Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Help Help!! Làm sao để tóc mọc nhanh và không bị chẻ ngọn?

Tình hình là năm nay em mới có 17 tuổi thôi mà tóc thì chẻ lanh tanh bành hết cả lên à . Em không nhuộm mà chỉ ép và uốn nhưng phải cách 1 năm em mới làm 1 lần. Tóc em ngày trước rất dài (dài tận mông luôn) nhưng do quá xơ nên em đã cắt xéo đi và giờ chỉ còn ngang vai thôi . Em tiếc lắm nhưng chẳng biết làm sao nữa. Hiện giờ kể cả khi cắt đi rồi mà tóc em vẫn rất khô xơ và chẻ ngọn, mỗi khi thả tóc là nó lung tung bành hết lên à nên lúc nào em cũng phải buộc thôi. Em đã thử qua rất nhiều liệu pháp để chữa trị mà không xi nhê . Các chị cho em hỏi làm thế nào để tóc em mọc nhanh hơn mà không bị chẻ ngọn ạ

:'( theo chị thì trước tiên em hãy dừng ép duỗi uốn nhuộm tóc lại, đi tỉa bỏ các phần chẻ ngọn đi. Chị không biết mọi người thế nào nhưng bản thân chị thấy hiệu quả khi dùng Dove đó em cực tốt, chị mua trọn bộ chăm sóc phục hồi tóc hư tổn của Dove luôn, gội xả đầy đủ, 1 tuần chị ủ tóc 2 lần, đều đặn chưa tới 1 tháng tóc dài nhanh và k chẻ luôn tránh ra nắng trực tiếp và đừng buộc tóc quá cao và chặt, nhất là cáo kiểu búi bây giờ...chị thấy k tốt cho tóc chút nào, cũng phải để tóc "thở" chứ nhỉ à...nếu sau khi tóc khỏe em muốn uốn duỗi nên chọn salon tốt hơn,vì theo chị khi mình duỗi uốn tóc có làm hỏng tóc hay không cũg có liên quan phần nào đến salon tóc đó. Nếu được em mua tinh dầu về dưỡng tóc cũng có hiệu quả nữa Chúc tóc em mau khỏe nha !

Trích dẫn Gửi bởi lienyeudung1997
    Tình hình là năm nay em mới có 17 tuổi thôi mà tóc thì chẻ lanh tanh bành hết cả lên à . Em không nhuộm mà chỉ ép và uốn nhưng phải cách 1 năm em mới làm 1 lần. Tóc em ngày trước rất dài (dài tận mông luôn) nhưng do quá xơ nên em đã cắt xéo đi và giờ chỉ còn ngang vai thôi . Em tiếc lắm nhưng chẳng biết làm sao nữa. Hiện giờ kể cả khi cắt đi rồi mà tóc em vẫn rất khô xơ và chẻ ngọn, mỗi khi thả tóc là nó lung tung bành hết lên à nên lúc nào em cũng phải buộc thôi. Em đã thử qua rất nhiều liệu pháp để chữa trị mà không xi nhê . Các chị cho em hỏi làm thế nào để tóc em mọc nhanh hơn mà không bị chẻ ngọn ạ
    Dầu dừa có tác dụng trị rụng tóc, trị gàu, giảm xơ rối, giúp tóc chắc khỏe và óng mượt hơn đó em

Su dung dau dua se giup ngan rung toc,muuot toc va kich thich moc toc do bn. Toc fai ngung rung thi moi bat dau moc dc nha bn

thử gọi bằng tinh dầu vỏ bưởi xem sao đi em

Trích dẫn Gửi bởi lienyeudung1997
    tình hình là năm nay em mới có 17 tuổi thôi mà tóc thì chẻ lanh tanh bành hết cả lên à . Em không nhuộm mà chỉ ép và uốn nhưng phải cách 1 năm em mới làm 1 lần. Tóc em ngày trước rất dài (dài tận mông luôn) nhưng do quá xơ nên em đã cắt xéo đi và giờ chỉ còn ngang vai thôi . Em tiếc lắm nhưng chẳng biết làm sao nữa. Hiện giờ kể cả khi cắt đi rồi mà tóc em vẫn rất khô xơ và chẻ ngọn, mỗi khi thả tóc là nó lung tung bành hết lên à nên lúc nào em cũng phải buộc thôi. Em đã thử qua rất nhiều liệu pháp để chữa trị mà không xi nhê . Các chị cho em hỏi làm thế nào để tóc em mọc nhanh hơn mà không bị chẻ ngọn ạ :-s
    mỗi tháng cắt 2 phân .. Va dùng san phẩm chăm soc tóc bạn ạ ..toc mình đã dai đến ngang lưng r đấy hi hi

Nếu tóc em bị chẻ ngọn và em muốn nhanh mọc tóc thì em có thể gội đầu thường xuyên thì tóc sẽ mau dài, còn về chẻ ngọn em có thể đi cắt bỏ phần chẻ ngọn đi em à

cái này phải gồm nhiều yếu tố gọp lại nữa nhé

chị ơi, dầu dừa mua ở đâu được ạ?
    Trích dẫn Gửi bởi lyunpham
    Su dung dau dua se giup ngan rung toc,muuot toc va kich thich moc toc do bn. Toc fai ngung rung thi moi bat dau moc dc nha bn

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvuquyenquyen
    :'( theo chị thì trước tiên em hãy dừng ép duỗi uốn nhuộm tóc lại, đi tỉa bỏ các phần chẻ ngọn đi. Chị không biết mọi người thế nào nhưng bản thân chị thấy hiệu quả khi dùng Dove đó em cực tốt, chị mua trọn bộ chăm sóc phục hồi tóc hư tổn của Dove luôn, gội xả đầy đủ, 1 tuần chị ủ tóc 2 lần, đều đặn chưa tới 1 tháng tóc dài nhanh và k chẻ luôn tránh ra nắng trực tiếp và đừng buộc tóc quá cao và chặt, nhất là cáo kiểu búi bây giờ...chị thấy k tốt cho tóc chút nào, cũng phải để tóc "thở" chứ nhỉ à...nếu sau khi tóc khỏe em muốn uốn duỗi nên chọn salon tốt hơn,vì theo chị khi mình duỗi uốn tóc có làm hỏng tóc hay không cũg có liên quan phần nào đến salon tóc đó. Nếu được em mua tinh dầu về dưỡng tóc cũng có hiệu quả nữa Chúc tóc em mau khỏe nha !
    Cảm ơn c nhé . Thực sự e cũng qua nhiều quá trình đi hấp dưỡng rồi dùng các loại dầu gội phục hồi, xong còn lên mạng tìm hiểu công thức làm mặt nạ dưỡng tóc nữa chứ. Không biết e dùng Dove có tốt lên không c nhỉ Mai e sẽ mua Dove trọn bộ về dùng thử xem sao. Cảm ơn c nhiều nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Làm sao để tóc nhanh dài bây giờ??
    Bởi banghesaigon trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 05-08-2015, 05:00 AM
  2. giúp tóc nhanh dài
    Bởi Nick2007 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-17-2015, 03:10 AM
  3. Búi tóc nhanh và đẹp cho các bạn nữ
    Bởi seovatkhoa1 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0