Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 10 của 10

Đi làm tóc bằng vourcher, các chị nên cẩn thận

Hôm nay em lên diễn đàn để chia sẻ với các chị kinh nghiệm xương máu khi đi làm tóc bằng vourcher. Hic hic. Số là tóc em bình thường trông cũng được, nhưng mà hôm bữa bon chen đi mua vuorcher làm tóc trên hotdel giá 70k trị giá 750k. Hôm qua đi dạy về sẵn ghé qua làm tóc luôn. Hôm qua em mang theo 850k, em nghĩ là chắc đủ, vì tóc mình ngắn duỗi chắc khoảng 600k (em xem bảng giá) và cắt tóc 150k, cộng lại chắc không sao. Cùng lắm bù thêm 100-200k cũng được. Hu hu, em vào làm anh làm tóc bảo tóc em khô, nên phục hồi luôn, sau đó duổi phồng tự nhiên. Làm xong tóc nhìn cũng được, nhưng mà lúc tính tiền em mới tá hỏa. Tổng cộng tiền duỗi, cắt, phục hôi và bấm bên trong để tóc nhìn bồng bềnh tự nhiên là 2 triệu 200 ngàn trừ 750k vourcher em phải đưa thêm 1 triệu 450k. Lúc đó em mang không đủ tiền, mà sắp đến giờ rước con. Em đành phải đưa 850k và chiếc lắc tay của bé. Hu hu. Ngày mai em đem 600k ra để lấy chiếc lắc tay của con em về. Ôi đau lòng quá đi. Có ai đi làm tóc mà giống em không. Từ nay về sau em cạch tới già. Em chẳng đi làm tóc chỗ lạ đâu. Đi làm chỗ quen cho chắc ăn. Từ qua đến giờ lo lắng quá chẳng biết nói sao với ông xã đây. Hu hu. Các chị ơi, khi đi làm tóc bằng vourcher, các chị nhớ phải hỏi giá tiền trước kĩ nha. Đừng để bị mất tiền giống như em. Nếu em biết trước mắc vậy em không làm đâu. Tóc cũ vẫn đẹp mà.

Thôi bạn đừng buồn nữa, xem như đây là bài học xương máu vậy. Mình cũng đã từng mua voucher trên hotdeal nhưng mà nghĩ lại sao thấy sợ sợ vì với giá rẻ như vậy liệu họ có làm thuốc dỏm rồi hư luôn cả đầu mình ko nên mình bỏ luôn voucher, ko đi nữa. Hiom nay lên nghe bạn nói mà mình thấy may mắn cho mình chứ nếu ko làm tóc với giá đó chắc mình cạo đầu luôn cho khoẻ quá. Với lại theo mình thì làm ở đâu cũng vậy, bước vô tiệm là mình nói ngay ý mình muốn làm vf hỏi thẳng chủ tiệm là hết bao nhiêu luôn. Như vậy là khỏi sợ bị làm giá.
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone

xin chia buồn với chị nhé,thường thì trên hotdeal sẽ có phần làm tóc trọn gói:cắt,gội,ép hay cắt,gội,làm xoăn vơi giá chỉ 250K ý ạ,nó trọn gói rồi nên mua 1 vourcher là ko phải nghĩ gợi gì mà cứ làm thôi ạ,dù sao cũng cảm ơn bài viết của chị cho mọi người biết mà khỏi mất tiền "oan" ạ

Thanks chia sẽ của thớt nhá. Mình thì chỉ mua đồ thôi chứ về mấy vần đề làm đẹp mình ko dám mua bằng vourcher đâu

Cám ơn mấy bạn nhe, mình chẳng bao giờ đến tiệm đó lần nữa đâu. Nghĩ lại thật kinh khủng, hôm nay mình gội đầu thấy tóc cũng bình thường như những lần đi duỗi tóc ở các tiệm khác, thế mà giá lại bằng nửa tháng lương của mình. Đau lòng.

hic, mình cũng đang định sắm mấy vourcher nhưng nghe thế này cũng sợ quá, tham rẻ 1 chút mà hỏng cái đầu thì tết này khỏi đi chơi luôn ấy chứ

em cũng đi làm theo voucher, ngta cứ bảo mình làm thêm dưỡng nhưng em ko làm nên chỉ mất tiền voucher thôi. Nhưng mà tiền nào thì của nấy thôi, ko đúng ý mình thì cũng phải chịu.

dịch vụ của VN mình là thế...chán ngắt.

Voucher cũng chỉ là một hình thức qc thôi

Em cũng bị 1 lần rùi, mà may là ko bị mất tiền nhiều như chị, em phải bù thêm 200k, voucher mua 70k trị giá 400k. Em đi duỗi phồng đấy chị, tiệm thì nhìn nhếch nhác. Lúc tính tiền nhân viên hỏi em có voucher ko, em bảo có, rồi nv chạy vào hỏi chủ tiệm, thế là em phải bù thêm 200k. Đầu tóc thì nhìn xấu kinh khủng, về tới nhà gội đầu ngay lập tức. Từ giờ thì tạch ko xài voucher nữa. Thế mà mới đây lại bị thêm vụ mua áo trên web, áo thì nhìn đẹp lắm cơ còn ghi thông tin size S nữa, vậy mà lúc giao hàng là áo thun, size XL mới ghê Sự thật phũ phàng. Ham rẻ mà chuốc phải hậu quả đau wa' đi đc.