Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Tóc đen làm xoăn

Mình thấy em Vanessa Hudge để tóc xoăn màu đen cũng quyến gũ ý, mình cũng mới làm xoăn - dù rất ko mún nhuộm nhưng da mình là da trâu - thợ tóc nhuộm nâu đồng lên nhìn khác hẳn, da sáng hơn - ai cũng bảo cute và hợp với mình

Nếu k nhuộm thì nên để tóc thẳng, uốn xoăn thật (k fai uốn giả) thì nên nhuộm nhìn mặt mũi mới sáng đc k thì giừ lém

Trích dẫn Gửi bởi Lizduong1991
    Em đang có dự định làm xoăn đuôi.Nhưng lại không muốn nhuộm tóc,như thế trông có già không ạ??.Các chị cho em lời khuyên với
    Bạn ơi, cái avatar là hình của bạn à? Nếu vậy bạn để tóc vậy đẹp rồi đó bạn, nhìn rất thùy mị và dịu dàng, các anh rất thích đấy bạn

Trích dẫn Gửi bởi myngoc2012
    Bạn ơi, cái avatar là hình của bạn à? Nếu vậy bạn để tóc vậy đẹp rồi đó bạn, nhìn rất thùy mị và dịu dàng, các anh rất thích đấy bạn
    Em để kiểu tóc này lâu quá rồi nên muốn thay đổi xem sao.Cám ơn lời khuyên của chị nhé^^

Xưa tóc em cũng kiểu đen và dày như chị, tội cái mặt em không cute bằng được!
    Giờ thì em điện giật rùi, cũng nhuộm luôn. Làm quăn cũng thích vì ăn mặc dễ lắm, tội cái là kiểu đầu quăn sẽ làm mình già hơn so với kiểu thẳng, nên nhuộm nó vớt vát lại chút. Trước em sợ nhuộm lắm nên kêu nhuộm nàu trầm rất trầm, h lại muốn nhuộm sáng màu hơn 1 chút. Nói chung nếu ko thể chọn đc 1 kiểu tóc quăn, không nhuộm mà đảm bảo vẫn trẻ thì làm, ko thì quăn rồi nhuộm thôi chị à

Trích dẫn Gửi bởi Meo_Xinh88
    Xưa tóc em cũng kiểu đen và dày như chị, tội cái mặt em không cute bằng được!
    Giờ thì em điện giật rùi, cũng nhuộm luôn. Làm quăn cũng thích vì ăn mặc dễ lắm, tội cái là kiểu đầu quăn sẽ làm mình già hơn so với kiểu thẳng, nên nhuộm nó vớt vát lại chút. Trước em sợ nhuộm lắm nên kêu nhuộm nàu trầm rất trầm, h lại muốn nhuộm sáng màu hơn 1 chút. Nói chung nếu ko thể chọn đc 1 kiểu tóc quăn, không nhuộm mà đảm bảo vẫn trẻ thì làm, ko thì quăn rồi nhuộm thôi chị à
    Hihi m đã làm xoăn đuôi rồi b à,chưa nhuộm:P~M cũng không rõ có già không,mà chắc là già hơn trước TT.TT~Tóc m rất đen nên dù đã nhuộm nâu 2 lần rồi nó vẫn cứ đen thui,ai cũng tưởng m nhuộm tóc đen,hic.Nên nếu nhuộm thì m bắt buộc phải nhuộm màu sáng
    Thanks lời khuyên của b

Không hề già bạn nhé. Thông thường khi tóc qua thuốc bao giờ nó cũng phá vỡ lớp biểu bì bên ngoài nên màu tóc cũng ko còn đen nhánh như trước nữa. Ví dụ tóc mình, mình không nhuộm nhưng làm xoăn một số lần nên tóc hơi ngả nâu tự nhiên, ai nhìn cũng tưởng mình nhuộm nhưng thực ra lại không phải vậy. Thêm nữa là tóc vừa làm xoăn vừa nhuộm rất hại tóc, mái tóc của bạn sẽ không bóng mềm rủ mà sẽ xơ . Mình thấy bạn mình, ngay cả những đứa tóc rễ tre - thực ra tóc càng rễ tre càng khoẻ - nhưng sau khi nhuộm vẫn xơ xác tệ hại .
    Khi đó, nếu muốn có một mái tóc thực sự đẹp thì vừa làm xong bạn phải vào ngay liệu trình phục hồi trong vòng 3 tháng- 3 lần. 1 lần phục hồi (phục hồi chứ không phải dưỡng hay hấp nhé) thì giá bằng 1 lần làm xoăn. Mình thấy như vậy cũng rất mắc.
    Mình thấy nhiều bạn làm xoăn + nhuộm xong nhưng không vào liệu trình phục hồi nhìn tóc các bạn ấy như rơm ý. Vừa vàng vàng đỏ đỏ vừa cứng , thực sự là không đẹp cả về thẩm mĩ lẫn chất tóc.
    Vậy nên nếu bạn có một nước da trắng sáng thì mình khuyên là bạn đừng nên nhuộm tóc. Ai bảo tóc đen là quê, còn tuỳ da , tuỳ dáng, tuỳ cách ăn mặc nữa chứ. Riêng mình, mình
    thấy tóc đen nhìn lúc nào cũng đẹp.

em cũng ham hố vụ làm xoăn này quá.em gầy và bé tóc dài đến mông rồi. em định cải các. cắt ngắn đến giữa lưng và làm xoăn. nhưng em k muốn nhuộm. em k biết nên làm xoăn kiểu gì ạ. em là mặt oval, em k đen. em chỉ gầy và thấp thui ạ. trước em cũng có ép nhuộm trông rất trẻ và sáng da nhưng hại tóc lắm ạ. mong các ss góp ý vs ạ

bạn làm xoăn lọn to nhẹ ý nhìn cute lạc lối cực , chị tớ làm nhìn đẹp cực bạn ạ

em cũng đang thắc mắc vấn đề đó nữa,nói thật vs mọi người tóc em thuộc dạng khô xù và đã duỗi tóc 2 lần. Cuối cùng dẫn đến tóc rụng, thưa phần trên da đầu.Nên giờ để tóc bt k thẳng nhưng nhìn già quá, lại muốn thay đổi kiểu tóc cho mình trẻ, năng động, đẹp nữa! Đang co xu hướng la uốn+ nhuộm em cũng muốn thử, nhưng rất sợ bị run tiếp muk tóc sẽ càng xơ thêm nếu k giữ tóc kĩ

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ tư vấn uốn xoăn cho tóc rễ tre, bông và xoăn mái :((( HELP MEEE
    Bởi tunguyenhp_96 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-18-2014, 09:36 PM
  2. Kinh nghiệm trước khi làm tóc xoăn và chăm sóc tóc xoăn sau khi làm :x
    Bởi nhuphong trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 12:10 AM