Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

Tóc cắt lớp layer bị hỏng

Em cắt tóc đuôi cá tầng trên dày tầng dưới mỏng, kiểu năm 2011 2012 rất thịnh ạ, em để kiểu tóc này lâu rồi, mà tầng trên mới qua vai một chút, tầng dưới e dài qua mông rồi, mà tầng dưới rất mỏng, e phải làm sao cho tầng dưới dày lên xíu, hiện tại e đang muốn tóc thẳng ngang bình thường, mà cắt hết tầng dưới đi thì phí quá với lại rất lâu tóc mới dài ra được, e nghe nói dập xù nhỏ li ti có thể làm tóc trông dày hơn, chị nào có kinh nghiệm giúp e với ạ.

Nếu em muốn tóc gẫy và mỏng hơn thì đi dập xù .vì dập xù chỉ tạm thời , làm tóc nhiều hơn . Nhưng sau đó thì tóc bị gẫy dụng nhiều hơn

vậy h phải làm sao ạ, tầng trên e dày quá, tầng dưới thì mỏng quá, e cũng muốn mua tóc thật để về kẹp vào cho dày dặn xíu

Mình nghĩ tốt nhất bạn không nên dập xù làm gì, nếu bạn dập xù thì một thời gian sau tóc sẽ rất xơ và rụng nhiều . nếu bạn muốn tóc dài thì nối tóc thật vào không thì cắt bớt đi .mà mình thấy giờ kiểu đấy không còn thịnh mấy đâu tốt nhất bạn ra các salon bảo ng ta tư vấn kiểu tóc phù hợp vs bạn .

tóc e dài chắc được gần 80cm h cắt đi thì uổng quá ạ

Phần đuôi tóc mỏng quá thì bạn cắt bớt đi 1 ít ở chân tóc cho tóc khỏe thôi, còn chỉnh sửa lại chút để nuôi dài phần trên ra, cũng không nên để tóc dài quá đâu bạn, mình thấy tóc dài qua lưng là đẹp rồi, qua mông là hơi dài đó. Bạn đừng dập xù nhé, chỉ cảm giác tóc dày lên nhưng dễ hỏng tóc lắm