Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Em ức chế quá nên vô đây tạo topic này, mong rằng các chị em đừng thấy đông mà nhào zô SIÊU THỊ TÓC mà làm như em ko lại chuốc bực vào mình ạ :((

Tình hình là nay em được rảnh rỗi, nên tính làm mới mình bằng việc thay đổi kiểu tóc, định ra chỗ chị xưa giờ vẫn làm nhưng mà ma xui quỷ khiến xí xớn thế nào lúc đi ngang qua thấy tiệm Siêu Thị Tóc -- bên đường Nơ Trang Long (ngay gần Honda Head chỗ bệnh viện Ung bướu đi lên một xí đó ạ) đông vui nhộn nhịp em lại rúc đầu vào,em nghĩ thầm trong bụng chắc đẹp nên người ta mới vào làm đông như thế, huhu giờ em sẽ chừa và cạch hẳn cái suy nghĩ rất là truyền thống này luôn ạ.
    Để nhân viên họ làm cái đầu cho em em phải chờ 20f lận,từ tóc dài em cắt cái xoẹt trên vai rồi duỗi cúp (giá cả khoảng 300k/ đầu - giá này mặt bằng chung thì ok, nhưng em cú cái là vừa mất tiền mà tóc tai lại ko ra hồn tẹo nào, nó như kiểu bị cháy ý... em hựn... em tiếc)
    Em chả hiểu vì đông hay quy trình bên này tạp nham .... mà 1 đầu em tính ra khoảng 6 nhân viên bu zô, ko phải là bu zô một lúc, mà chủ quán điều đình cho thằng nào rảnh thằng đó nhào zô nghĩ tới mà em ức quá, ngồi chờ thì lâu, mà lúc làm thì nó làm vậy.
    Ban đầu 1 người cắt cho em anh này vừa cắt cho em vừa canh giờ nhuộm tóc cho chị kế bên, nên khi cắt cứ ngóng ngóng việc khác .... nên cái phần chân tóc em ảnh tỉa cái dài cái ngắn , sau đó em ngồi đợi chừng 10f nữa mới có một nhân viên khác chét một lớp thuốc zô phần đuôi tóc em một tí tẹo đuôi thôi ạ, bắt ngồi chờ khoảng 35f, em sốt ruột quá, vì nguyên cái đầu mình mà nó chét có mỗi tí phần đuôi mà bắt ngồi chờ lâu như vậy, thấy em bắt đầu có vẻ bực mình, chủ quán chạy ra nói "em phải làm đúng quy trình của chị, phải chờ thuốc nó giãn ra mới làm tiếp đc" bà này mấy người trỏng gọi là chị Hai.
    ...... chờ ..... chờ .... chờ 35 phút sau, có một ông khác chét thuốc lần 2 cho em, lần này chét nguyên đầu,làm roẹt roẹt chưa tới 3 phút nữa nói chung chét rất ẩu và ko kỹ chỗ có chỗ không ạ, em ngồi chờ khoảng chừng 5f nữa, ổng bang zô chét thuốc zô chân tóc, để chừng khoảng 2 phút cho một nhỏ đến xả qua tóc cho em, nhỏ này xả xong,gởi tiếp cho đứa khác sấy, nói chung hễ ai rảnh là họ gửi em cho người đó làm.... chét thuốc duỗi mà để chưa tới 10f em ko hiểu sao nó ngấm đc cũng hay.
    Mình đi duỗi tóc mà họ chét thuốc gì mà sau một hồi xả đầu em nó xù ra như kiểu uốn xù mỳ loại nhỏ tí ti đó, sấy xong có một người nhân viên khác nữa qua duỗi cúp cho em ... làm khá lâu và kỹ đến nỗi chân tóc em nó sần sần như kiểu cháy .... nhìn cái đống tóc mềm mềm mượt mượt của mình vừa bị cắt ở trên bàn, rồi rờ cái đầu đang làm mà tiếc đứt hết cả ruột, bạn này duỗi cho em khoảng 2 tiếng rưỡi nữa, nhìn cũng tội vì thấy mỏi tay liên tục,lúc gần xong, chủ quán đến rờ rờ lại tóc em và điều một bé khác đến làm bé này duỗi tiếp cho em khoảng 1 tiếng nữa, em thương cái mớ tóc của em lắm, mà chót làm rồi biết sao đc.
    Bé này cũng dễ thương, qua một hồi trò chuyện thì em đc biết quán Siêu thị Tóc với quán Trang Đài bên đường Lê Quang Định là một chủ (mà quán này hồi trước em cũng cắt thử 1 lần thấy ko đẹp nên cạch luôn) duỗi xong, bé đó bôi thuốc dưỡng cho em, để chừng 20f nữa rồi đi xả,xả xong chỉ dùng máy sấy thôi mà nó cup thật nhưng ko được mượt & óng bởi tóc bị cháy thấy thương luôn.ai làm xong cũng phải "giao tóc" cho chủ quán (chị Hai) kiểm tra, bà này ra dòm dòm rồi mắng vốn bé đó vì chọn loại thuốc dưỡng mà ko hỏi bả.
    Xong cái đầu của em, chị nào muốn làm tóc đẹp và kỹ thì dislike tiệm này ra nha ko lại chuốc bực như em thì khổ tết nhất đến nơi rồi, bỏ tiền mà đẹp cũng đỡ,còn bỏ tiền mà mua cái bực vào người
    Viết xong cái topic này đỡ ức chế đi phần nào, nhưng rờ trên đầu lại thấy mớ tóc cháy, thấy rầu hết cả ruột
    Em cảm ơn mọi người đã bỏ time ra đọc cái topic dài thòng lòng này của em ạ.

Tiệm Uốn Tóc Đài Trang 262, Lê Quang Định P. 11,Quận Bình Thạnh em đính chính lại, Siêu Thị Tóc bên Nơ Trang Long với Đài Trang là 1 chủ chứ ko phải Trang Đài

Hôm nọ e có đi ngang 1 lần, tiệm này nếu là e thì e ko bao giờ dám bước vào đâu, tại nhìn bên ngoài vào thấy nó tuy to hoàng tráng nhưng khá là tạp nham, cứ tạo cảm giác ko tin tưởng sao sao đó, nhìn vô là biết ngay cho thợ tập cắt chứ có phải dân chuyên nghiệp làm đâu Giá cắt tóc thì theo trên cửa kính dán thì rẻ quá nhưng thời buổi này giá rẻ vậy thì sợ của nào giá đó chị ạ. E thì quan niệm cắt lỡ xui vô tiệm xấu thì ko sao chứ đã duỗi uốn nhuộm... thì phải vào chỗ tốt và quen :-s

Huhu nói mà buồn ơi là buồn và tức ghê á em, tóc chị ngắn cun củn, mà nó làm 300k thì cũng đâu rẻ đâu, ko biết ai xui ai khiến lại mò zô đó mà làm để tóc đi đằng tóc mà cục tức nuốt ko trôi

May quá bữa em thấy treo biển quảng cáo tính bữa nào vô cắt thử...may quá!
    h thì chừa luôn.

Tội nghiệp e, k hiểu sao duỗi tóc ngắn j mà lâu thế. Chị đi duỗi tóc, cả công đoạn bôi thuốc +duỗi chỉ chừng 3-4 tiếng là cùng, duỗi lâu thế hèn j tóc nó cháy là phải. Mà tóc e bị sần như uốn coi chừng tóc bị hư rùi đó.....

Huhu bạn này giống mình hồi đó nè, gần tết mình tính đi cắt tóc, tại để kiểu cũ mãi chán rồi. Bạn mình giới thiệu tới 1 salon trên đường Cao Bá Nhạ (khúc gần Cống Quỳnh í ạ), chị chủ cắt tóc hình như tên Hà thì phải. Tóc em mới đầu rất dày nha, em nói chị Hà cắt cho em kiểu nào nhìn bồng bề, để ở nhà k phải cuốn lô tóc em vẫn đẹp á, xog là chỉ xởn cái đầu em tan nát, mà lúc mới cắt xong, được thợ sấy phồng giả, nên lúc ở tiệm em khá là hài lòng, còn tips 30k (tiền cắt không là 170k lận á mấy chị huhu). Xong hí hửng về nhà, bữa sau gội đầu ra trời ơi em khóc nguyên đêm đó luôn, nhìn cái đuôi tóc mỏng te, khô queo, còn có mấy sợi mà em muốn lao ra đó đốt cái tiệm đó luôn . Sáng hôm sau đi làm ai cũng hỏi "Ủa em tóc em bị gì ghê vậy?", càng làm em muốn điên. Chiều hôm đó chịu không nổi, em phải chạy ra chỗ làm tóc em, nhờ duỗi phồng để sửa cái đầu kinh dị này, anh đó nói nguyên văn là "Ca này khó quá em, tóc em bị tỉa NÁT hết rồi", trời ơi em đau khổ kinh khủng. Tết năm ngoái em tốn hơn triệu cho vụ đầu tóc, mà đã vậy làm xong tóc em chỉ đỡ đỡ hơn thôi chứ k thể nào way lại tình trạng ban đầu được nữa. Em dưỡng cả năm nay rồi á.
    Huhu cạch cái tiệm Hà Cao Bá Nhạ j đó suốt đời!!!!!
    Chị chủ top giờ ráng chăm dưỡng tóc nha chị huhu, gội đầu xog ủ bằng lọ ủ L'oreal (hình như 220k em mua ở Kiềm Nghĩa chợ Bến Thành), ráng 1 thời gian nha chị nha

Trích dẫn Gửi bởi botngot
    Tội nghiệp e, k hiểu sao duỗi tóc ngắn j mà lâu thế. Chị đi duỗi tóc, cả công đoạn bôi thuốc +duỗi chỉ chừng 3-4 tiếng là cùng, duỗi lâu thế hèn j tóc nó cháy là phải. Mà tóc e bị sần như uốn coi chừng tóc bị hư rùi đó.....
    Hư chắc luôn ấy chị ơi nó bị cháy rồi

Trích dẫn Gửi bởi sicula_suahotga
    Huhu bạn này giống mình hồi đó nè, gần tết mình tính đi cắt tóc, tại để kiểu cũ mãi chán rồi. Bạn mình giới thiệu tới 1 salon trên đường Cao Bá Nhạ (khúc gần Cống Quỳnh í ạ), chị chủ cắt tóc hình như tên Hà thì phải. Tóc em mới đầu rất dày nha, em nói chị Hà cắt cho em kiểu nào nhìn bồng bề, để ở nhà k phải cuốn lô tóc em vẫn đẹp á, xog là chỉ xởn cái đầu em tan nát, mà lúc mới cắt xong, được thợ sấy phồng giả, nên lúc ở tiệm em khá là hài lòng, còn tips 30k (tiền cắt không là 170k lận á mấy chị huhu). Xong hí hửng về nhà, bữa sau gội đầu ra trời ơi em khóc nguyên đêm đó luôn, nhìn cái đuôi tóc mỏng te, khô queo, còn có mấy sợi mà em muốn lao ra đó đốt cái tiệm đó luôn . Sáng hôm sau đi làm ai cũng hỏi "Ủa em tóc em bị gì ghê vậy?", càng làm em muốn điên. Chiều hôm đó chịu không nổi, em phải chạy ra chỗ làm tóc em, nhờ duỗi phồng để sửa cái đầu kinh dị này, anh đó nói nguyên văn là "Ca này khó quá em, tóc em bị tỉa NÁT hết rồi", trời ơi em đau khổ kinh khủng. Tết năm ngoái em tốn hơn triệu cho vụ đầu tóc, mà đã vậy làm xong tóc em chỉ đỡ đỡ hơn thôi chứ k thể nào way lại tình trạng ban đầu được nữa. Em dưỡng cả năm nay rồi á.
    Huhu cạch cái tiệm Hà Cao Bá Nhạ j đó suốt đời!!!!!
    Chị chủ top giờ ráng chăm dưỡng tóc nha chị huhu, gội đầu xog ủ bằng lọ ủ L'oreal (hình như 220k em mua ở Kiềm Nghĩa chợ Bến Thành), ráng 1 thời gian nha chị nha
    Hic cũng may là tóc mình mau dài, nên mỗi lần rờ rờ rẫm rẫm zô mớ tóc hư đó tự an ủi, một vài tháng nữa thôi ..... các mẹ nào biết tiệm tóc làm ăn bát nháo list danh sách cho mọi người né nha, tóc rất rất quan trọng với chị em nhà mình mà gặp phải mất tiệm làm ăn chán đời kiểu vầy thì .... chỉ biết khóc thôi !

Trích dẫn Gửi bởi alwayhappy
    Hic cũng may là tóc mình mau dài, nên mỗi lần rờ rờ rẫm rẫm zô mớ tóc hư đó tự an ủi, một vài tháng nữa thôi ..... các mẹ nào biết tiệm tóc làm ăn bát nháo list danh sách cho mọi người né nha, tóc rất rất quan trọng với chị em nhà mình mà gặp phải mất tiệm làm ăn chán đời kiểu vầy thì .... chỉ biết khóc thôi !
    Đồng ý với bạn huhu, giờ nhớ tới mình vẫn còn thấy sợ, tại tóc mình lâu dài lắm

Các Chủ đề tương tự

1. mong mấy bà mẹ web trẻ thơ giúp đở!!
    Bởi nana1405 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-25-2014, 04:07 PM
  2. mong mấy bà mẹ web trẻ thơ giúp đở!!
    Bởi nghiatdceo trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 05-25-2014, 04:04 PM
  3. Làm sao để tóc phía trán mọc đúng theo hình dạng mong muốn?
    Bởi matbuon151 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Bài viết cuối: 04-09-2014, 04:45 AM