Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Tóc ép khô, xơ, chẻ ngọn và gãy. Mọi người giúp em với ạ ! Em không muốn cắt đi xíu nào.

Chào các chỵ. e tên Chi 23t,
    Tóc nguyên thủy của e xoăn và xù. nên lúx nào e kủg phảj duổj ,e k hợp tóc uốn.. vậy nên e chẳg pao jờ để tóc dàj đx. đau khổ lắm ạ. e chỉ ước ao có 1máj tóc dàj như ngta thôj. cứ mổj khj tóc mớj ra.đj tjệm duổj là phảj kắt khúc tóc duỗj khj trước do qá hư tổn.
    Gjờ sắp tết r. e cpị đj làm tóc.nhưg k mún kắt xíu nào.. M.ng có cách nào phục hồj tóc xơ k ạ. gjúp e vớj

bạn giống m thế,tóc yếu mà lại xoăn, vậy nên khi duổi lại cắt. Không bao giờ có được tóc dài như mong muốn.hihi,còn cách nói tóc thôi...

tóc nốj cực lắm p ơj. làm gảy tóc thật nữa. thjệt là pùn màk. k pjt có dầu hấp nào dùg đx k ? hức

mình đang dùng cách này 2 bạn thử xem sao nhé:
    Dùng "dầu dừa+dầu oliu" cho ra 1 cái bát,trộn đều làm nóng hỗn hợp trên rồi bôi lên toàn bộ tóc(kể cả phần da đầu) ủ khoảng 1 tiếng thì gội sạch, lưu ý gội đầu 2 lần bằng dầu gội cho tóc hấp thu tốt nhất dưỡng chất nhé,xong đó cho 1 ít dầu xả rồi xả sạch,thế là tóc mềm mượt, mà lại nhanh dài lắm nhé

Trích dẫn Gửi bởi mylovelove
    mình đang dùng cách này 2 bạn thử xem sao nhé:
    Dùng "dầu dừa+dầu oliu" cho ra 1 cái bát,trộn đều làm nóng hỗn hợp trên rồi bôi lên toàn bộ tóc(kể cả phần da đầu) ủ khoảng 1 tiếng thì gội sạch, lưu ý gội đầu 2 lần bằng dầu gội cho tóc hấp thu tốt nhất dưỡng chất nhé,xong đó cho 1 ít dầu xả rồi xả sạch,thế là tóc mềm mượt, mà lại nhanh dài lắm nhé
    ừa.mìh sẻ thử xem s.tks b nhìu nhé. mìh thỳ chúa lườj lun.nhưg mún đẹp phảj cố gắg thôj. mx mx

bạn nên đầu tư 1 bộ chăm sóc tóc từ thiên nhiên ý bạn, chứ đừng dùng mấy cái loại dầu gội như sunsilk, clear,... hiện nay nó làm khô tóc lắm á

Tóc mình trc đây cũng vậy, rất khô, yếu, ra nắng là bị chẻ ngọn luôn, ngay cả khi gội đầu xong ko dám dùng khăn để lau khô vì tóc sẽ dễ bị sun. Đặc biệt là ko thể dùng trung thành với 1 loại dầu gội. Mỗi lần hết dầu gội là lại khổ công suy nghĩ xem nên dùng loại gì, hết hàng nội, hàng ngoại, HQ,Đức....gần như là đủ cả nhưng chưa đc ưng ý lắm. Tình cờ, sếp mình đi công tác về có tặng cho mình 1 bộ dầu gội của Nhật bản. Mình thấy khá hiệu quả B ạ,Và đó là bến đỗ của mình. Mình có nhờ sếp mình trao đổi với đối tác mua gửi về Vn, để mình dùng và có thể chia sẻ cho các b cùng cảnh ngộ chứ suốt ngày uốn ép nhiều mất thời gian và càng hại tóc.
    Bạn có thể tham khảo qua bài viết: Dầu gội đầu, xả chính hãng của Kumano Nhật Bản của mình.
    Chúc bạn thành công !

b mua loại ử tóc nào mà hợp ý tuần ủ 1 lần kết hợp vs ủ dầu dừa, dầu o liu đi. ngày xưa mình cũng tóc xoăn xù ý chứ duỗi nhiều cực quá luôn >< chăm ủ mấy cái nè bjo thành tóc tơ ý (nói chả ai tin )

Chào ban Chi ! minh la chuyen vien ki thuat toc ! mình xin góp ý cùng bạn ; thứ nhất muốn để nguyên độ dài ban ko nhat thiet phai cat di ma chi tia ngon . thu hai khi di ep toc ban yeu cau ep 2 phan 3 toc cua ban ! de chua lai 1 phan toc da ep roi cua ban ko ep ! ép bằng thuốc ép cao cấp chứa ít amoniac tuy hơi đắt nhưng tóc đẹp về sau này ! thuoc ep nao cung co loai cao cap ! nhung quan trong chu quan co mua ve lam cho khach hay khong thoi! con phan chua ep ve ban duong va phuc hoi se thang va dep dong deu voi toc ep ! va khong bi ton thuong them ! do la y kien cua minh ! mình có thể tư vấn chi tiết cho bạn call 0987940493 mr Gia HUy

Em ủ bằng nha đam, mật ong: Mượt thôi rồi.
    Chị tuần ủ hai lần nước ép của Nha đam trộn với mật ong. Ra hàng hấp Divenes cũng chỉ thế là cùng.