Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Đang ở
    Thanh Hóa
    Khi tóc bị khô, rụng, xơ xác, có màu vàng cháy thì có thể dùng một trong những bài thuốc theo kinh nghiệm cổ truyền sau đây để điều trị. Nếu kiên nhẫn thực hiện sẽ lấy lại được sự mềm mại, đen bóng, khỏe mạnh cho mái tóc.
    Share cho bạn bí quyết nè http://tailieu.vn/tim-kiem/tai-lieu/...0kh%C3%B4.html

Đi ra nắng bạn nên che chắn tóc cẩn thận đừng để nắng chiếu vàng sẽ bị khô và chẻ ngọn tóc.

tóc sơ thì hấp đi mẹ, cugn4 ok nè, dùng dầu gội pantine đó cũng ok...

tóc bị khô rụng với xơ xác thì thường chủ yêu do các yêu tố thiên nhiên bên ngoài gây ra đấy? Ra đường nên che chắn cẩn thận, đừng tiếp xúc trực tiếp quá nhiều với ánh nắng mặt trời .

Em dùng bồ kết thấy tóc cũng suôn mượt hơn đó chị. Chỉ thử dùng xem sao, tóc em phần đuôi xơ lắm lại đang nung nấu ý định nuôi dài, thế là ngày một em gội B1, ngày hai em dùng bồ kết thì nhận thấy hôm nào gội bồ kết tóc sờ mượt hơn hôm dùng B1 kèm xả.
    Ngoài ra e thấy dùng dầu dừa cũng tốt vì em dùng dầu ô liu cho mi thì thấy mi mềm lắm ạ, mà người ta nói xét về công dụng cho tóc và lông thì dầu dừa tốt hơn dầu ô liu.
    ^^

cái nắng 40 độ này tóc không khô mới lạ

Em cám ơn các mẹ tư vấn, em đã có cách chữa trị tóc khô xơ bằng phương pháp thủ công tại nhà rồi ạ, hiệu quả vô cùng, em được bà chị cho lọ dầu dừa, về ủ thử tóc nay mới đc có 1 tháng thôi (gần 1 tuần em mới gội 1 lần ạ, lạnh thế này đừng chê em bẩn mẹ nhé ), hiệu quả vô cùng em xin chia sẻ cùng các mẹ ạ: Dầu dừa trị gàu và trị rụng tóc rất hiệu quả. Ngoài ra còn làm mượt tóc, dày và kích thích mọc tóc.
    - Cho 1 hoặc 2 muỗng cà phê dầu dừa vào chén bát, nếu tóc ngắn thì giảm lượng dầu dừa
    - Dùng các đầu ngón tay thoa thật đều dầu dừa lên da đầu. Thoa càng đều hiệu quả càng bất ngờ. Dùng vừa đủ, nhiều quá tóc sẽ bị nhờn. Tốt hơn nữa, dùng tăm bông nhúng dầu dừa để thoa khắp da đầu, xoay tròn hình xoắn ốc, sau đó dùng tay mát xa (cách này tuy hơi mất thời gian nhưng rất tiết kiệm, không bết tóc và hiệu quả cao).
    - Chấm ít dầu dừa lên lược rồi chải lên thân và ngọn tóc. Lấy mũ hoặc khăn quấn tóc lại để làm việc khác.
    - Sau 30 phút gội lại bằng dầu gội đầu cho thật sạch dầu dừa (nên gội 2 lần mỗi lần dùng 1 ít dầu gội sẽ cho hiệu quả cao hơn gội 1 lần dùng nhiều dầu gội, tóc sẽ ko bị rít hoặc nhờn)
    - Trong 2-3 tuần đầu thực hiện cách ngày đến khi thấy hiệu quả. Các tuần sau đó chỉ cần duy trì 1-2 lần/tuần.
    các mẹ chịu khó một tý vì dầu dừa hơi mỡ tay nhưng đáng công đấy ạ
    Sau đó em làm thử dầu để dùng, có chị bạn nhờ làm cho bé nhà chị ăn (mua ngoài chị ấy ko dám cho ăn vì không yên tâm) và giờ ham ham nên kinh doanh luôn, mẹ nào có nhu cầu mua dầu nguyên chất làm bằng tay thì gọi em nhé, em ship hàng tận nơi trong Hà Nội luôn ạ. đt của em: 0914 923 986