Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 6 của 6

6 nguyên tắc bỏ túi khi "tậu" một kiểu tóc mới

(Webtretho) Thay đổi một kiểu tóc hoàn toàn khác là một điều hết sức thú vị, nhưng cũng khá mạo hiểm. Để nó bớt rủi ro hơn, đây là những nguyên tắc “bỏ túi” trước khi bạn đến tiệm làm tóc.
    1- Hãy nói với nhà tạo mẫu hoặc thợ cắt tóc của bạn về chất tóc tự nhiên của bạn và kiểu tóc mới cần phải phù hợp với chất tóc của bạn để bạn có thể kiểm soát được đầu tóc của mình mà không phải đến tiệm.
    2- Đừng cho rằng sản phẩm chăm sóc tóc bạn đang dùng sẽ phù hợp cho kiểu tóc mới; hãy nhờ thợ tóc tư vấn cho bạn về sản phẩm phù hợp cũng như cách để sử dụng chúng sao cho đơn giản và hiệu quả nhất.

Ảnh: Getty Images
    3- Hãy đề nghị thợ tóc tỉa lớp so le bao quanh mặt bạn. Những lọn tóc được tỉa ôm lấy quai hàm giúp tạo khuôn mềm mại cho gương mặt của bạn. Nhưng…
    4- Đừng tỉa lớp quá nhiều trên khắp cả mái tóc. Cho dù tóc bạn mỏng mịn hay dày và xoăn, mái tóc được tỉa lớp quá nhiều sẽ trông không ra sao cả.
    5- Hãy ưu ái màu tóc tự nhiên của bạn, vì thông thường đó là màu tóc hợp nhất với màu da của bạn. Nhưng…
    6- Đừng cố sống cố chết giữ màu tóc gốc. Một số kiểu tóc sẽ đẹp hơn hẳn nếu bạn nhuộm màu đi một chút. Với cả, đổi màu tóc là một trải nghiệm thú vị mà bạn chắc không

Trước giờ mình chỉ có mỗi kiểu tóc duỗi ko nhuộm màu, giờ muốn đổi tóc xoăn nhưng vẫn không thích nhuộm nhưng nếu vậy thì ko đẹp và quá già đúng ko?

thợ salon họ làm nhanh khiếp vào yc nhìu họ ko thích nữa á.

Trích dẫn Gửi bởi mikarin3004
    Trước giờ mình chỉ có mỗi kiểu tóc duỗi ko nhuộm màu, giờ muốn đổi tóc xoăn nhưng vẫn không thích nhuộm nhưng nếu vậy thì ko đẹp và quá già đúng ko?
    mình cũng vừa xoăn đuôi một chút và không nhuộm. nhiều người bảo k cần nhuôm, có người lại bảo phải nhuộm. nhưng mà mình sẽ để lâu lâu lúc nào muốn nhuộm thì mới nhuộm. bạn có thể nhuộm màu chìm gần như màu tóc của mình í nếu bạn k thịk nhuộm, nó sẽ làm sáng mặt lên và sẽ k bị ảnh hưởng nếu chân tóc mọc lên

rất thích mái sole như hình ạ! tks mẹ!

6 nguyên tắc này chắc thế nào các sl họ cũng nằm lòng!

Các Chủ đề tương tự

1. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội
    Bởi baovietht trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 09:41 PM
  2. Tôi trị tóc rụng nhiều trong 2 tuần nhờ học "bí kíp" của bà nội
    Bởi sctvit trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-21-2015, 06:05 PM
  3. Cùng sáng tạo "nghệ thuật" cho móng tay
    Bởi tiengiabao trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 08-29-2014, 07:02 PM
  4. Kinh nghiệm "bình dân" giữ tóc đẹp của mình nè!
    Bởi lavendervip trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-06-2014, 06:53 AM