Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 8 của 8

Tóc rụng nhìu - làm ơn giúp em với các chị.

Em đang bị rụng tóc nhìu, tóc mỏng,dễ rụng, sáng dậy nhìn gra giừong rải rác tóc, cứ 2-3 ngày là em phải dọn tóc trên sàn nhà, đau khổ lắm các mẹ ạ. kéo dài cũng hơn nữa năm nay, em có uông các loại thuốc như maxxhair , L-sytin nhưng không khỏi. Mẹ nó có phương pháp trị rụng gãy tóc hiệu quả chỉ em với. Thuốc nào hay mà giá cả không quá cao là được. Chứ cứ cái đà này chừng 1 năm nữa chắc em bị hói mất. hiccc. Cảm ơn !

Em xem thử da đầu có bị nấm hay gàu gì không? Hoặc 1 bệnh lý nào đó dẫn đến việc rụng tóc (đi khám da liễu). Phải biết nguyên nhân rồi mới có cách chữa trị hiệu quả đc.

Theo mình bạn nên thử kiểm tra xem bạn đang có bệnh gì không, đặc biệt là da đầu. Tóc rụng khi gội hay chải là chuyện thường xảy ra, nhưng cứ rụng lả tả khắp nhà thì chắc là phải đi kiểm tra rồi

Lúc trước em cũng hay rụng tóc như chị vậy. Mõi lần chải hay gội thì tóc rụng rất nhiều chân tóc còn mềm nữa.Em được chị cùng phòng khuyên em nên dùng dầu dừa để bôi tóc.
    Khi chuẩn bị gội đầu thì em bôi dầu dừa lên cả tóc và da đầu nữa. Khoảng 20-30 phút, đôi khi em để nguyên đêm, sáng hôm sau em gội. Em thấy hiệu quả lắm chị. Tóc em mượt hơn và bớt rụng tóc. Chị áp dụng thử nha chị ^^

mọi người ơi cho e hỏi, có ai dùng dầu xả OASIS xuất xứ TQ chưa ah? mn cho e ý kiến với...Và dùng dầu gội hãng nào thì ổn ah.

Đang ở
    Thanh Hóa
    da đầu mình không bị nấm gì cả, chỉ là tóc hơi khô. Cơ mà nó cứ rụng mãi, rụng mãi, nhất là lúc chảy và gội đầu. Giờ mình đang thử dùng dầu gội Bồ Kết Fresh, nhưng không biết thế nào, kiểu như gội cho an tâm. khổ tâm quá ((( . Các tình yêu có thuốc nào uống hiệu quả giới thiệu mình với nha.

Chào bạn.bạn nên tham khảo ý kiến của mọi người là dùng dầu dừa xem và nếu bạn không tin bạn nên đi khám và thay đổi chế độ ăn xem sao , có thể thiếu chất nó cũng sinh ra như vậy , chúc bạn tìm lại được mái tóc dầy

bạn ơi, trước mình cũng bị rụng tóc nhiều, tóc còn bị xơ và gãy nữa cơ, do mình hết làm xoăn lại ép, mình dùng dầu dừa để ủ tầm 30p sau đó dùng dầu gội gội lại 2 lần cho sạch, tầm khoảng 1 tuần bạn sẽ thấy hết rụng tóc, còn không bị gàu vào mùa đông nữa cơ, mình đảm bảo luôn, vì đã thử nghiệm.