Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Chủ đề: Làm dài lông mi !!!

Làm dài lông mi !!!

Các chị cho em hỏi ai đang & đã xài SP làm dài lông mi ? Em sreach trên mạng & đọc nhiều lắm nhưng ko biết loại nào thật sự tốt & có hiệu quả . Chứ cứ nghe quảng cáo thì hay , có 1 lên 10 !!! :Battin ey:
    Trc em mua 1 lọ trong TMV ở 3/2 (SG) 350K nhg nó lỏng như nước , hết 1/2 lọ ko tác dụng (biết là phải kiên trì nhưng) hôm nọ bạn em bên US nó bảo làm gì có loại nào làm dài mi , dù s/x tại mỹ hay các nước. Công dụng của nó chỉ là chống rụng thôi , dưỡng chất bảo vệ lông mi . Bên đó cũng nhiều , hồi xưa nó & chị gái hay dùng lâu nhg sau ai cũng nói vậy. Nó khuyên em nên dẹp ý định mơ tưởng đến hàng mi đẹp , đen nhánh , dài cong ngút đi cho nhẹ người . Mà em thèm quá , lông mi người ta như mái tóc còn lông mi mình le te lưa thưa lại ngắn tũn . Mất hết nét quyến rũ , chả thấy điển nhấn của đôi mắt "cửa sổ tâm hồn"
    :Crying:

Àh , em nghe bạn em (quen qua mạng chat thôi) nói nó bảo nếu dùng thì dùng cái lọ gì nhỉ (lâu quên tên) hình như .. tinh dầu tương (đậu nành) rất tốt nhưng phải xài từ 3-6tháng mới có KQ 1 tý mà phải thg xuyên dùng , dừng lại thì lại hết tắc dụng . Nó kêu rẻ lắm , con gái Việt bên đó dùng nhiều cái này vì dân Châu Á mình lông mi ngắn hơn bọn Tây là cái chắc rồi . Có mấy $/lọ (chưa biết dung lượng)
    Mấy bữa nay lại nghe anh bạn làm BS nói "đúng rồi , chả có thuốc bôi nào có tác dụng mọc dài mi đâu , đừng có mua mà bị lừa . Dung ko đc gì quảng cáo vậy cho chị em phụ nữ sướng thôi . Vì đẹp nên nhất định phải thử phải dùng"
    Sao đây ? em lăn tăn quá !!! Ai giúp em với . Cứ soi gương nhìn cái mặt là thấy ghét ahhh huuuu -> buồn !!!

Cái đó gọi là castor oil bạn ah. Hình như giá của nó là 150K một lọ 30ml. Có chị còn bán là 250K. Mình chưa dùng nên ko biết có tác dụng không! Nhưng nếu bạn có cây lô hội thì thường xuyên đắp lên chắc là có tác dụng đấy. Mình ko có lô hội tươi nhưng hồi trước mình cũng có dùng cái dưỡng mắt chứa tinh chất lô hội của oriflame, bôi lên mắt rồi chắc là nó cũng dính vào lông mi. Một thời gian sau, chắc 1 tuan or nửa tháng gì đấy cũng thấy nó dài ra chút it. Nhưng ko dùng nữa thì chắc là nó lại trở về trạng thái cũ hay sao ấy:Smiling:

Tớ dùng đủ loại rùi, cả cái loại ở Mỹ có tên là revitolash đắt lòi, chả xi nhan gì cả, phát biểu 1 câu là tỷ lệ thành công cực nhỏ, hehe

Trích dẫn Gửi bởi msphuongthuy
    Tớ dùng đủ loại rùi, cả cái loại ở Mỹ có tên là revitolash đắt lòi, chả xi nhan gì cả, phát biểu 1 câu là tỷ lệ thành công cực nhỏ, hehe
    Mấy ng bạn thân của em dùng Revitalash thì đều có hiệu quả lắm. Trước đây nếu họ đi uốn mi thì dùng cây uốn trung, bây h dùng cây uốn lớn nhất của tiệm luôn làm em cũng nghiến rụng răng mua thử về dùng. Mới dùng được 3 ngày nên chưa nói gì được về độ dài chỉ biết trước khi dùng do đợt uống thuốc kháng sinh dài ngày mà lông mi em rụng tới tấp thì từ hôm dùng đến giờ ko rụng cái nào nữa
    3 tuần nữa em sẽ báo cáo lại kết quả với các mẹ xem sao nhé!
    Nhìn chung em nghĩ hoặc chứng kiến ai đã dùng xem tình hình ra sao, hoặc tự mình chuột bạch chứ kiểu " nghe ng ta nói ..." thì hơi bị căng thẳng ạ :Sick:

Có em xài Revitalash đây. Do nối lông mi nên em bị rụng mi nhiều. Lại thêm bẩm sinh mi em vừa ít vừa ngắn nữa. Có mấy người quen dùng có tác dụng nên em cũng lọ mọ lên google tìm hiểu rồi mới mua. Bên nước ngoài nhiều người review là nó effective lắm a. Đây là sp của 1 ông bác sỹ ng Mỹ nghiên cứu với m/đích ban đầu là để tặng cho vợ bị ung thư, fa3i hóa trị nên bị rụng tóc, mi. Sau khi thấy hiệu quả tốt của nó thì ông ấy mới thương mại hóa nó. Mỗi sp bán ra ông ấy trích vài USD góp vào quỹ ung thư. Hic, dài dòng quá. Em mua ngoài Kềm Nghĩa giá 150usd hồi Tết vừa rồi, nhưng sau đó em thấy bên muare có ng bán 1.9tr thôi thì fải. Có mấy spa ở SG cũng bán. Nhưng nghe nói có hàng dỏm nữa đó các chị. Em bôi mỗi tối liên tục khoảng 1 tháng mi mới bắt đầu dài ra, sau 2 tháng thì dài thấy rõ và rậm hơn. Oánh mascara lên thì thôi rồi, dài khủng khiếp, ai cũng nói giống mi nối. Bôi sau khi rửa mặt sạch sẽ, ít phút sau có cảm giác hơi ngứa tý xíu rồi hết. Hiện giờ em xài duy trì tuần 2 lần thôi vì thấy dài thế cũng ok lắm rồi.

Trích dẫn Gửi bởi honeypie
    Có em xài Revitalash đây. Do nối lông mi nên em bị rụng mi nhiều. Lại thêm bẩm sinh mi em vừa ít vừa ngắn nữa. Có mấy người quen dùng có tác dụng nên em cũng lọ mọ lên google tìm hiểu rồi mới mua. Bên nước ngoài nhiều người review là nó effective lắm a. Đây là sp của 1 ông bác sỹ ng Mỹ nghiên cứu với m/đích ban đầu là để tặng cho vợ bị ung thư, fa3i hóa trị nên bị rụng tóc, mi. Sau khi thấy hiệu quả tốt của nó thì ông ấy mới thương mại hóa nó. Mỗi sp bán ra ông ấy trích vài USD góp vào quỹ ung thư. Hic, dài dòng quá. Em mua ngoài Kềm Nghĩa giá 150usd hồi Tết vừa rồi, nhưng sau đó em thấy bên muare có ng bán 1.9tr thôi thì fải. Có mấy spa ở SG cũng bán. Nhưng nghe nói có hàng dỏm nữa đó các chị. Em bôi mỗi tối liên tục khoảng 1 tháng mi mới bắt đầu dài ra, sau 2 tháng thì dài thấy rõ và rậm hơn. Oánh mascara lên thì thôi rồi, dài khủng khiếp, ai cũng nói giống mi nối. Bôi sau khi rửa mặt sạch sẽ, ít phút sau có cảm giác hơi ngứa tý xíu rồi hết. Hiện giờ em xài duy trì tuần 2 lần thôi vì thấy dài thế cũng ok lắm rồi.
    Ở Hà Nội thì cái này mua ở đâu thì là hàng thật hả bạn????

E ko rõ chị ạ vì e ở SG. Hay chị qua ttvnol.com vào box làm dep hỏi mọi ng thử xem. Bên muare có người bán nhưng chất lượng ra sao thì ... chị tìm hiểu rồi hãy mua nhé.
    Trích dẫn Gửi bởi hanhnd123
    Ở Hà Nội thì cái này mua ở đâu thì là hàng thật hả bạn????

Lông mi e cũng ngắn lắm, nên cũng tik cực tìm hiểu vụ này. Nhưng có bạn bên ttvnol nói là dùng cái này sẽ ko tốt cho mắt, giảm thị lực thì phải, nên e stop luôn.

Trích dẫn Gửi bởi hadeutsch
    Lông mi e cũng ngắn lắm, nên cũng tik cực tìm hiểu vụ này. Nhưng có bạn bên ttvnol nói là dùng cái này sẽ ko tốt cho mắt, giảm thị lực thì phải, nên e stop luôn.
    Bạn này nói giống tớ, nhưng rồi lại toàn bị các nick bán hàng bảo là đang gây hoang mang, vui thật rooling: