Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

bị rụng tóc - chữa trị cách nào các mẹ ơi ??

các mẹ giúp mama em với , cả tháng nay tự nhhiên tóc trên đầu mama bị rụng rất nhìu , bây giờ trên da đầu thấy rõ là tóc bị rụng nên thưa luôn , có đi bác sĩ da liễu uống và bôi ngoài mấy ngày rồi mà chưa thấy khả quan , có lẻ là mama bị thay đổi nội tiết do mãng kinh ... mẹ em sợ với đà này chắc đầu bị hói luôn quá
    các mẹ có cách nào hiệu quả kok giúp em với :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying:

Nhà mình có em gái tóc rụng trọc đầu luôn nha, cũng đi bv da liễu khám mua thuốc về uống nè, bôi nè mà ko hết. Có người bày cho là mua Hà thủ ô đỏ ( ở Lạng sơn mới có ) nấu uống thường xuyên thay nước trong 1tháng thế mà hiệu quả lắm nha các mẹ. Tóc mọc nhanh mà còn đẹp da nữa chứ .:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing : . Mình có số đt của người bán mà giờ để quên đâu rồi í...ko biết tìm còn nữa ko đây.....:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking:

Bạn có thể cho mẹ uống thuốc mát để hạ hỏa (tuổi tiền mãn kinh hay bị hỏa bốc lên đầu) ví dụ như nước đỗ đen đun với vừng (lên mạng search google để ra cách nầu và liều dùng nhé)
    Hoặc là có thể mua cho mẹ loại dầu gội lành tính, ít hóa chất như Noevir Revtalizing Herbal Hair hoặc bôi bổ sung Revitalash Hair lotion. (Hai loại này cô tớ là bác sĩ cũng mua về dùng và rất ưng)
    Với lại chữa trị mới có mấy ngày chưa hiệu quả đâu bạn ạ, thử kiên trì trong vòng một hai tháng xem nhé.
    :Angel:

Mí chị dùg thử dầu gội tỏi của Thorakao với lotion bưởi của nó thử đi ạh . Tóc e hồi cấp 3 íh, nhìn mê lun ,tóc dày mà đẹp lém .Hix hix,thế mà lên đại học chừg 1 năm thì có bao nhiu cái xấu trog người lâu nay tiềm ẩn thì bi jờ đc dịp đua nhau ... xổ ra hết .:Crying::Crying::Crying: . Lúc đó áh, tóc rụg mà e bị stress nặg lun, tóc vơi đi gần 1 nửa mà ko thèm mọc lại cơ,đau khổ lắm cơ. mà từ khi dùg Tho, nhất là lotion bưởi thì thấy nó bớt rụg với lại dầy tóc hơn mặc dù ko đc như xưa nữa. jờ e chuyển sag dủg dầu gội Dove loại màu cam chốg rụg tóc thì thấy cũg ok vì dầu tỏi hôi wá.mỗi lần gội là mún :Sick:.
    E mới xài nửa chai tỏi Tho thui mà đỡ lém nhé.
    Bi jờ e bôi dầu oliu lên tóc trước khi gội khoảg 30p để làm tóc mươt vì dầu xả của dove khô lém,chỉ làm tóc mềm chứ chẳg mượt jì cả.Sau đó e gội Dove,xả Dove.Xog ,chờ tóc khô là e bôi lotion bưởi lên.
    Các chị cứ thử dùg dầu tỏi tr đi ạh, nếu thấy hôi ko chịu nổi thì chuyển wa Dove.mà theo bản thân e thì cứ xài dầu tỏi 1 time đã,cho tóc cứg cáp hơn rùi tính.
    Chúc mẹ chị sớm hết rụg nha.:Angel:

mỗi lần mama chải đầu là tóc rơi lã chã , thương quá , em nghe cái hà thủ ô đỏ dc à , nhưng mà kok biết mua chổ nào ? em tận miền tây á:Sad:

Trích dẫn Gửi bởi nicepanda
    Mí chị dùg thử dầu gội tỏi của Thorakao với lotion bưởi của nó thử đi ạh . Tóc e hồi cấp 3 íh, nhìn mê lun ,tóc dày mà đẹp lém .Hix hix,thế mà lên đại học chừg 1 năm thì có bao nhiu cái xấu trog người lâu nay tiềm ẩn thì bi jờ đc dịp đua nhau ... xổ ra hết .:Crying::Crying::Crying: . Lúc đó áh, tóc rụg mà e bị stress nặg lun, tóc vơi đi gần 1 nửa mà ko thèm mọc lại cơ,đau khổ lắm cơ. mà từ khi dùg Tho, nhất là lotion bưởi thì thấy nó bớt rụg với lại dầy tóc hơn mặc dù ko đc như xưa nữa. jờ e chuyển sag dủg dầu gội Dove loại màu cam chốg rụg tóc thì thấy cũg ok vì dầu tỏi hôi wá.mỗi lần gội là mún :Sick:.
    E mới xài nửa chai tỏi Tho thui mà đỡ lém nhé.
    Bi jờ e bôi dầu oliu lên tóc trước khi gội khoảg 30p để làm tóc mươt vì dầu xả của dove khô lém,chỉ làm tóc mềm chứ chẳg mượt jì cả.Sau đó e gội Dove,xả Dove.Xog ,chờ tóc khô là e bôi lotion bưởi lên.
    Các chị cứ thử dùg dầu tỏi tr đi ạh, nếu thấy hôi ko chịu nổi thì chuyển wa Dove.mà theo bản thân e thì cứ xài dầu tỏi 1 time đã,cho tóc cứg cáp hơn rùi tính.
    Chúc mẹ chị sớm hết rụg nha.:Angel:
    Bạn ơi, bạn mua dầu gội tỏi của Thorakao o đâu thế? tớ vào trang web của Thorakao rồi nhưng tớ tìm đến chỗ đấy thì chẳng thấy showroom của nó đâu cả. Hic hic tóc của tớ bây giờ nhìn thê lương lắm cơ. Ai cũng ái ngại hỏi han tớ cứ đành vừa cười vừa nói bảo là đầu bác học phải thế... cảm ơn bạn trước nhé!

Trích dẫn Gửi bởi NGA_TT
    Nhà mình có em gái tóc rụng trọc đầu luôn nha, cũng đi bv da liễu khám mua thuốc về uống nè, bôi nè mà ko hết. Có người bày cho là mua Hà thủ ô đỏ ( ở Lạng sơn mới có ) nấu uống thường xuyên thay nước trong 1tháng thế mà hiệu quả lắm nha các mẹ. Tóc mọc nhanh mà còn đẹp da nữa chứ .:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing : . Mình có số đt của người bán mà giờ để quên đâu rồi í...ko biết tìm còn nữa ko đây.....:Thinking::Thinking::Thinking::Thinking:
    mẹ nó ráng tìm số đt người bán cho em với :Rose::Rose::Rose::Rose:

Bạn lên phố Lãng ông thử xem, chắc là có đấy

Trích dẫn Gửi bởi lua&nhim
    Bạn ơi, bạn mua dầu gội tỏi của Thorakao o đâu thế? tớ vào trang web của Thorakao rồi nhưng tớ tìm đến chỗ đấy thì chẳng thấy showroom của nó đâu cả. Hic hic tóc của tớ bây giờ nhìn thê lương lắm cơ. Ai cũng ái ngại hỏi han tớ cứ đành vừa cười vừa nói bảo là đầu bác học phải thế... cảm ơn bạn trước nhé!
    Nếu bạn ở Hà Nội thì bạn có thể đến cửa hàng giới thiệu sản phẩm của Thorakao, mình không biết chính xác địa chỉ , nhưng nó nằm ở gần cổng công viên Thủ Lệ ở đường Kim mã , ngay ở Ngã 3 chỗ toà nhà V tower ý. Đến đó là bạn nhìn thấy luôn à.

Trích dẫn Gửi bởi lua&nhim
    mẹ này giống em thế. Mẹ mà mua được thì PM cho e địa chỉ với nhé.
    Còn nếu em mua được e cũng sẽ PM cho mẹ nó.
    Em cảm ơn trước nhé.