Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 4 của 4

Kinh nghiệm giảm gàu, mượt tóc với mặt nạ sữa chua

Chào các chị, em xin chia sẻ kinh nghiệm dưỡng tóc bằng sữa chua của mình. Tóc em nhuộm cách đây cũng khá lâu rồi, phần đuôi tóc rất tệ, bị vàng và chẻ ngọn, xơ, tóm lại trông rất thảm hại. Em lại còn bị gàu, mùa đông hay hè cứ phải 2 hôm gội đầu 1 lần, không thì rất ngứa và bết, dù chân tóc thì khô và xơ. Đến mùa đông năm nay thì tóc em nó còn rụng không tưởng tượng được, mỏng hẳn đi, mỗi lần chải hay vuốt ra 1 nắm tóc. Vì họ nhà em ai cũng bị lúc trẻ con tóc dày đẹp nhưng về sau bị rụng mỏng tang nên càng sợ. Em quyết định đầu tư cải tạo tóc. Em ử tóc bằng các loại mặt nạ sau:
    - Mặt nạ trứng gà: 2 lòng đỏ trứng gà trộn đều với dầu oliu, thêm chút dấm táo. Thoa đều lên đầu, để 30p rồi gội sach, làm tóc mềm và sợi tóc khỏe hơn. Nhược điểm: không trị gàu, mùi quá kinh khủng.
    - Mặt naj sữa chua trứng gà: sau đó em cải tiến + tham khảo trên mạng, em dùng 1 lòng đỏ trứng trộn với sữa chua không đường, thêm 1 viên vitamin E và 1 chút dầu oliu. lượng sữa chua tùy với độ dài của tóc nha các chị. Em cũng ủ dung dịch này 30p rồi gọi lại với dầu gội bình thường. Kết quả: tóc mềm, mượt, bóng, bông, không bị mùi tanh của trứng, và quan trong là giảm hẳn gàu các chị ạ.
    Em đã ủ tóc được 2 tháng rồi, tuy nhiên phần ngọn tóc do ảnh hưởng của thuốc nhuộm không thể phục hồi được, kiểu như nó đã chẻ ngọn rồi thì làm sao mà nó liền lại í, nên em cắt phần đó đi. bây giờ tóc đẹp và phồng tự nhiên, nó cũng tự ôm vào mặt và thành lớp luôn. Hôm vừa rồi có bạn hỏi em là có đi làm tóc không mà nó ôm và phồng thế đấy ạ.
    Em chúc các chị gặp vấn đề như em có thể cứu nguy cho mái tóc bằng cách này, à phần lòng trắng trứng thì em để riêng để đắp mặt nạ, mịn da luôn nha.

Tóc mình cũng bị rụng kinh khủng, mà mình ủ trứng gà thì tanh quá không chịu được, ủ nguyên sữa chua thôi được không bạn

tóc mình để tự nhiên từ nhỏ ko làm gì tác đọng nhiệt hay hóa chất cả, nên chỉ ủ để dưỡng mượt tóc và khỏe hơn thôi. mỗi tuần mình ủ 1 lần: 1 phần dầu oliu, 1 phần mât ong và 3 phần sữa chua (toàn những thứ dễ tìm dễ làm)
    nói túm lại mình rất thíc thành phần sữa chua, dù tóc mình khỏe ko thấy đc sự thay đổi nhưng nó có tác dụng mượt tóc, cân bằng độ pH cho tóc và da đầu, làm khỏe tóc rất tốt
    ủ xog gội lại 1 lần bằng dầu gội nature gate là sạch, ko nhớt vì oliu, xả lại bằng giấm táo là tuyệt vời luôn, tóc phồng, bồng bềnh, vào nếp. mềm mượt, và thơm mùi sữa chua

Cám ơn chị chia sẽ pp bổ ích. Có pp ủ nào thay thế trứng gà ko mn?

Các Chủ đề tương tự

1. Xin kinh nghiệm chữa rụng tóc khi gội đầu.
    Bởi azho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 07:57 AM
  2. Kinh nghiệm giúp tóc mọc nhanh trong 1 tuần..em đã chuột bạch
    Bởi phubmw02 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-31-2014, 06:31 PM
  3. Kinh nghiệm mua tóc giả
    Bởi truong.tt trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-16-2014, 02:16 PM
  4. Kinh nghiệm ủ tóc bằng trứng gà
    Bởi raisemeup trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 09-11-2013, 03:10 AM
  5. Duỗi (ép) tóc - Kinh nghiệm và địa chỉ (HN)
    Bởi tinviet trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 01-19-2005, 10:51 PM