Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    cũng may là chỉ thiệt hại một chút thôi nhưng bù lại có mái tóc mới thật ưng ý

thế ngày nào thì đẹp để đi cắt tóc hả các mẹ
    nc là e thấy cũng tùy thôi, ai k tin thì chả sao, nhưng mà ai tin thì dễ bị xui nếu đi cắt tóc vào mùng 1 lắm

EM cũng ko thích cắt tóc ngày mùng 1 trừ khi em quen

hơ, chỗ e hay cắt a í nghỉ mùng 1

Mình bị một lần cắt tóc vào đầu tháng, đen toàn tập, đen dồn dập....cạch đến già rồi

Mình chả bao giờ kiêng vụ cắt tóc vào mùng 1 này. Hồi chị Phượng Lê Duẩn còn sống mình toàn nhè mùng 1 đi cắt để khỏi phải chờ lâu, sau đấy hình như nhiều người ý tưởng giống mình nên vẫn phải chờ như thường, chỉ vắng hơn ngày thường một tý thôi.

Theo mình biết thường con nít họ hay kiêng vì cắt tóc về hay âm mình nên thường hay cắt tóc cho con nít là ngày mùng 8, 18, 28 trong tháng là tốt, còn tốt như thế nào mình chịu. Người lớn thì mình chẳng kiêng cữ gì hết.

Hôm nay mồng 4 em đang định đi cắt tóc, liệu có phải kiêng không ? hay chỉ kiêng ngày mồng 1 thôi các mẹ em thấy mọi người bảo tốt nhất nên để mười mấy rùi cắt đừng cắt ngày mồng, híc híc ko biết thế nào nhỉ

em không biết sao chứ giữa tháng em đi cắt vẫn xui
    em nghĩ chắc vì mình nghĩ như thế là xui, toàn để ý cái xui nên mình mới thấy thế chứ cứ như bình thường thì chẳng thấy xui xẻo gì cả đâu
    như em tin tử vi, năm trước người ta nói tháng 9 em xui, em cứ lo sợ, rồi cứ để ý chuyện xui nên thấy mình làm gì cũng hỏng bét. năm nay người ta cũng nói y thế nhưng cả tháng em bận bù đầu vì năm nay là năm cuối cấp (ngoài phải học nhiều thì còn phải tìm thêm vài chỗ học thêm để cho gia đình an tâm mặc dù em thấy cách đó không hiệu quả mấy với em, em thích tự học, học bạn hơn) qua đến tháng 10 mới nhớ lại thì thấy cũng đâu có chuyện gì đâu ngoài cái bận rộn hơn mọi năm

Trích dẫn Gửi bởi korunguyen
    hơ, chỗ e hay cắt a í nghỉ mùng 1
    Lại có cả chỗ cắt tóc nghỉ cắt mùng 1 cơ à. Từ trước đến giờ mình không để ý lịch âm, cứ thích thì đi cắt tóc thôi. Biết thế này cứ mồng 1 mình đi cắt cho đỡ phải chờ đợi nhỉ.