Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

ban thử mua loại Tidi dành cho tóc yếu và cả dầu xả nữa,kết hop ủ hấp Tơ cũng vạy đỡ hơn chút.

Mẹ nó ơi, ủ hấp Tơ là ntn? Em chưa nghe tới bao h ah Mẹ nó nói rõ hơn được không?
    Nhân tiện có mẹ nào biết có loại dầu ủ lạnh nào tốt thì mách em với nhé!!!

mẹ nó ơi, tớ gội Davines thích cực, gội thôi mà ai cũng tưởng vừa đi ép tóc về
    lúc đầu thì tóc tớ cũng khô xơ gẫy xấu lắm
    sau đó gội cadus khoảng 1 năm thấy cũng đỡ nhiều
    sau đó ép 1 lần, rồi dùng davines luôn

Trích dẫn Gửi bởi cunbibong
    Nhân tiện có mẹ nào biết có loại dầu ủ lạnh nào tốt thì mách em với nhé!!!
    Mẹ nó ơi,Dầu ủ lạnh của Fructis nhưng phải là hàng Đức cơ (hàng của Pháp và Nga cũng sướng nhưng ko bằng của Đức), hơi bị sướng bạn ạ. Có hai loại 1 loại có nhiều dưỡng dùng cho toc khô và xơ.

Trích dẫn Gửi bởi cunbibong
    Tóc tớ dạo này bị khô quá, mà không phải do uốn nhuộm ép gì đâu, không biết các mẹ có biết loại dầu gội nào tốt cho tóc khô không? Cám ơn nhìu nhá.
    Mẹ nó ơi,
    Mẹ nó hãy xả lại tóc sau gội bằng chanh tươi. Mẹ nó vắt chanh 1 quả + một ít nước (lọc xác chanh bỏ đi) - xả tóc sau gội bằng nước này rồi sau cùng xả lại nước thường. Mình thường làm vậy.

@Conchimhuhu: mẹ nó ơi, mẹ nó mua dầu gội có biết chỗ nào bán đảm bảo không? Tức là ko lo bị mua phải hàng nhái ý?
    @Bui Thuy DƯơng: tớ cũng có nghe một số mẹ ở đây nhắc đến cái ủ lạnh này, nhưng bạn mua được hàng tốt ở đâu hả bạn?
    @Freida: gội chanh có bị gàu không bạn? Mình hỏi thế vì mình gội cho bé nhà mình bằng chanh nhưng thấy bé bị gàu, mặc dù mình thường xuyên gội cho bé.

mình nghĩ là dầu gội thì không cần xài loại quá mắc tiền, vì thực chất nó chỉ nằm trên tóc vài phút là cùng,chỉ cần chọn dầu gội dành cho tóc khô,xơ.nhung bạn hãy đầu tư vào dầu hấp tóc, để phục hồi tóc. Joico có chai Kpak Deep Penetrating treatment ( hay la Penetrator) ,1kg, chung 700K, xài lâu, mùi chuối thơm phức, va vì tóc khô xơ nhiều thì bạn nên ủ nóng,kết hợp với những dầu ủ lạnh của các chị đã chỉ ở trên nếu bạn đã mua rồi, ủ nóng thì quấn khăn nóng và thay khăn liên tục, còn nếu bạn có cái thermos cap giữ nóng thì tốt, còn nếu có time thì đi hấp trong cái máy 0zone thì tóc càng đẹp.
    theo mình thì chanh chỉ làm mướt tóc chứ chưa có đủ để phục hồi tóc khô. có điều ba cái hấp nóng nầy thì nó hơi mất tg, nhưng kq tốt hơn hấp lạnh. bạn cứ thử xem. trước khi mua Joico mình nghĩ bạn nên đi hấp thử sf này coi bạn có thích kô.coi chừng lộn vì chai dầu xả của nó cũng hình dánh y hệt mùi y hệt nhưng công dung kô bằng đâu, sợ mấy cô thợ phụ bôi lộn ( hoặc cố tình) thì bạn sẽ kô thấy được sự thay đổi của tóc sau khi dùng cái treatment này.

Mẹ nó ơi,
    Mẹ MeoTom nói đúng, dầu gội đầu không cần dùng loại nhiều tiền (cách đây lâu lắm rồi, dầu gội đầu là đề tài của mình, bọn mình SX và bán nữa đấy), lần gần đây bọn mình có pha chế một ít theo đơn đặt hàng nhưng không cạnh tranh nổi (bên SX không dặt hàng nữa) nên thôi, mình toàn mang về cho con gái dùng, con gái phát biểu là dầu của mẹ làm là tốt nhất trong các loại dầu mà mẹ đã mua - con gái khéo nịnh mẹ.
    Mình đã dạo qua thị trường dầu gội, một lần đưa chị em nữ đi chợ biên giới mình khuân về 5 chai dầu gội (loại 1 lít) trong siêu thị miễn thuế (hàng của Mỹ) giá là 24 ngàn đồng 1 lít (loại rẻ nhất trong cửa hàng), và 2 chai loại 1lit hiệu Dove 110 ngàn đồng 1 chai. Về con gái chỉ thích loại 24 ngàn, còn loại 110 ngàn đang nằm trong góc.
    Sau gội đầu thì xả lại bằng chanh tươi, rồi xả sạch nước thường. OK
    Về con gái, bạn thử gội cho cháu bằng xà bông, sau đó xả lại nước chanh tươi (pha loãng), rồi xả lại nước sạch xem có cải thiện không? Có bé phản ứng với hoá chất nào đó mà mình không biết, da trẻ con rất nhạy cảm.
    Một lần có chị bạn đến chơi, nhìn thấy bé nhà mình có mái tóc dài chị ấy khuyên là nên gội bằng bồ kết (trời ạ, bồ kết quá tốt, nhưng lại không tiện). Sau khi mình cải thiện lại qui trình gội đầu mình thấy cũng tạm ổn nên chưa nghỉ tới việc bồ kết. Nếu các mẹ ở đây đã mách cho bạn mà không đỡ bạn hãy dùng cách này có khi lại ổn đấy. (có lẽ cả bé và bạn có gien không thích hoá chất đấy - lại đỡ tốn kém nhỉ?)

Chị àh, em dùng dầu gội có bổ xung chất Karatin và hấp bạc hà của Londa, thấy hiệu quả lắm. Tóc, bóng mượt hẳn lên. Em uốn, nhuộm xoành xoạch, mà tóc vẫn rất khoẻ. Chị thử tham khảo xem.