Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Tóc dập xù li ti

Trích dẫn Gửi bởi mebesansan
    mình hồi mới làm xong thì hơi xù chút,nhưng do tóc mình mỏng,ít nên cái độ xù như vậy mình thấy cũng ok,ko xù như cái chổi lông,hihi. làm xong thì bạn nên tham khảo mấy loại mặt nạ cho tóc,thỉnh thoảng ủ tóc bằng bơ hay mấy loại mặt nạ trên mạng hay có đó bạn. như vậy tóc sẽ ko bị khô,xơ,ko bị rễ tre. ko thì hấp dầu ít nhất 1lần/tháng
    Tóc mình thuộc loại tóc dầu, ngày nào cũng phải gội đầu nếu không thì tóc cực bết. Biết là làm dập xù thì sẽ hại tóc ( thực ra thì làm gì với tóc cũng hại rội ), tóc uốn xoăn hay dập xù thì sẽ bị khô và xơ, nhưng vì mình tóc dầu, nên đang nghĩ là có khi làm tóc kiểu này tóc sẽ bớt dầu đi lại hóa hay ( AQ tý ).

Trích dẫn Gửi bởi ilovechocolate
    Mình cũng đã làm kiểu này cách đây chắc phải 4 năm rồi í. Mình tưởng kiểu này hết mốt rồi chứ nhỉ? Tóc mình mỏng nên làm kiểu này trông nó dầy hơn, mình làm giống kiểu Minh Hằng ở ảnh trên. Muốn sóng to hay nhỏ thì tùy bạn nhưng sóng nhỏ thì sẽ ko quá xù và ko quá chơi. hihi. Làm cái này hại tóc kinh khủng, muốn làm tóc xoăn cũng ko đc. Đc 1 thời gian tóc mình sờ như rễ tre í, lúc chán rồi chỉ mong tóc nhanh mọc để cắt đoạn dập xù đi cho đỡ khô tóc. Được cái là nhiều người hỏi do tò mò
    Thực ra thì làm tóc theo ý thích thôi chứ mình cũng không chạy theo mốt gì cả. Kiểu tóc này ít người làm, nên ít thấy và ít kinh nghiệm chia sẻ, nhưng được cái nhìn hay hay. Mình thích kiểu tóc này từ lâu rồi nhưng k dám thử, giờ muốn làm cũng "sợ mạo hiểm" nên vào hỏi kinh nghiệm các mẹ đã.

Cái vụ tóc này không ai có hứng nữa ạ?

Tóc này mình làm cách đây 4 năm rồi, từ khi mà chưa có phổ biến ( ít nhất là mình không biết là có kiểu tóc này tồn tại ở VN, vì mình làm theo các tạp chí nước ngoài) trông rất hay, lạ và cá tính, đi đâu người ta cũng nhìn và sờ....
    Minh vào trong Nam du lịch, khi đi gội đầu người ta bảo là cái tóc này lỗi mốt từ lâu lắm rùi........oạch ( hic, vậy mà mình cứ tưởng là mình khởi đầu chứ, AQ quá)

Trích dẫn Gửi bởi Hangnguyen12
    Tóc này mình làm cách đây 4 năm rồi, từ khi mà chưa có phổ biến ( ít nhất là mình không biết là có kiểu tóc này tồn tại ở VN, vì mình làm theo các tạp chí nước ngoài) trông rất hay, lạ và cá tính, đi đâu người ta cũng nhìn và sờ....
    Minh vào trong Nam du lịch, khi đi gội đầu người ta bảo là cái tóc này lỗi mốt từ lâu lắm rùi........oạch ( hic, vậy mà mình cứ tưởng là mình khởi đầu chứ, AQ quá)
    Vấn đề k phải là mốt và cũng k quan trọng việc lỗi mốt hay hợp mốt ( hơn nữa, mốt thì cũng chỉ là sự quay vòng luẩn quẩn thôi ), việc mình thấy người khác làm thì từ 5-6 năm rồi, nhưng giờ mình muốn làm thì lại khác, nó vẫn mới lạ với người chưa từng làm nó, nếu hợp mốt mà k hợp với khuôn mặt thì cũng chỉ khiến người ta chê thôi. Chính vì thế mình mới muốn hỏi những người đã từng làm rồi hoặc những người am hiểu về tóc để nhờ tư vấn.

Tớ uýnh dấu để hóng đây. Nhưng làm tóc kiểu này thì làm ở đâu đẹp và giá cả thế nào hả cả nhà?

Trích dẫn Gửi bởi Mẹ Bill & Bống
    Tớ uýnh dấu để hóng đây. Nhưng làm tóc kiểu này thì làm ở đâu đẹp và giá cả thế nào hả cả nhà?
    kiểu tóc này chị phải làm ở tiệm có uy tín,sử dụng thuốc tốt nữa. nhiều tiệm họ ko có máy dập tóc kiểu này nên ko nhận làm đâu,chị nên hỏi họ trước. giá cả thì tùy thuộc vào tóc chị nhiều hay ít nữa,tại làm tóc này cũng hơi mất công. thay vì duỗi tóc thì họ kéo từng tép nhỏ tóc cho thẳng thì kiểu này họ tách từng tép tóc nhỏ rồi dập. nhỏ bạn em cũng dập giống em nhưng nó làm trước em và làm ở tiệm khác,nó làm hết 85k,e đi làm hết 350k. nhưng tiền nào của đó,tóc nó giờ rụng ghê hơn em hồi trước,toàn gãy ngang. các chị cứ tưởng tưởng sợi tóc mình làm xong sẽ có hình gần giống đường gấp khúc,nếu thuốc ko tốt thì sau này tóc sẽ gãy ngang ngay khúc gập.
    em đang tìm cái dây cáp,ko biết chị nhỏ nhà em quăng quật nơi nào rồi. tìm đc sẽ up hình lên cho các chị coi tóc em hồi mới làm. hihi

Trích dẫn Gửi bởi mebesansan
    kiểu tóc này chị phải làm ở tiệm có uy tín,sử dụng thuốc tốt nữa. nhiều tiệm họ ko có máy dập tóc kiểu này nên ko nhận làm đâu,chị nên hỏi họ trước. giá cả thì tùy thuộc vào tóc chị nhiều hay ít nữa,tại làm tóc này cũng hơi mất công. thay vì duỗi tóc thì họ kéo từng tép nhỏ tóc cho thẳng thì kiểu này họ tách từng tép tóc nhỏ rồi dập. nhỏ bạn em cũng dập giống em nhưng nó làm trước em và làm ở tiệm khác,nó làm hết 85k,e đi làm hết 350k. nhưng tiền nào của đó,tóc nó giờ rụng ghê hơn em hồi trước,toàn gãy ngang. các chị cứ tưởng tưởng sợi tóc mình làm xong sẽ có hình gần giống đường gấp khúc,nếu thuốc ko tốt thì sau này tóc sẽ gãy ngang ngay khúc gập.
    em đang tìm cái dây cáp,ko biết chị nhỏ nhà em quăng quật nơi nào rồi. tìm đc sẽ up hình lên cho các chị coi tóc em hồi mới làm. hihi
    Mẹ nó up hình nhanh nhanh lên để mình xem rùi còn quyết định có nên mạo hiểm không với . hihih

Mình làm ở Hòa Ân - Lý Nam Đế. Hồi đấy hình như cửa hàng này là cửa hàng đầu tiên làm kiểu dập xù. Mình thấy họ cũng làm rất cẩn thận và đẹp. Chúc bạn có mái tóc ưng ý

Hôm nay trên báo thấy em Thanh Thúy cũng để tóc này