Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

6 Loại Tinh Dầu Cho Tóc Bóng Đẹp

6 Loại Tinh Dầu Cho Tóc Bóng Đẹp Gội đầu hay massage da đầu với tinh dầu oải hương, bạc hà... pha loãng vừa làm sạch da mà còn kích thích tóc mọc ra bóng khoẻ hơn.1. Tinh chất Trà Xanh
    Tinh chất trà xanh giúp có tác dụng giữ ẩm, ngăn ngừa sự xuất hiện của gàu và cải thiện tình trạng tóc rụng. Bên cạnh đó, nó còn giúp kiểm soát dầu cho da đầu để tóc không bị bết, dính. 2. Tinh dầu Bạc Hà
    Tinh dầu bạc hà đánh thức các mạch máu trên da đầu, do đó làm tăng tốc độ tăng trưởng của tóc. Về mùa đông, có thể bạn sẽ ngại sử dụng loại dầu này để dưỡng tóc vì nó khiến bạn thấy lạnh hơn. Nhưng bạn có thể pha loãng nó với nước ấm để gội đầu hoặc massage sẽ đem lại hiệu quả tốt cho tóc. Hương bạc hà cũng có tác dụng thư giãn cơ thể sau một ngày làm việc mệt mỏi. 3. Tinh dầu cây Hương Thảo
    Từ nhiều thế kỷ nay, người ta sử dụng tinh dầu cây hương thảo để giữ cho tóc luôn bóng đẹp. Đồng thời, nó cũng có tác dụng làm cho tóc mọc dày hơn, ngăn ngừa chứng bạc tóc sớm. 4. Tinh dầu hoa Oải Hương
    Mùi hương thơm dịu từ tinh dầu lavender (hoa oải hương) không những làm giảm hiện tượng đau đầu mà còn có tác dụng chống rụng tóc. Đây cũng là một chất khử trùng giúp da đầu không bị ngứa và gàu. 5. Tinh dầu Hoa Cúc Dầu hoa cúc bảo vệ tóc khỏi các điều kiện khắc nghiệt của thời tiết, làm tăng tốc độ phát triển tóc và tái tạo mô da đầu. Hương thơm dịu nhẹ của tinh dầu hoa cúc cũng có tác dụng an thần, cho bạn một giấc ngủ sâu. 6. Tinh dầu Chanh Có thể bạn đã quen thuộc với cách dùng chanh tươi chà xát lên da đầu để chống gàu và giúp tóc sáng bóng. Tuy nhiên, nếu không có điều kiện sử dụng chanh tươi thường xuyên, bạn có thể thay thế bằng tinh dầu chế biến sẵn cũng cho tác dụng tương tự. Tuy nhiên, lưu ý với bạn rằng không nên lạm dụng tinh dầu chanh/chanh tươi vì nó có thể làm tóc bị khô do thành phần chứa nhiều axit.

cám ơn thông tin của mẹ nhé, tớ đang tìm cái này.

Mấy tin dầu này dùng nên thử ít trước các mẹ ạ, dùng cái rụp là nguy đấy

tinh dầu hoa cải hương ở đâu bán zậy ? mình có người bạn cần mua cái ny, giúp với các mẹ ơi

Tinh dầu trà xanh cực kỳ hiệu quả đ6a

Nói đến tóc - Các mẹ cứ theo nguyên tắc này mà dưỡng nè
    - Sản phẩm có giàu Protein sẽ giúp tóc khỏe và ít rụng
    - Sản phẩm có chất "béo" giúp tóc bóng mượt
    - Sản phẩm là tinh dầu ==> giúp bảo vệ tóc
    Nên nhớ, đừng lạm dụng nhiều những chất giữ ẩm tốt nhé, vì giữ ẩm nhiều quá là da đầu các mẹ rất dễ bị Gàu
    Đặc biệt...Cẩn thận khi sử dụng hóa chất ==> Những sản phẩm có nguồn gốc từ TQ sẽ làm hỏng hết uổn công mình chăm sóc.
    Nếu ai cần tư vấn thì cứ comment mình sẽ trả lời

vậy là ăn đầy đủ dưỡng chất là tóc bóng, khỏe pải ko mẹ ?

Làm sao để biết sp nào giàu protein, giàu chất béo nhỉ ?

Lúc nhỏ còn ở quê, mấy chục năm rồi, mình chỉ toàn xài nước nấu từ trái bồ kết+ lá chanh+lá sả, lúc đó tóc đen, mượt mà ko gàu, hay bị rụng nhiều như giờ.

không biết dùng tinh dầu có gây ẩm da đầu không.mình thường dùng chanh tươi hơn.nhưng cũng muốn thay đổi xem sao.cảm ơn thông tin mẹ chia sẻ nhé