Hãy G+ và Chia Sẻ Bài Viết Để Nâng Tầm Chất Nhé Các Bạn
Kết quả 1 đến 3 của 3

Tóc không rụng nhờ sữa chua, đã chuột bạch 2 lần ^^

Mùa đông này tóc rụng nhiều quá các chị ạ, tóc e thuộc loại khô, nhưng đầu lại rất nhiều gầu.
    Em bị tình trạng kiểu không chỉ lúc gội đầu mà bình thường vuốt tóc cũng rụng cả mạng, kinh khủng luôn. (em thả tóc nên phải vuốt toc nhiều ^^)
    Tuần trước e bắt đầu đắp thử mặt nạ yến mạch cho da, còn thừa nửa hộp sữa chua ko đường, nghĩ thế nào dùng gội đầu luôn. Kết quả hơi bất ngờ là tóc em bớt rụng hẳn, mà cảm giác tóc chắc hơn, tức là vuốt tóc ko bị rụng mà giật giật tóc cũng thấy chắc chắc, với lại em thấy gầu cũng đỡ hơn (ko hết hẳn nhé, nhưng em thấy sạch hơn rõ rệt ấy). Em thử gội được đến bh là 2 lần rồi. Mỗi lần em dùng nửa hộp thôi, đổ dần ra tay xong xoa vào sát chân tóc, gãi đầu xong gội sạch bằng dầu gội bình thường. Các chị làm thử xem thế nào, lần thứ 1 em xoa sữa chua cả xuống dưới đuôi tóc thì thấy tóc có vẻ hơi khô (cái này không hẳn là khô, hơi khó miêu tả vì thực ra tóc vẫn mượt nhưng nhìn cảm giác độ bóng của tóc bị giảm) nên lần thứ 2 em chỉ xoa ở chân tóc thôi, lúc gội xả nước xuống đuôi là vừa.
    Bây giờ em chưa dám dùng nhiều 1 tuần chỉ gội thế này 1 lần thôi, sợ chua có axit hay thế nào đấy nhỡ tóc như rễ tre vì em cũng không rõ thành phần sữa chua thế nào, bạn em gội chanh bị khô tóc kinh lắm.
    Đây chỉ là kinh nghiệm thử của em thôi nhé, ko có cơ sở khoa học hay gì đâu, mà em cũng chả biết nó có phản ứng gì với dầu gội không. Mẹ nào biết thì ngâm cứu thử với e nhé.
    Chúc chị em tóc khỏe tóc đẹp

mình cũng thường dùng cách này dưỡng tóc,cái này là do a thợ làm tóc chỉ mình,rất hiệu quả

Mùa đông tóc em cũng rụng khá nhiều, gàu thì không quá nhiều như bạn nhưng cũng là có. Mình thì cứ 2 ngày là gội đầu rùi. Trời mùa lạnh này chắc là e cũng phải thử cách của bạn xem thế nào.

Các Chủ đề tương tự

1. Làm tôm chua như thế nào
    Bởi chinh92 trong diễn đàn Quán Ăn - Nhà Hàng
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-16-2015, 02:00 PM
  2. Công thức do cực chuẩn xem mặt ai hợp với tóc ngắn
    Bởi tnets111 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-20-2015, 10:52 PM
  3. Mái tóc bóng đẹp nhờ mặt nạ chuối
    Bởi meonho trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 19