đâu

Trích dẫn Gửi bởi Me Su-mo
    Hic hic hic...hoá ra có vụ này à...em k bít cũng đi cắt..hèn gì vô tiệm vắng teo khác hẳn mọi ngày..kết quả là có cái đầu tóc k giống ai...xấu nhất trong đời...ngắn tủn...hic hic...bùn chả mún đi đâu
    Chị k biết nên cũng như e đấy, vào tiệm có mỗi mình, chủ quả hàng còn nói luôn đầu tháng nhiều người kiêng cắt tóc, vậy mà chị vẫn liều, hi hi thôi coi như của đi thay người vậy.

Trước mình cũng hay kiêng:Battin ey:, tại có kiêng có lành nên làm theo thôi

hôm qua em cũng định đi cắt tóc!
    may mà nhớ ra là đầu tháng! nhưng mà phải kiêng mấy ngày là đủ nhỉ???