Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20

Chủ đề: Làm dài lông mi !!!

cái castor oil em có dùng qua do người thân xách tay từ nước ngoài về, nhưng 30mil mà bán 150k thì đắt quá. em thấy nó ko hiệu quả bao nhiêu cả ạ.
    Với lại các thuốc dưỡng này chỉ ép phê với sợi mi đấy thôi chứ đến hết tuổi nó rụng đi thì phải chăm những sợi tiếp theo, đã dùng là phải dùng hoài ko nó lại về như ban đầu thôi chị ạ. :Sigh:

Mình thấy quảng cáo hay, cũng bon chen mua một chai, bôi hoài mà chẳng có hiệu quả gì.
    mẹ Ỉn

Trích dẫn Gửi bởi Mocam
    Mình có xài thử loại của Nhật Kasami 750k 2 tuần nay thấy lông mi cũng dài ra 1 chút rồi, lúc đầu không tin lắm nhưng nghe mấy em bán hàng nói nếu không dài ra em trả lại tiền cho chị nên mình cũng mua thứ thế nào :Battin ey:. Loại này có 2 đầu, 1 dùng cho lông mi, đầu kia dùng cho lông mày, mình chủ yếu dùng cho mi thôi nên chẳng có ý kiến gì về lông mày cả.
    thế mẹ nó cho em hỏi chị mua ở đâu thế , em ở SG nhé !

Trích dẫn Gửi bởi hadeutsch
    Lông mi e cũng ngắn lắm, nên cũng tik cực tìm hiểu vụ này. Nhưng có bạn bên ttvnol nói là dùng cái này sẽ ko tốt cho mắt, giảm thị lực thì phải, nên e stop luôn.
    chết , mình cũng cận 2,5 độ đây , mắt đã tèm nhèm chả thấy chữ gì :Surprise: nghe tin này hơi ớn nhỉ nhưng thèm có quả lông mi dài quá !!! :Crying:

Nối mi với làm dài mi không thể đẹp được bằng dán mi giả đâu các mẹ ạk . Mi giả rẻ lắm mà cũng không quá khó gắn , dùng hàng ngày oke . Nếu muốn lúc nào cũng đẹp thì các mẹ chịu khó đi nối mi vậy :Smiling:

Trích dẫn Gửi bởi emsomeo
    Nối mi với làm dài mi không thể đẹp được bằng dán mi giả đâu các mẹ ạk . Mi giả rẻ lắm mà cũng không quá khó gắn , dùng hàng ngày oke . Nếu muốn lúc nào cũng đẹp thì các mẹ chịu khó đi nối mi vậy :Smiling:
    nói các chị đừng cười , em ....... chịu chả biết gắn mi giả ra làm sao . Trc cũng mua nguyên bộ về thử làm mà em dốt hay sao hay vụng quá . Làm chẳng đc gì cả , khó quá !!! huuu :Crying:
    có khi phải đi học 1 khóa trang điểm cá nhân (nhg em cũng ko phải đi đâu nên chả biết TĐ làm gĩ nữa) :Sigh:
    nh ng có học đâu mà vẫn biết dán lông mi giả trông đẹp quá cơ , thích thế nhg mà dùng bất tiện quá . đi đâu phải dán vào về tháo ra -> lằng nhằng . em thích dùng thuốc gì bôi trực tiếp vào kích thích mọc lông mi hơn . còn nối mi vừa nặng mắt mà ko bền , rồi hay rụng nữa :Straightf:

em cũng xài revitalash đây, xài thì sau 1 tháng công nhận em í mọc dài ra thật, nhưng lông mi em vốn dĩ cũng thuộc loại dài rồi, em chỉ mong nó mọc dày hơn hic mờ nhìn hoài chửa thấy dày, nhưng mọi người nhận xét là có dày ra, chắc tại em mong wá nên ngày nào cũng ngắm nên chả thấy dày gì tất hihi ^.^!!Có 1 cái thấy tác dụng rõ rệt là em apply lên đuôi chân mày do đuôi chân mày em te tua lắm, thiếu điều mún nói là khg có, dzờ thì nhìn thấy có đuôi gòi, vui wa hìhì

Trích dẫn Gửi bởi pinkkitty
    em cũng xài revitalash đây, xài thì sau 1 tháng công nhận em í mọc dài ra thật, nhưng lông mi em vốn dĩ cũng thuộc loại dài rồi, em chỉ mong nó mọc dày hơn hic mờ nhìn hoài chửa thấy dày, nhưng mọi người nhận xét là có dày ra, chắc tại em mong wá nên ngày nào cũng ngắm nên chả thấy dày gì tất hihi ^.^!!Có 1 cái thấy tác dụng rõ rệt là em apply lên đuôi chân mày do đuôi chân mày em te tua lắm, thiếu điều mún nói là khg có, dzờ thì nhìn thấy có đuôi gòi, vui wa hìhì
    thấy mà ham wa' ,'' chưng'' mày mình cũng kok có đuôi lun

Trích dẫn Gửi bởi pinkkitty
    Em ơi, cái này sử dụng thía nào! Có link sản phẩm không thì gửi cho chị nha! Tks em!

Trích dẫn Gửi bởi UyenGiao
    Em ơi, cái này sử dụng thía nào! Có link sản phẩm không thì gửi cho chị nha! Tks em!
    Theo mình đọc tờ hướng dẫn về sản phẩm này thì đây là 1 món quà do 1 BS nhãn khoa tên Micheal (US) nghiên cứu ra như 1 món quà tặng cho ng vợ yêu của ông. Vợ ông sau khi trải qua quá trình điều trị ung thư = hóa chất nên hàng mi đã bị ảnh hưởng trầm trọng, trở nên rất thưa, rất mỏng.
    SP này thông qua công ty THNN Phú Hào phân phối vào VN, có dán tem bảo đảm của Bộ CA.
    Cách sử dụng:
    - Vệ sinh mí mắt sạch sẽ.
    - Dùng cọ thoa serum lên đường chân mi ( ai quen kẻ mắt nước thì thao tác này y hệt như vậy). Mi trên mi dưới, bên trái bên phải, tổng cộng là vẽ 4 lần.
    - Thực hiện việc này duy nhât 1 lần trong ngày vào buổi tối, trước khi đi ngủ.
    Việc qui định chỉ thoa 1 lần vì nếu thoa nhiều lần thì cũng ko có tác dụng gì thêm cả, ko phải cứ thoa càng nhiều thì lông mi càng dài nhiều và nhanh hơn -> Vô ích. Ngoài ra, nếu thoa nhiều có thể gây ra phản ứng phụ, ko tốt.
    - Sau 1 tháng sử dụng, chuyển sang thoa cách ngày.
    Cá nhân mình đã sử dụng được gần 1 tuần, có cảm nhận thế này. Dùng vài lần đầu xong, mình cảm thấy hơi ngứa mí mắt. Có thể vì trước giờ mi mắt mình thuộc dạng hơi mẫn cảm, ko thể trang điểm mắt được ( cứ đánh lên là lại ngưa ngứa, phấn nào cũng thế) nên bị khó chịu hơn so với mọi người.
    Hôm qua soi gương, mình thấy đã có những sợi mi mới mọc lên. Vì thế mình nghĩ có thể cảm giác ngứa là do mi mới sắp mọc nữa.
    Gần 1 tuần nên chưa thấy dài ngút lên như quảng cáo được. Có điều sau khi uống kháng sinh dài ngày lông mi mình rụng nhiều khủng khiếp, sau khi dùng thì ko thấy bị rụng nữa, lông mới mọc lên khá mau, như thế là chấp nhận được! :Smiling:
    Còn chuyện như kiểu " nghe người ta nói có chất làm mù mắt" hay " nghe người ta nói bị thu hồi" cũng ko làm mình bị ảnh hưởng nhiều. Ngay cả như việc mổ mắt cận thị bằng laze cũng có hồi thấy dư luận xôn xao bàn tán là xác xuất rủi ro cao nhất có thể là mù, còn trong trường hợp bị thu hồi (như hàng loạt ô tô bị hãng thu hồi khi có sơ sót) thì sau đó được phép phát hành lại nghĩa là cũng đã có kiểm định lại. Toàn kiểu " nghe giang hồ đồn đại" sợ thế chứ
    Thôi thì mình cứ liều 1 phen, có gì hay ho còn báo lại cho chị em